แนะนำยางสำหรับ ลุยๆด้วยครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
nicestomeetyou
ขาประจำ
ขาประจำ

แนะนำยางสำหรับ ลุยๆด้วยครับ

โพสต์ โดย nicestomeetyou »

อาทิตย์นี้จะออกต่างจังหวัดและนำจักรยานไปด้วย เส้นทาง น่าจะประมาณ ดามภาพ โดยจะมีจักรยาน 2 คัน
ทางประมาณนี้ครับ
https://www.facebook.com/groups/BikeSto ... 1712189141

1. Panasonic Mountain CAT (เสือตระเกียบ) ใส่ยาง Schwalbe spicer (26x1.5)
2. Tiger Padal (ไฮบริด) ใส่ยาง Maxiss detonator (700x23C)
ยางที่ใช้อยู่พอได้หรือไม่ครับ แต่ก็อยากให้แนะนำยางที่ เหมาะสมกับสภาพเส้นทางแบบนี้ (จะมียาง 2 ชุดเลือกใช้ตามความเหมาะสม)
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: แนะนำยางสำหรับ ลุยๆด้วยครับ

โพสต์ โดย shpiak »

ตอนนี้ติดใจยาง panaracer cedric garcia 700*32 มากครับ ขี่นุ่ม ดอกสวย และทางราบดีมากครับ แต่แอบแพงเส้นละ 1200 ครับ ผมยังไม่เคยลุยหนักนะครับ
Screenshot_2016-08-30-07-38-36.png (708.01 KiB) เข้าดูแล้ว 1284 ครั้ง
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
superjeck
สมาชิก
สมาชิก

Re: แนะนำยางสำหรับ ลุยๆด้วยครับ

โพสต์ โดย superjeck »

Schwalbe spicer ตัวนี้ผมใช้อยู่ เจอลูกรังปัดๆหน่อย ดูเส้นทางแล้วน่าจะเปลี่ยนยางดีกว่าครับ
KONG_BIKE
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0918098968
team: ไม่มีครับผม
Bike: เสือหมอบมือสับถัง มือ 2 ครับ
ตำแหน่ง: ระยอง ตัวเมือง

โพสต์ โดย KONG_BIKE »

ดูแล้วไม่น่ากังวนมากครับผม
หมอบสับถังผมไปลุยมาแล้วที่ เขื่อนสี่ยัดครับ เส้นทางก็เอาได้อยู่นะครับ
ทางลูกรัง หินกรวดเล็กใหญ่ทางเป็นล่องน้ำเซาะเป็นช่องร่อง ดินแดงยาว ๆ + เม็ดหินเยอะแยะครับ

นี่ทีมผมครับ ผมชุดขาวมีน้องอ้นลูกพี่ดำ สปอนเซอร์ผมเองครับน้องอ้นใจสู้มาก
รูปภาพ

รูปภาพ

นี่เป็นรถที่ผมใช้นะครับหมอบสับถังล้อหน้า Vee rubber 700*35 ราคา 600 บาทครับ
ยางหลังเป็นยางของ Conti Touring Plus 700*32 เส้นละ 1000 รวมส่ง
รูปภาพ

ส่วนลักษณะเส้นทางนะครับประมาณนี้เลย
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รับโล่ชนะใจตัวเองครับ
รูปภาพ

ถ้าไม่คิดไรมากยางมันรับได้นะครับแต่ถ้ากะจะเอาชนะกะปั่นแข่นขัน กะทำความเร็ว
ก็ต้องเปลี่ยอย่างเพื่อนสมาชิกที่ว่ามาข้างต้นครับผม แต่ผมก็เพิ่งเคยปั่นแบบนี้ครั้งแรกเหมือนกัน
คือผมมีรถอยู่คันเดียวครับ รายได้เราน้อยก็ใช้ถนอม ๆเอาหน่อยประหยัด ๆก็ไปได้ทุกสนามครับผม
ขยันซ้อมเราไปได้หมดครับผมไม่ได้ก็เข็นเอาครับ ขอให้สนุกกับการปั่นจักรยานครับ สู้ ๆครับเอาใจช่วย
nicestomeetyou
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย nicestomeetyou »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”