รองเท้า keen 2 รุ่น เอาอันไหนดี

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
jomavox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

รองเท้า keen 2 รุ่น เอาอันไหนดี

โพสต์ โดย jomavox »

สอบถามผู้ใช้รองเท้า keen

ระหว่างรุ่น CLEARWATER CNX กับ NEWPORT H2

ผมเห็นข้อแตกต่างคือ

CLEARWATER CNX

ข้อดีที่คิดเอาเอง
พื้นบาง งอตัวได้ดีกว่า พวกรุ่น Commutor iii (หนามาก ต้องใส่ครีทเท่านั้น ไม่งั้นลื่น)

ข้อติ
ไม่เก็บส้นเท้า ปกติใส่เบอร์9 รุ่นนี้ต้องเอาเบอร์10 ไปลองที่ shop มา
พื้นด้านในไม่นุ่ม อาจจะส่งผล ปั่นหรือเดินนานๆ จะเจ็บเร็วกว่า newport h2 ไหม

NEWPORT H2

ข้อดีที่คิดเอาเอง
ออกแบบ เก็บส้นเท้าได้
เดินแล้วนุ่มกว่า เพราะวัสดุพื้นด้านใน

ข้อติ
พื้นหน้า กลัวจะเป็นเหมือนรุ่น Commutor iii

รบกวนแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ
ไฟล์แนบ
clear water
clear water
clearwater.jpg (64.82 KiB) เข้าดูแล้ว 7718 ครั้ง
newport h2
newport h2
newprot h2.jpg (71.64 KiB) เข้าดูแล้ว 7718 ครั้ง
ittipon2008
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0840910901
ติดต่อ:

Re: รองเท้า keen 2 รุ่น เอาอันไหนดี

โพสต์ โดย ittipon2008 »

รอฟังอีกคน. เคยใช้ commuter. ไม่ใส่คลีท ลื่นปั่นไม่สนุกขายไปแล้ว.
รูปประจำตัวสมาชิก
somyorcht
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819875862
team: ในฝัน
Bike: utility all around
ติดต่อ:

Re: รองเท้า keen 2 รุ่น เอาอันไหนดี

โพสต์ โดย somyorcht »

ไม่ได้กวนนะ ขอรับ ทั้ง 2 รุ่น มันไม่ได้ทำมาเพื่อเหมาะกับการปัั่นซะทีเดียว clear water ชื่อรุ่นมันก็บอกแล้วว่าไปทางน้องน้ำ ส่วน newport มันก็ไปทาง เดินตามภูมิประเทศ ส่วนจะปีนป่ายเลยรึเปล่าก็แล้วแต่สถานการณ์ หากจะเลือกเพื่อใส่ปั่นเป็นหลักเดินเป็นรองผมขอเลือก AROYO ดีกว่า พื้นแข็งกำลังดี แต่ส่วนตัวผมใส่ VANS ผมไม่อยากอาวุโส :mrgreen: :mrgreen:
"ชื่อเสียง เงินทองล้วนมายา ส่วนข้าวปลาสิของจริง"
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

ผมใส่ com3 ลูกชาย h2 ไม่รู้ทำไมไม่ค่อยทน ขาดง่ายมากตรงที่เป็นหนังแถวตาตุ่ม ใช้ได้ปีนิดๆพังแล้วทั้งสองคู่ ซื้อช็อปแท้ทั่งคู่ ตอนนี้เลยใส่ scholl ถูกกว่าสามเท่า พื้นบางรุ่นแข็งกำลังดีมีแถบสะท้อนไฟรถด้วยครับ แต่เรื่องสวยผมว่าแพ้ keen
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
jomavox
ขาประจำ
ขาประจำ

shpiak เขียน:ผมใส่ com3 ลูกชาย h2 ไม่รู้ทำไมไม่ค่อยทน ขาดง่ายมากตรงที่เป็นหนังแถวตาตุ่ม ใช้ได้ปีนิดๆพังแล้วทั้งสองคู่ ซื้อช็อปแท้ทั่งคู่ ตอนนี้เลยใส่ scholl ถูกกว่าสามเท่า พื้นบางรุ่นแข็งกำลังดีมีแถบสะท้อนไฟรถด้วยครับ แต่เรื่องสวยผมว่าแพ้ keen
จะลองไปดูครับ

สุดท้ายน่าจะจบที่พวกแอดด้าครับ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

jomavox เขียน:
shpiak เขียน:ผมใส่ com3 ลูกชาย h2 ไม่รู้ทำไมไม่ค่อยทน ขาดง่ายมากตรงที่เป็นหนังแถวตาตุ่ม ใช้ได้ปีนิดๆพังแล้วทั้งสองคู่ ซื้อช็อปแท้ทั่งคู่ ตอนนี้เลยใส่ scholl ถูกกว่าสามเท่า พื้นบางรุ่นแข็งกำลังดีมีแถบสะท้อนไฟรถด้วยครับ แต่เรื่องสวยผมว่าแพ้ keen

สุดท้ายน่าจะจบที่พวกแอดด้าครับ
Screenshot_2016-12-13-04-37-47.png (425.15 KiB) เข้าดูแล้ว 7329 ครั้ง
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
jomavox
ขาประจำ
ขาประจำ

เห็นที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ลด30%
เหลือ1,200บาท
rover
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Peugeot mixte , Dahon P18 , JAMBONO TRENT , Peugeot Road , Peugeot Foadingbike

โพสต์ โดย rover »

เห็นด้วยกับคุณ somyorcht ครับ ถ้าไม่ใช้คลีทนะ รุ่น CLEARWATER มันบางไปสำหรับขี่จักรยานทางไกล ขนาดใส่เดินไกลๆยังเมื่อยเลยครับ รุ่นNEWPORTใส่เดินดีมากไม่ค่อยเมื่อย แต่ผมว่ามั่นนิ่มไปสำหรับขี่จักรยารนะครับ ใช้ขี่จักรยานบ่อยๆพื้นพังเร็วอีก ผมว่าตระกูล arroyo เหมาะที่จะใฃ้ขี่จักรยารมากกว่า2รุ่นที่ว่ามาครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ
nutkan
สมาชิก
สมาชิก
team: Evangelion
Bike: bridgestone roadman Eva-01 Test Type

โพสต์ โดย nutkan »

เป็นเหมือนกันครับ keen ใส่ปั่นจักรยานเป็นส่วนใหญ่ พื้นหลุด ขาดง่าย ใช้ไม่ถึงปีเลย ซื้อรองเท้า มาเกือบครึ่งหมื่น ไม่ถึงปีไปซะแล้ว
decha243
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0890581708
Bike: rit

โพสต์ โดย decha243 »

ผมใช้ SPRINGWATER II ครับ ใช้ปั่นมาจะสองปีแล้ว
ยังดีอยู่ครับ รู้สึกแน่นหนาดี หุ้มเท้าดีครับ
puipakkred
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย puipakkred »

ใครเคยใช้รุ่นนี้บ้างคับบ..
ไฟล์แนบ
1484626712502.jpg (40.87 KiB) เข้าดูแล้ว 6730 ครั้ง
เข็นทุกเนิน เดินทุกดอย
apisit69
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon MU P24, Rit, Java Team Skeggia, Bianchi Lepre, Anemos
ตำแหน่ง: ดินแดง

โพสต์ โดย apisit69 »

Keen Arroyo เลิกผลิตแล้วครับ เมืองไทยพอหาได้อยู่
ใน web ของ Keen US คนบ่นกันเยอะมาก อยากให้กลับมาผลิตรุ่นนี้ต่อ
รุ่นที่มาแทนดันติดคลีตไม่ได้ เป็นเดินป่าอย่างเดียว
epinephrine
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GT Tachyon 4.0 2013, Specialized Hardrock 2008

โพสต์ โดย epinephrine »

ผมใช้ใช้ newport นะ แต่ใช้จนพัง เยินไปหมดละ

เลยไปซื้อ commuter 3 มา ใส่ปั่นไปปั่นมา

สุดท้ายเอา newport เดิม ไปซ่อม มาใช้ต่อ --"
AL201971
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-0381-2507
team: NON
Bike: MERRIDA TFS 500, TREK MADONE 2.1, JAMIS AURORA

โพสต์ โดย AL201971 »

jomavox เขียน:

ใช่ครับ ผมติดต่อตัวแทนจำหน่าย เขาบอกให้ส่งไปกรุงเทพฯ ผมอยู่ต่างจังหวัด เลยทิ้งแล้ว ใช้ไม่ถึงปี และคิดว่าชีวิตนี้จะไม่ซื้อยี่ห้อนี้ใช้อีกแล้ว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”