มีท่านใดเคยปั่นไปน้ำตกเอราวัณ และน้ำตกห้วยแม่ขมิ้น บ้างครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
Kissada
สมาชิก
สมาชิก

มีท่านใดเคยปั่นไปน้ำตกเอราวัณ และน้ำตกห้วยแม่ขมิ้น บ้างครับ

โพสต์ โดย Kissada »

เส้นทางเป็นยังไงบ้างครับ ว่าจะขึ้นรถไฟไปลงกาญจนบุรี(หรือมีสถานีไหนใกล้มากกว่านี้มั้ยครับ) แล้วปั่นต่อไปนอนที่น้ำตกเอราวัณ 1 คืน

เช้ามาปั่นต่อไปน้ำตกห้วยแม่ขมิ้น 1 คืน แล้วปั่นมาขึ้นรถไฟกลับ กทม. ครับ

ช่วยแชร์ประสบการณ์และเส้นทางให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
k.nop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0918109971
Bike: TREK 7500

Re: มีท่านใดเคยปั่นไปน้ำตกเอราวัณ และน้ำตกห้วยแม่ขมิ้น บ้างครับ

โพสต์ โดย k.nop »

:idea: เช้าขึ้นรถไฟบางกอกน้อย ถึงสถานีน้ำตกเที่ยง ปั่น ไปนอนเอราวัณ เช้าปั่นไปหว้ยแม่ขมิ้น ค้างกี่คืนก็ได้ ตื่นเช้าปั่นกลับมานอนเอราวัณ พออีกวันตื่นแต่เช้าปั่นกลับมาขึ้นรถไฟสถานีน้ำตกก่อนเทียง กลับถึงกทมพลบค่ำพอดี ปั่นสบายๆสามวันสามคืนครับ หรือถ้าขาแรงปั่นมานอนที่สถานีน้ำตกเลยก็ได้ เช้าตีห้าขึ้นรถไฟกลับถึงบางกอกน้อยเที่ยงครับ :lol:
Kissada
สมาชิก
สมาชิก

Re: มีท่านใดเคยปั่นไปน้ำตกเอราวัณ และน้ำตกห้วยแม่ขมิ้น บ้างครับ

k.nop เขียน::idea: เช้าขึ้นรถไฟบางกอกน้อย ถึงสถานีน้ำตกเที่ยง ปั่น ไปนอนเอราวัณ เช้าปั่นไปหว้ยแม่ขมิ้น ค้างกี่คืนก็ได้ ตื่นเช้าปั่นกลับมานอนเอราวัณ พออีกวันตื่นแต่เช้าปั่นกลับมาขึ้นรถไฟสถานีน้ำตกก่อนเทียง กลับถึงกทมพลบค่ำพอดี ปั่นสบายๆสามวันสามคืนครับ หรือถ้าขาแรงปั่นมานอนที่สถานีน้ำตกเลยก็ได้ เช้าตีห้าขึ้นรถไฟกลับถึงบางกอกน้อยเที่ยงครับ :lol:
ขอบคุณครับ
ลุงหนวด บางเขน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: ไม่มีสังกัดทีม
Bike: CASSEROLL, TSR

โพสต์ โดย ลุงหนวด บางเขน »

จากตัวเมืองกาญฯไปเอราวัณ ระยะทางประมาณ60กว่าโล ทางเรียบแต่ไม่กว้างรถวิ่งสวนไม่มีไหล่ทาง รถไม่มาก จากเอราวัณไปห้วยแม่ขมิ้นประมาณ42โล ทางลาดยางตลอด 3-4กมแรกขึ้นเขาตลอด จากนั้นสลับขึ้นลงแต่ลงมากกว่าขึ้น ผ่านด่านเก็บเงินแล้วเจอขึ้นแบบโหดๆอีกก่อนถึงที่กางเต็นท์ ปลายปี57กำลังทำทางเข้าใหม่อยู่ เห็นว่าสบายกว่า ยังไม่เคยไป
ขาไป พัก1คืน ที่เอราวัณ เช้าเข้าห้วยแม่ขมิ้น พัก 1คืน เห็นด้วย
ขากลับ จากห้วยแม่ขมิ้น นอนเอราวัณ 1คืน รุ่งขึ้นค่อยเข้าเมืองกาญฯ เห็นด้วย เหมือนของท่านk.nop
Kissada
สมาชิก
สมาชิก

ลุงหนวด บางเขน เขียน:จากตัวเมืองกาญฯไปเอราวัณ ระยะทางประมาณ60กว่าโล ทางเรียบแต่ไม่กว้างรถวิ่งสวนไม่มีไหล่ทาง รถไม่มาก จากเอราวัณไปห้วยแม่ขมิ้นประมาณ42โล ทางลาดยางตลอด 3-4กมแรกขึ้นเขาตลอด จากนั้นสลับขึ้นลงแต่ลงมากกว่าขึ้น ผ่านด่านเก็บเงินแล้วเจอขึ้นแบบโหดๆอีกก่อนถึงที่กางเต็นท์ ปลายปี57กำลังทำทางเข้าใหม่อยู่ เห็นว่าสบายกว่า ยังไม่เคยไป
ขาไป พัก1คืน ที่เอราวัณ เช้าเข้าห้วยแม่ขมิ้น พัก 1คืน เห็นด้วย
ขากลับ จากห้วยแม่ขมิ้น นอนเอราวัณ 1คืน รุ่งขึ้นค่อยเข้าเมืองกาญฯ เห็นด้วย เหมือนของท่านk.nop
ระหว่างสถานีรถไฟกาญจนบุรี กับสถานีน้ำตกไปน้ำตกเอราวัณ เส้นทางไหนจะปลอดภัย(จากรถยนต์)กว่ากันครับ ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

ไปถึงเที่ยงๆ บ่ายๆ ลงสถานีน้ำตกดีกว่าครับ ไม่ต้องผ่านตัวเมือง กว่าที่รถจะเริ่มลดลงต้องขี่ไปถึงลาดหญ้า แต่ถ้าเริ่มขี่เช้าๆ ไม่ต่างกันครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
รูปประจำตัวสมาชิก
tidnajohnny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4998395
team: อิสระ
Bike: kuma5300...... speeder t2.......louis garneau.....lklm......wildwest mudrock

โพสต์ โดย tidnajohnny »

นั่งรถไฟลงที่ถ้ำกระแซ แล้วไปตามเส้นทางประสาทเมืองสิงห์ ถ้าไปทางไทรโยคจะขึ้นเขา3ชั้นจบแน่ มันสูงมาก แล้วปั่นไปออกทางสามแยก โป่งปัด ต่อไปเรื่อยๆ ถึงเอราวันครับ จากเอราวันไปทางถ้ำพระธาตุ ปั่นขั้นเขา ลงเขา ไปเรื่อย 43กิโลถึงห้วยขมิ้นครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”