บันทึกการเดินทาง ทองผาภูมิ-บ้านอีต่อง/เหมืองปิล๊อก ครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Wich Amer
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: ปั่นไป จิบไป
Bike: Doppel Ganger D2 Visceral

บันทึกการเดินทาง ทองผาภูมิ-บ้านอีต่อง/เหมืองปิล๊อก ครับ

โพสต์ โดย Wich Amer »

บันทึกการเดินทางท่องเที่ยวปั่นทัวร์ริ่งของชาวแก๊งค์ "ปั่นไป จิบไป" :D
เส้นทาง อ.ทองผาภูมิ-วังปะโท่-อช.ทองผาภูมิ-บ้านอีต่อง/เหมืองปิล๊อก
เมื่อ 24-27 ก.พ. 60 ที่ผ่านมาครับ
เชิญรับชมได้เลยครับ :arrow:

ถ้ากดเล่นวีดีโอไม่ได้ รบกวนไปตามลิงค์นี้นะครับ ขอบคุณครับ :)
https://www.youtube.com/watch?v=p-nK_Ceo4mM
แก้ไขล่าสุดโดย Wich Amer เมื่อ 24 มี.ค. 2017, 22:21, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ชัน จูง เบย
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

Re: บันทึกการเดินทาง ทองผาภูมิ-บ้านอีต่อง/เหมืองปิล๊อก ครับ

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

สวยมากครับ ขอบคุณวิชอาร์เมอร์ เข้าไปตาม Link ชมแล้วสนุกมากครับ ภาพสวยระดับรายการทีวี เพลงประกอบประณีต
บรรยากาศดีทั้งเส้นทางปั่น ที่พักค้าง และ เฮฮามวลมิตร สถานที่สำคัญของอีต่อง ดินแดนที่มีชื่อว่า
สี่แดดแปดฝน ของกาญจนบุรี ว่ากันว่าเมษาร้อนที่อื่น แต่ที่บนนี้เย็น 25 ํC เท่าๆกับอยู่ในห้องแอร์ออฟฟิส
สถานที่ในยูทูปครบเกือบหมด ถ้าเติมบ้านป้าเกล็น เหมืองสมศักดิ์ และ เหมืองปิล็อก ครบเลย
ชมจบอยากกลับไปย้อนอีต่องเลยจริงๆขออนุญาตช่วยในการแปะยูทูปในกระทู้ให้นะครับ
ชอบชื่อทริปจังเลย ปั่นไป จิบไป #2

แบงศ์..เสือข้างขวด
สมาชิก
สมาชิก

Re: บันทึกการเดินทาง ทองผาภูมิ-บ้านอีต่อง/เหมืองปิล๊อก ครับ

โพสต์ โดย แบงศ์..เสือข้างขวด »

ตามไปดูมาแล้ว สนุกเพลินดีครับ
Travelers
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMC, Tout terrain

โพสต์ โดย Travelers »

สนุกมากครับ ตัดต่อ เพลงประกอบ นี่มันมืออาชีพชัดๆ. รอชมทริปต่อไปครับ
Wich Amer
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Doppel Ganger D2 Visceral

ซาเล้งสีแดง เขียน:สวยมากครับ ขอบคุณวิชอาร์เมอร์ เข้าไปตาม Link ชมแล้วสนุกมากครับ ภาพสวยระดับรายการทีวี เพลงประกอบประณีต
บรรยากาศดีทั้งเส้นทางปั่น ที่พักค้าง และ เฮฮามวลมิตร สถานที่สำคัญของอีต่อง ดินแดนที่มีชื่อว่า
สี่แดดแปดฝน ของกาญจนบุรี ว่ากันว่าเมษาร้อนที่อื่น แต่ที่บนนี้เย็น 25 ํC เท่าๆกับอยู่ในห้องแอร์ออฟฟิส
สถานที่ในยูทูปครบเกือบหมด ถ้าเติมบ้านป้าเกล็น เหมืองสมศักดิ์ และ เหมืองปิล็อก ครบเลย
ชมจบอยากกลับไปย้อนอีต่องเลยจริงๆขออนุญาตช่วยในการแปะยูทูปในกระทู้ให้นะครับ
ชอบชื่อทริปจังเลย ปั่นไป จิบไป #2

ขอบคุณครับน้าซาเล้งสีแดง ครับ :D
จริงๆไปลุยกันมาหลายทริปแล้วครับ เคยลอกการบ้านที่น้าไปปั่นที่ลาวด้วย 555
ทริปที่ผมไปส่วนใหญ่จะเป็นภาพนิ่ง หลังๆนี่ก็เริ่มเป็นคลิปแล้วเอามาตัดต่อเป็นบันทึกการเดินทาง ภาพอาจจะไม่ครบทุกมุมเพราะปั่นด้วย ถ่ายเก็บภาพไปด้วย ไว้รอซื้อ Gopro ครับ น่าจะได้มุมภาพตอนขี่เพิ่มมาอีก :lol:
ทริปนี้เพื่อนอยากไปครับ แต่มีเวลาจำกัดแค่ 4 วัน เลยไปได้มาเท่านี้ไม่ครบอย่างที่น้าว่ามา
" ปั่นไป จิบไป " จริงๆ แล้วเป็นชื่อแก๊งค์ครับ เพื่อนเป็นคนตั้งชื่อ คอนเซปต์คือ ถ้าปั่นไปไหนเจอร้านที่มีตู้แช่ ก็จอดแวะหาของเย็นๆ ฟองๆจิบกัน 555+
ขอลอกโค้ดแปะยูทูบนะครับน้า เพิ่งเคยโพสครั้งแรก แปะโค้ดไม่เป็น :D
แก้ไขล่าสุดโดย Wich Amer เมื่อ 24 มี.ค. 2017, 22:28, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
ชัน จูง เบย
Wich Amer
สมาชิก
สมาชิก

แบงศ์..เสือข้างขวด เขียน:ตามไปดูมาแล้ว สนุกเพลินดีครับ
ขอบคุณครับ ก็พยายามเอาภาพ/คลิปที่ถ่าย มาประกอบตัดต่อกันให้มันดูแล้วสนุกน่ะครับ :D
ชัน จูง เบย
Wich Amer
สมาชิก
สมาชิก

Travelers เขียน:สนุกมากครับ ตัดต่อ เพลงประกอบ นี่มันมืออาชีพชัดๆ. รอชมทริปต่อไปครับ
ขอบคุณครับ ดีใจที่ชอบคลิปนี้ :D
พอดีได้น้องที่เขาตัดต่อข่าวช่วยสอนน่ะครับ ทริปต่อไปนี่ต้องรอก่อนเพราะเพื่อนๆมีภาระกิจส่วนตัวกัน :)
มีทริปตอนที่เพิ่งหัดถ่าย หัดตัตต่อ ปั่นจากสถานีรถไฟน้ำตก-ทองผาภูมิ-สังขละบุรี ภาพอาจจะไม่ชัดนะครับ ใช้มือถือถ่าย :mrgreen:
ชัน จูง เบย
noramtb
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย noramtb »

ชอบมาก ตามดูจนจบ ดูเพลินพอๆกับรายการทีวีปั่นจักรยานเลยนะครับ เป็นกำลังใจให้รอชมคลิปต่อไปครับ
Wich Amer
สมาชิก
สมาชิก

noramtb เขียน:ชอบมาก ตามดูจนจบ ดูเพลินพอๆกับรายการทีวีปั่นจักรยานเลยนะครับ เป็นกำลังใจให้รอชมคลิปต่อไปครับ
ขอบคุณที่เป็นกำลังใจและติดตามชมครับ ก็ทำตามที่อุปกรณ์เอื้ออำนวยน่ะครับ
ทริปหน้าต้องรอก่อน สมาชิกแต่ละคนมีภารกิจรัดตัวครับ 555 :lol:
ชัน จูง เบย
kae71
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818220128
Bike: Trek 8500
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kae71 »

ยอดเยี่ยมครับ ถ่ายรูปสวย
Wich Amer
สมาชิก
สมาชิก

kae71 เขียน:ยอดเยี่ยมครับ ถ่ายรูปสวย
ขอบคุณครับ :D
ชัน จูง เบย
k-02
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811744299
Bike: Dahon, Trek, Soma

โพสต์ โดย k-02 »

ชอบครับ สนุกสนาน ทริปหน้าขอเกาะไปด้วยคน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”