หาแบบนี้ได้จากที่ไหนครับ เอาไว้ต่อแฮนสองช้ัน '

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
khunoy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08188xxxx+
team: Wangphai cycling team
Bike: Lapierre Audacio 300 FDJ 2014
ติดต่อ:

Re: หาแบบนี้ได้จากที่ไหนครับ เอาไว้ต่อแฮนสองช้ัน '

โพสต์ โดย khunoy »

ยังหาของไม่ครบเลยครับ
JAMISLitKung
สมาชิก
สมาชิก
team: 9 SPIRIT SADAO
Bike: Rit Khao Yai
ตำแหน่ง: อ.สะเดา จ.สงขลา 90170

Re: หาแบบนี้ได้จากที่ไหนครับ เอาไว้ต่อแฮนสองช้ัน '

โพสต์ โดย JAMISLitKung »

อยากดูรูปด้วย ชอบๆ นักประดิษฐ์ คนคิดต่าง
liwan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Alone
Bike: Bianchi Attivo/ Missile stout/Specialized Sirrus

โพสต์ โดย liwan »

khunoy เขียน:ยังหาของไม่ครบเลยครับ
ขาดอันใด ...
ถ้า ...
Avid BB7 ผมมี 2 ชุดนะ
2 of bb7.JPG
2 of bb7.JPG (95.47 KiB) เข้าดูแล้ว 368 ครั้ง
ว่า แต่ มันก็มีคนขายออกมาอยู่ตลอด น่าจะมีแล้ว
ผมเองก็เก็บๆมา แต่ ไม่ครบชิ้นเหมือนกัน .........

รวบรวมลองใส่รถไปชุดนึง โดยไม่ต่อสายเบรก (ดูดีดี ไม่มีสายดิสก์ ใช้แต่วี)
รูปภาพ
ใส่ทิ้งไว้ หลายเดือน..ผล
บนแผ่นดิสก์ มีรอย ... เพียบ
หมายความว่า..........
ตอนนี้ผมลองใหม่ เอาแกนใหญ่ หน้า 9มม/หลัง 10มม มาลอง
รูปภาพ
ดูซิว่า มันจะยังแกว่งได้อีกมั้ย .... ในเมื่อแกนมันเบ้อเริ่มแบบนี้
QR215-FR.jpg (83.14 KiB) เข้าดูแล้ว 368 ครั้ง
555
khunoy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08188xxxx+
team: Wangphai cycling team
Bike: Lapierre Audacio 300 FDJ 2014
ติดต่อ:

โพสต์ โดย khunoy »

น่าสนดุมโนวาเทค 9 กับ10
liwan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Alone
Bike: Bianchi Attivo/ Missile stout/Specialized Sirrus

โพสต์ โดย liwan »

ต้องดูว่าดุมเดิมเป็นแบบใหนครับ

อย่าง novatec รุ่นนิยมบ้านเรา เค้าก็มีแกน9/10ขายครับ
รูปภาพ
ดูความแตกต่างที่ผมวงสีแดงนะครับ ชัดเจน..
แต่ บ้านเรานี่ผมไม่รู้ว่าร้านใหนเค้าเอาเข้ามาขายบ้าง

ใน ebaY มีหลายยี่ห้อให้เลือก
รูปภาพ

แบบนี้เลือกตามต้องการกันเลยครับ
รูปภาพ
จะเอาแกนขนาดใหน กี่รู มีหมดละ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”