♫♫ ♫♫ สับถังซ่าส์ ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต็นท์ ) ♫♫ ♫♫ (ล่าสุด SPITI VALLEY2016,North of India) p. 1491

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
ทางเดินไม้กระดาน
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: >>> สับถังแก่ๆ ขึ้นเขาเข้าป่า กีตาร์ นอนเต้นท์่ <<<

โพสต์ โดย ทางเดินไม้กระดาน »

น้องที่รัก โทษทีที่หายหน้าไม่ติดต่อมา ยังสบายดีอยู่ ที่นี่นิยม vintage มากสวยๆทั้งนั้น
เพิ่งกลับจากเดินซื้อผลไม้ที่มิโกร ปิดเร็วไปหน่อย สองทุ่ม อาบน้ำเสร็จมานั่งเขียนหาเพื่อนๆ ตอนนี้อยู่ซูริคนะ

จะกลับบ้านอยู่แล้ว วันที่สองนี้แ ดีใจจัง คิดถึงเมืองไทย หลังจากไปตะเวณนั่งรถไฟมา 6 วัน ไป Salzburg โดนหิมะถล่มไปหน่อย ต่อไป Vienna นอนอัดรถไฟห้อง 6 คนไป Firenze เพิ่งรู้ว่าเป็นไง โออออ จากนั้นต่อรถไปเที่ยว Siena เล็กน้อย แล้วนั่ง Eurostar ของอิตาลีลง Napoli โอโฮ หน้าตามันธรรมดา แต่วิ่งอยู่ที่ 200กว่าตลอด บางช่วง 302 ชม/กม 3ชม มาโผล่นาโปลีแล้ว นั่งไฮโดรฟอยล์เก่าๆ ไปเกาะคาปรี เกือบอ้วกแตก เดินข้ามเกาะไปชมวิว กะนั่งเรือไป Positano เรือดันหมดซะก่อน เลยมาลง Sorrento แทน นั่งรถไฟเกาๆไปนาโปลี รอรถชั้น 2 ไปมิลาน คราวนี้ 13 ชม นั่งอัดหัอง 6 คน สนุกไปอีกแบบ เค้าคุยกันถึง ตีสี่เลยโว้ย แต่ก็ได้อารมณ์ดีเนอะ มิลานมันตระการตาดี เย็นๆก็มาอยู่ซูริคแล้ว ต้องใช้ Global Pass ให้คุ้ม 15 วัน พรุ่งนี้จะไปขนไวน์ที่มิวนิคอีกนะ ตื่น ตี 5 กลับถึง 5 ทุ่ม วันอาทติย์อาจจะไปเดินเล่น Colmar อีกวันจะไปเที่ยว Interlaken ส่งท้ายเล็กๆ แล้วมาช้อบปิ้งก่อนกลับ เพื่อนๆอย่าหมั่นไส้เลยนะ โค...เมื่อยเลย ปวดห้วเข่าไปข้างแล้ว แล้วจะเอารูปสวยมาให้ดูกัน แค่นี้ก่อนละ อดนอนมา2 วัน โอยย

ถ้า 0nline อยู่ ตอบกลับด่วนนะ นั่งคอยอยู่
ที่ที่ความฝันไม่มีวันสิ้นสุด
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

Re: >>> สับถังแก่ๆ ขึ้นเขาเข้าป่า กีตาร์ นอนเต้นท์่ <<<

โพสต์ โดย ลุงแซม »

ท่องเที่ยวให้สนุกนะครับและขอให้เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพครับ
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

ทางเดินไม้กระดาน เขียน:น้องที่รัก โทษทีที่หายหน้าไม่ติดต่อมา ยังสบายดีอยู่ ที่นี่นิยม vintage มากสวยๆทั้งนั้น
เพิ่งกลับจากเดินซื้อผลไม้ที่มิโกร ปิดเร็วไปหน่อย สองทุ่ม อาบน้ำเสร็จมานั่งเขียนหาเพื่อนๆ ตอนนี้อยู่ซูริคนะ

จะกลับบ้านอยู่แล้ว วันที่สองนี้แ ดีใจจัง คิดถึงเมืองไทย.............
พี่ Boardwalk ไปเที่ยว สวิส และยุโรป 2 สัปดาห์ แถมหิ้ว
รถพับ บรอมตั้นแดง จากบ้าน ไปปั่นที่โน่นอืก แล้วเอาภาพสวย ๆ
กับ ไวน์ยุโรป (ที่เหลือๆ ) มาฝากน้อง ๆ ด้วยนะครับ
และเดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพ
เจอกันที่ Bangkok นะครับพี่

ยังชอบใจภาพถ่ายสวยๆ ของพี่ธาฯ ภาพทางขึ้นชนะได และภาพกลุ่มบนสะพานมูลที่โขงเจียม :mrgreen: :mrgreen:
ไฟล์แนบ
way2.jpg (116.63 KiB) เข้าดูแล้ว 521 ครั้ง
way3.jpg (94.16 KiB) เข้าดูแล้ว 521 ครั้ง
IMG_0753.jpg (100.4 KiB) เข้าดูแล้ว 520 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 18 ส.ค. 2012, 09:14, แก้ไขแล้ว 4 ครั้ง
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

เอส-เมอร์ริด้า เขียน::D สวัสดีครับ

ฝีมือถ่ายรูป ไม่ธรรมดาเลยครับ เห็นแล้ว คงเป็นตากล้องประจำทริปแทนผมเลยนะ แถมการบรรยาย นี่ก็เยี่ยมยอดเลย....

ไว้เจอกัน คงต้องช่วยถ่ายภาพเยอะๆ นะครับ เพราะผมคงแค่ปั่นนี่จะรอดเปล่าเนี่ย นี่ก็พักฟื้นจากการเจ็บเท้าอยู่ 1 อาทิตย์ไม่ได้ซ้อมอะไรหรอก อยากให้เท้าหายเป็นปกติก่อนครับ
ได้ครับเอส และขอให้หัวหน้าทริป เอส เมอร์ริด้า
หายเจ็บเท้า ทันทริปล้างตาขุนยวม นะครับผม
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 19 มี.ค. 2011, 16:29, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

โพสต์ โดย ลุงแซม »

ขอบคุณครับ สำหรับเรื่องราวและภาพสวย ๆ ผบ.ใจดีจังเลยให้ไปตั้งอาทิตย์ ส่วนผมจะไปทีลอซู กลางเดือน พ.ย. ทริปอื่น ๆ เลยอด เพราะต้องเลือกว่าจะไปทริปไหน
ทริปเดียวเท่านั้น
...ดอกสีม่วง ๆ หญ้าข้าวก่ำ หรือ ดุสิตา ดอกสีขาวกลม ๆ กระดุมเงินหรือ มณีเทวา ส่วนดอกเหลือง หญ้าสีทองหรือ สร้อยสุวรรณา
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

อือื ไม่ได้แบกมาหรอก เอาไปถึงสุวรรณภูมิแล้ว
ดูอุณหภูมิแล้ว 0-10
ก็เลยคิดว่าอาจจะแข็งตายได้
แต่พอมาถึงก็เห็นเขาขี่กันอยู่ บังเกิดความเสียดายเป็นอย่างมาก
แต่ถ้าเอามาแล้วขนไปตะลอนไปด้วย คงถึงตาย
ัวันนี้เพิ่งกลับมาจากมิวนิคนั่งรถไปกลับซะ 13 ชม ได้เดินเล่น 3-4 ชม
ตอนนี้เลยเกิดอาการเบื่ออออออ
ขอเสกกลับมาอยู่เมืองไหยได้เลยก็ดี
อยากกลับไปปั่นเล่นกับพี่ๆเพื่อนๆดีกว่า คอยผมด้วยนะลุงแซมที่เคารพ
รูปนี้ในมิวนิคเมื่อบ่าย 3 นี้เอง เห็นมีเมืองนี้ที่มีไบค์เลนชัดเจน
มัวแต่ถ่ายรูป โดนเฉี่ยวหัวไปหลายที ไปอยู่ในเลนเขา
ไฟล์แนบ
aIMG_2486.jpg (69.05 KiB) เข้าดูแล้ว 732 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

อ่านแล้วสนุกจังอยากไปด้วย คุณซาเล้ง วันที่ 3 พาไปปั่นเที่ยวหน่อยนะ
ริมคลองปะปาก็ได้ คิดถึงมากกก
SOMA@Tanin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816861239
team: SOMA Thailand
Bike: SOMA-SAGA, Smoothie, Double Cross (Cyclo-Cross), Stanyan, Groove
ติดต่อ:

โพสต์ โดย SOMA@Tanin »

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ
และเสียงดนตรีไพเราะประจำทริปครับ
คุณนาย ปากเกร็ด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปากเกร็ด - สนามบินน้ำ
Bike: trek 4400

โพสต์ โดย คุณนาย ปากเกร็ด »

..

สวัสดีค่ะ น้องซาเล้งฯ

ขอบคุณสำหรับภาพสวย ๆ และการแจมร่วมทริปช่วงสั้น

ขอบคุณกับภาพถ่ายที่น้องซาเล้งฯ ถ่ายให้ ณ ผาชะง่อน แห่ง ผาชะนะได

อย่างที่น้องซาเล้ง กล่าวไว้ละคะว่า ถ้าจะให้สถานที่ที่จะไปชมให้สวยสุด ๆ ทั้งดอกไม้บาน น้ำตก (มีน้ำไหล) ต้องปลายเดือน ตุลาคม เท่านั้น จะก่อนหน้า หรือ หลังจากนี้จะได้บรรยากาศที่สวยไม่เท่าปลายเดือนตุลาคม

ไฮไลท์ของทริป อะเมซิ่ง เลียบโขง คือการบุกลานหินร่องน้ำ เพื่อการเข้าชม ดอกไม้บาน บนลานหินค่ะ และแล้วก็ได้ยลความงามของเหล่าดอกไม้บนลานหิน อย่างสมใจ

จริง ๆ แล้ว เส้นทางไปผาชะนะได ในครั้งนี้ จะมาบอกว่า สะดวก สบาย กว่าเมื่อหลายปีก่อนมาก ๆ ครั้งนั้นหลบโขดหิน ดูไลน์ทางอย่างดีแล้ว ท้องรถยังครูด ๆ เลย เป็นความประทับใจว่า สักวันหนึ่งจะต้องมาด้วย 2 แรงน่องบ้าง ซึ่งในระหว่างปั่น พี่คุณนายบ่นสุด ๆ ว่า จะไม่มาอีกแล้ว เส้นทางแบบนี้เสี่ยงกับการลื่นล้มมาก ๆ มีทั้งลานหิน ร่องน้ำ ทั้งน้ำไหลแรง และ น้ำไหลเอื่อย ๆ ทำให้การปั่นเป็นไปอย่างล่าช้า ต้องปั่นท่ามกลางแสงจันทรา และไฟหน้าจักรยานดวงน้อย ๆ

และ..มีกำลังใจขึ้นมาว่าไม่ได้อยู่ล้าหลังซะทีเดียว เมื่อมีทีมน้องซาเล้งฯ คอยปิดท้าย ha ha (เหตุเพราะเจ้าตะคริวเล่นงานนั้นเอง)

ณ จุดน้ำตกแสงจันทร์ (ลงรู) มีน้ำไหลแรง เป็นสปากุชชี่นวดหลังอย่างดี ส่วนคุณอ้วน ทีมพระราม 2 หลังจากไปท่อง 2 น่องเพลินกับน้องซาเล้งฯ นั้นก็ได้กลับมาสมทบกับทีม อะเมซิ่ง เลียบโขง ที่อช.ผาแต้มค่ะ แล้วปั่นเข้าอ.พิบูลมังสาหารด้วยกัน มีแวะชมเขื่อนปากมูล ผ่านม๊อบที่หน้าเขื่อนสิรินธร แก่งตะนะ สนุกสนานตามอัตตภาพละค่ะ

..
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ

ลุงแซม เขียน:ขอบคุณครับ สำหรับเรื่องราวและภาพสวย ๆ
ผบ.ใจดีจังเลยให้ไปตั้งอาทิตย์ ส่วนผมจะไปทีลอซู กลางเดือน
พ.ย. ทริปอื่น ๆ เลยอด เพราะต้องเลือกว่าจะไปทริปไหน
ทริปเดียวเท่านั้น
...ดอกสีม่วง ๆ หญ้าข้าวก่ำ หรือ ดุสิตา ดอกสีขาวกลม ๆ
กระดุมเงินหรือ มณีเทวา
ส่วนดอกเหลือง หญ้าสีทองหรือ สร้อยสุวรรณา

ขอบคุณครับป๋า สำหรับชื่อดอกไม้ ที่ เพราะมาก
ไฟล์แนบ
IMG_5599r.jpg (91.83 KiB) เข้าดูแล้ว 532 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 05 ก.ค. 2012, 14:53, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณนาย ปากเกร็ด เขียน:..

สวัสดีค่ะ น้องซาเล้งฯ

ขอบคุณสำหรับภาพสวย ๆ และการแจมร่วมทริปช่วงสั้น
ขอบคุณกับภาพถ่ายที่น้องซาเล้งฯ ถ่ายให้ ณ ผาชะง่อน แห่ง ผาชะนะได

อย่างที่น้องซาเล้ง กล่าวไว้ละคะว่า ถ้าจะให้สถานที่
ที่จะไปชมให้สวยสุด ๆ ทั้งดอกไม้บาน น้ำตก (มีน้ำไหล) ต้องปลาย
เดือน ตุลาคม เท่านั้น จะก่อนหน้า หรือ หลังจากนี้จะได้บรรยากาศ
ที่สวยไม่เท่าปลายเดือนตุลาคม

ไฮไลท์ของทริป อะเมซิ่ง เลียบโขง คือการบุกลานหินร่องน้ำ
เพื่อการเข้าชม ดอกไม้บาน บนลานหินค่ะ และแล้วก็ได้ยลความงาม
ของเหล่าดอกไม้บนลานหิน อย่างสมใจ

จริง ๆ แล้ว เส้นทางไปผาชะนะได ในครั้งนี้ จะมาบอกว่า สะดวก สบาย กว่าเมื่อหลายปีก่อนมาก ๆ
ครั้งนั้นหลบโขดหิน ดูไลน์ทางอย่างดีแล้ว ท้องรถยังครูด ๆ เลย เป็นความประทับใจว่า สักวันหนึ่งจะต้องมาด้วย
2 แรงน่องบ้าง ซึ่งในระหว่างปั่น พี่คุณนายบ่นสุด ๆ ว่า จะไม่มาอีกแล้ว เส้นทางแบบนี้เสี่ยงกับการลื่นล้มมาก ๆ
มีทั้งลานหิน ร่องน้ำ ทั้งน้ำไหลแรง และ น้ำไหลเอื่อย ๆ ทำให้การปั่นเป็นไปอย่างล่าช้า ต้องปั่นท่ามกลางแสงจันทรา
และไฟหน้าจักรยานดวงน้อย ๆ และ..มีกำลังใจขึ้นมาว่าไม่ได้อยู่ล้าหลังซะทีเดียว เมื่อมีทีมน้องซาเล้งฯ คอยปิดท้าย
ha ha (เหตุเพราะเจ้าตะคริวเล่นงานนั้นเอง)

ณ จุดน้ำตกแสงจันทร์ (ลงรู) มีน้ำไหลแรง เป็นสปากุชชี่นวดหลังอย่างดี ส่วนคุณอ้วน ทีมพระราม 2
หลังจากไปท่อง 2 น่องเพลินกับน้องซาเล้งฯ นั้นก็ได้กลับมาสมทบกับทีม อะเมซิ่ง เลียบโขง ที่อช.ผาแต้มค่ะ
แล้วปั่นเข้า อ.พิบูลมังสาหารด้วยกัน มีแวะชมเขื่อนปากมูล ผ่านม๊อบที่หน้าเขื่อนสิรินธร แก่งตะนะ
สนุกสนานตามอัตตภาพละค่ะ

..
ยินดีมากครับ ที่ได้มีโอกาสรู้จักพี่คุณนายปากเกร็ด นักปั่นหญิงเหล็ก ครับ
ภาพนี้มอบให้พี่คุณนายปากเกร็ด และ พี่บ่าว ขอบคุณมากครับที่พี่เตรียมข้าว
เตรียมน้ำ บน ผาชนะได ทั้งมื้อเย็นวันแรก และมื้อเช้า อีกวัน
ให้กลุ่มพวกผม ลูกทริป พี่ธานินทร์ ทุกคน ครับ
ไฟล์แนบ
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 05 ม.ค. 2016, 06:34, แก้ไขแล้ว 5 ครั้ง
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ

SOMA@Tanin เขียน:ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ
และเสียงดนตรีไพเราะประจำทริปครับ
แล้วทริปหน้า ต้องการ ฟังเสียงเพลง กีตาร์ และ เม้าส์ออร์แกนไหมครับ พี่ธา
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ

ทางเดินไม้กระดาน เขียน:อ่านแล้วสนุกจังอยากไปด้วย คุณซาเล้ง วันที่ 3 พาไปปั่นเที่ยวหน่อยนะ
ริมคลองปะปาก็ได้ คิดถึงมากกก
กลับมาจาก ยุโรป วันไหน โทรมาเรียก เด้อ ..ครับพี่
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 19 มี.ค. 2011, 16:35, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

วันที่ 3 นะน้อง แล้วจะโทรหาถ้ายังไหว
วันนี้ตะลุยเดียว ไป Colmar ของ France เมืองสุดแสนน่ารัก
แต่เหงาไปหน่อย วันอาทิตย์ ร้านปิดหมด ยกเว้นร้านอาหาร
ติดชายแดนสวิส ทาง Basel
ไฟล์แนบ
aIMG_3074.jpg (69.73 KiB) เข้าดูแล้ว 707 ครั้ง
กฤษณ์ชพงษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-858-7739
team: พหลโยธิน58,จักรยานเพื่อสุขภาพทอ.
Bike: bianchi,klein

โพสต์ โดย กฤษณ์ชพงษ์ »

รอชมครับ ถ้าปั่นย้อนศร จากที่ข้ามทางรถไฟ ย้อนศรไปฟิวเจอปาคร์ น่าจะผ่านหน้าร้านผมเลย แต่ถ้าไม่ต้องย้อนเลยวัดรังสิตมาหน่อยขึ้ขสะพานข้ามคลองแล้ว ลงซ้ายลอดใต้สะพาน เลียบคลองไปถ.องครักษ์(อ้อหมายถึงย้อนศรตรงนี้หรือเปล่า ) ใครผ่านแถวนี้ขอแนะนำ ร้านต้มเลือดหมู ตลาดหวั่งหลี ชามใหญ่ ชิ้นส่วนมากอิ่มถึงนครนายกแน่ๆอร่อยด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”