ขอคำแนะนำเกร่ยวกับซีกลวดจักรยาน ไม่รู้วิธีการคำนวณความยาวซีก '

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
aodaod234
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ฝุ่นตลบ
Bike: RIT เขาใหญ่ ,Dark Rock, Araya
ติดต่อ:

ขอคำแนะนำเกร่ยวกับซีกลวดจักรยาน ไม่รู้วิธีการคำนวณความยาวซีก '

โพสต์ โดย aodaod234 »

พอดีซื้อดุมปั่นมาเอง กะว่าจะมาเปลี่ยนกับล้อเดิม ของจัรยานทัวร์ริ่ง ใช้ขอบล้อขนาด 26 นิ้ว แต่ไม่รู้วิธีการคำนวณความยาวซีกลวดและเบอร์ของซีกลวดอะครับ จะหาซื้อก็ไม่รู้ระบุขนาดอย่างไร มีท่านใดพอจะให้คำแนะนำบ้างครับ/ขอบคุณครับ
กบกะลุง Bike Holiday
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812515665
team: strida club (thailand)
Bike: strida Mk2 , miyata Super Ridge Runner

Re: ขอคำแนะนำเกร่ยวกับซีกลวดจักรยาน

โพสต์ โดย กบกะลุง Bike Holiday »

แสดงว่ามีเครื่องมือตั้งศูนย์ล้ออยู่ใช่มั้ยครับถึงจะซื้อซี่ลวดมาเปลี่ยนเอง
M&M
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-682-2236
team: สาวนักเปิบกับหนุ่มนักปั่น
Bike: Thorn Sherpa/Nomad/Mercury, Velotraum Cross CrMo, Co Motion Pangea, Surly Troll, Bike Friday NWT, TERN Link
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำเกร่ยวกับซีกลวดจักรยาน ไม่รู้วิธีการคำนวณความยาวซีก '

โพสต์ โดย M&M »

ลองศึกษาดูนะครับ
ขอให้สนุกกับการค้นคว้าหาความรู้ครับ :D :D :D

http://www.sapim.be/spoke-calculator
ไฟล์แนบ
image.jpg (51.05 KiB) เข้าดูแล้ว 662 ครั้ง
Touring Bikes, Folding Bikes & Parts
THORN/VELOTRAUM/VELO ORANGE/SURLY/Co-Motion/Tout Terrain/BIKE FRIDAY
Rohloff/NuVinci/ZIMBALE/ORTLIEB/TUBUS/RACKTIME/SKS GERMANY
Rigida/MAVIC/SAPIM/DT SWISS/Schwalbe/CONTINENTAL
Open 14:00-23 :00
Close Monday
https://www.facebook.com/BokBokBike.Thailand
aodaod234
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ฝุ่นตลบ
Bike: RIT เขาใหญ่ ,Dark Rock, Araya
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำเกร่ยวกับซีกลวดจักรยาน ไม่รู้วิธีการคำนวณความยาวซีก '

โพสต์ โดย aodaod234 »

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”