Trek 1.2 ทำเป็น light touring ได้ไหมครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
silverpok
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Trek 1.2 ทำเป็น light touring ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย silverpok »

คืออยากติดกระเป๋าท้าย เผื่อขนของได้นิดหน่อย ใช้ตอนเดินทางใกล้ๆ รบกวนปรึกษาด้วยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Best Lasalle
ขาประจำ
ขาประจำ
team: SPZ
Bike: Merida TFS500d , MIni Java , Bianchi Impulso

Re: Trek 1.2 ทำเป็น light touring ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย Best Lasalle »

Trek series 1 ถ้าจำไม่ผิดมีรูที่ท่อนั่งบน สามารถติดตะแกรงได้ ถ้วไม่มีก็หาแบบติดหลังอานแต่รับน้ำหนักได้น้อยกว่า ลองหาดูของวินสิตาในร้านออนไลน์ของ Thai MTB ดู
ไฟล์แนบ
ดาวน์โหลด.jpg (11.56 KiB) เข้าดูแล้ว 1410 ครั้ง
ดาวน์โหลด (1).jpg
ดาวน์โหลด (1).jpg (9.39 KiB) เข้าดูแล้ว 1410 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
Bkkbikelove
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089xxxxxxx
Bike: Thorn Raven, Principia, GT Grade carbon

Re: Trek 1.2 ทำเป็น light touring ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย Bkkbikelove »

ทำได้สบายมากครับ
ผมเคยเอาหมอบ Racing ทำไลท์ทัวร์ริ่งขนเต้นท์ไปด้วย ตะลุยเชียงใหม่-แม่ฮ่องสอนมาแล้ว
ลองอากู๋ bike packing ดูครับ น่าจะพอได้ไอเดีย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”