สอบถามเส้นทางปั่นจาก สมุทรสงคราม-สงขลา

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
p_prageyachart
สมาชิก
สมาชิก
Bike: fuji

สอบถามเส้นทางปั่นจาก สมุทรสงคราม-สงขลา

โพสต์ โดย p_prageyachart »

ผมเป็นมือใหม่ ผมกำลังศึกษาเส้นทางปั่น จากสมุทรสงคราม ลงไป สงขลา โดยคิดว่าจะใช้เส้นเรียบชายฝั่งทะเลด้านอ่าวไทย ไม่ทราบว่าเส้นทางนี้มีความปลอดภัยมากน้อยแค่ไหน ในด้านโจรผู้ร้ายครับ รบกวนผู้ชำนาญช่วยชี้แนะด้วยครับ เพราะจะเดินทางคนเดียว และถ้าท่านใดมีแผนที่เดินทางเส้นนี้อยู่แล้ว ขอรบกวนแนะนำด้วยครับ โดยผมกะจะเดินทางเวลากลางวันอย่างเดียว และพักตาม รีสอร์ทหรือ เกสเฮ้าส์ ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ชินโนะสุเกะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GT 2.0 / GIANT xtc
ตำแหน่ง: Chanthaburi

Re: สอบถามเส้นทางปั่นจาก สมุทรสงคราม-สงขลา

โพสต์ โดย ชินโนะสุเกะ »

คิดจะเดินทางเส้นอยู่เหมือนกันครับ แต่ยังไม่ได้กำหนดวัน ส่วนแผนมีคร่าวๆไว้บ้างแล้วหรือลองค้นหากระทู้เก่าๆถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นของลุงศักดิ์ที่เคยลงเส้นทางลงใต้ไว้ครับ
ชินโนะสุเกะ
รูปภาพ
Green Family Adventure Group
ชินโนะสุเกะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GT 2.0 / GIANT xtc
ตำแหน่ง: Chanthaburi

Re: สอบถามเส้นทางปั่นจาก สมุทรสงคราม-สงขลา

โพสต์ โดย ชินโนะสุเกะ »

คิดจะเดินทางเส้นอยู่เหมือนกันครับ แต่ยังไม่ได้กำหนดวัน ส่วนแผนมีคร่าวๆไว้บ้างแล้วหรือลองค้นหากระทู้เก่าๆถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นของลุงศักดิ์ที่เคยลงเส้นทางลงใต้ไว้ครับ
ชินโนะสุเกะ
รูปภาพ
Green Family Adventure Group
อิท
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-7993537
Bike: Tank

โพสต์ โดย อิท »

เคยลงไปแค่ นครศรีธรรมราชครับ ขี่กลางวัน นอนเปลริมหาดบ้างนอนโรงแรมบ้าง ระยะทางต่อวัน ประมาณ 60-120 km. เลือกเส้นทางเลียบชายทะเล บางช่วงอาจออกถนนใหญ่บ้างแต่ไม่มาก
เริ่มจาก 1 กทม.- ชะอำ, 2 ชะอำ-หาดสามพระยา(สามร้อยยอด)กางเต้นท์, 3 หาดสามพระยา-บ้านกรูด ที่นี่เลือกกางเต้นท์ก็ได้ครับ 4 บ้านกรูด-หาดทุ่งวัวแลน, 5 ทุ่งวัวแล่น-หลังสวน, 6 หลังสวน-หาดพุมเรียง, 7 หาดพุมเรียง-สุราษฯ
8 สุราษฯ-สิชล(กางเต้นท์เขาพลายดำ), 9 สิชล-สนามบินนครฯ
กำหนดเป้าหมายแต่ละวัน เปิดแผนที่เลือกแบบเดินเท้า+ถามชาวบ้านแถวนั้นครับ
p_prageyachart
สมาชิก
สมาชิก
Bike: fuji

โพสต์ โดย p_prageyachart »

ขอบคุณ คุณชินโนะสุเกะ และ คุณอิท มากๆครับสำหรับข้อมูล
a_apiwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: panasonic mountain cat

โพสต์ โดย a_apiwat »

ปั่นจบทริปเมื่อไหร่อย่าลืมเอามาแชร์ด้วยนะครับ..เพราะผมมีฝันว่าอยากปั่นลงใต้เหมือนกัน...เคยปั่นไปแตะสมุทรสงคราม แล้วเทรินกลับ (ตอนนี้ได้แค่เช้า-กลับเย็น) กว่าจะถึงบ้าน ร้อยกว่าโลแทบแย่เหมือนกัน 555 แต่ยังไงก็ยังอยากปั่นลงใต้ตามที่เคยฝันไว้ครับ...แล้วจะรอฟังประสบการณ์นะครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”