ช่วยด้วยครับเบรคพัง

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pitukpar
สมาชิก
สมาชิก
Bike: มิยาตะ ริดรันเนอร์

ช่วยด้วยครับเบรคพัง

โพสต์ โดย pitukpar »

รบกวนแนะนำด้วยครับ พลาสติกล็อกสปริงเบรคผีเสื้อแตก
มีอะไหล่แยกขายมั๊ยครับ หรือต้องซื้อยกชุดก้ามเบรค ยกชุดมีแต่แพงๆ คงต้องรอสิ้นเดือนจอดยาวเลย หรือมีวิธีแก้ไขให้ใช้งานได้เบื้องต้นให้ใช้งานได้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ช่วยด้วยครับเบรคพัง

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

เบรครุ่นอะไรครับ ....
เดาว่า คงจะเป็นชิมาโน่รุ่นเก่าติดรถเซียงกง
ถ้าปลอกตัวนี้แตก มันก็เบรคได้ แต่ว่า สปริงมันจะไม่ดีดกลับ
ไม่มีแยกขายหรอกครับ
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
pitukpar
สมาชิก
สมาชิก

ครับผม ชิมาโน่
งานยาวเลยทีนี้ เบรคผีเสื้อเกือบพัน เหอะๆ
กบกะลุง Bike Holiday
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812515665
team: strida club (thailand)
Bike: strida Mk2 , miyata Super Ridge Runner

โพสต์ โดย กบกะลุง Bike Holiday »

พลาสติกตัวนี้มีหน้าที่กันฝุ่นและกันเสียดสีระหว่างสปริงกับแกนยึดที่ตัวรถถ้ายังหาไม่ได้ให้เอาพลาสติคแบนใช้แกลลอนน้ำมันเครื่องมาตัดเอาก็ได้ให้รูในเท่ากับแกนที่รถเจาะรูเล็กให้ขาสปริงค์โผล่ออกมาแล้วเอามาใส่แทนฝาครอบที่ขาดแค่นี้ก็สามารถใช้งานได้แล้วครับ
pitukpar
สมาชิก
สมาชิก

กบกะลุง Bike Holiday เขียน:พลาสติกตัวนี้มีหน้าที่กันฝุ่นและกันเสียดสีระหว่างสปริงกับแกนยึดที่ตัวรถถ้ายังหาไม่ได้ให้เอาพลาสติคแบนใช้แกลลอนน้ำมันเครื่องมาตัดเอาก็ได้ให้รูในเท่ากับแกนที่รถเจาะรูเล็กให้ขาสปริงค์โผล่ออกมาแล้วเอามาใส่แทนฝาครอบที่ขาดแค่นี้ก็สามารถใช้งานได้แล้วครับ
ขอบคุณครับ ไปหาของมาลองทำทันทีเลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”