ประกาศเตือนเพื่อนๆ นักปั่นจักรยานที่จะมาเที่ยวแม่ฮ่องสอนในช่วงปีใหม่นี้ครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
jackal2008
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087.198.0944
team: none
Bike: Fuji Touring 2016

ประกาศเตือนเพื่อนๆ นักปั่นจักรยานที่จะมาเที่ยวแม่ฮ่องสอนในช่วงปีใหม่นี้ครับ

โพสต์ โดย jackal2008 »

เส้นทางจากแยกแม่มาลัย มายังอำเภอปาย กำลังอยู่ในระหว่างการซ่อมแซมและขยายพืนผิวถนน และในช่วงเวลา 2-3 อาทิตย์นี้จะอยู่ในช่วงที่ถนนมีสภาพย่ำแย่ที่สุด

ถ้าจะปั่นจักรยานเส้นทางนี้ ขอให้ "ยกเลิก" หรือเปลี่ยนเส้นทางไปทางแม่สะเรียง จะดีกว่าครับ ขนาดรถยนต์ยังเจอมลภาวะ และสภาพถนนแทบอ้วก ตัวผมเองทริปปีใหม่ ผมก็เปลี่ยนไปทางแม่สะเรียงครับ

อันตรายมากครับ หากคิดจะปั่นจักรยานเส้นทางนี้ในช่วง 2-3 อาทิตย์นี้
Wattana_69
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0800609090

Re: ประกาศเตือนเพื่อนๆ นักปั่นจักรยานที่จะมาเที่ยวแม่ฮ่องสอนในช่วงปีใหม่นี้ครับ

โพสต์ โดย Wattana_69 »

พึ่งปั่นไปห้วยน้ำดังมาช่วงต้นเดือนหายใจแทบไม่ได้เพราะฝุ่นเยอะเกิน ได้ยินว่าอีก2-3เดือนจะเสด
Bkkbikelove
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089xxxxxxx
Bike: Thorn Raven, Principia, GT Grade carbon

Re: ประกาศเตือนเพื่อนๆ นักปั่นจักรยานที่จะมาเที่ยวแม่ฮ่องสอนในช่วงปีใหม่นี้ครับ

โพสต์ โดย Bkkbikelove »

ขอบคุณมากครับ ว่าแต่ทำตลอดทางจนถึงปายเลยหรือครับ จะได้เตรียมแผนรับมือ
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

ทำเป็นช่วงๆ แต่หลายช่วงมากครับ ผมขับรถไปนอนห้วยน้ำดังเมื่อวานเห็นจักรยานปั่นขึ้นไปหลายคัน ทั้งไทยทั้งเทศน่าสงสารครับ ฝุ่นตลบเลย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”