ปั่นไปแตะขอบฟ้าที่ป่าบงเปียง

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ASAP
Bike: DAHON , SURLY , BIANCHI

Re: ปั่นไปแตะขอบฟ้าที่ป่าบงเปียง

โพสต์ โดย tune-bike »

MEKONG BIKE เขียน:บรรยากาศน่าไปปั่นจังเลยครับ นาขั้นบันได :o
ต้องมาช่วงต้นๆตุลา-กลางพฤจิครับนอกจากนั้นผมว่ามันน่าจะเป็นแค่วิวภูเขากับซังข้าวครับ:)
MEKONG BIKE
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0860874724
team: อิสระ
Bike: Surly Long Haul Trucker (Black)

Re: ปั่นไปแตะขอบฟ้าที่ป่าบงเปียง

โพสต์ โดย MEKONG BIKE »

ขอบคุณครับ คุณTune-Bike มีโอกาศจะตามรอยล้อไปดูนาขั้นบันไดครับ :D :D :D
From.....Mekong Bike (Surly / Long Haul Trucker)
ไฟล์แนบ
เดินทางมาจากพะเยา มุ่งหน้าไป อ.วังเหนือ.
เดินทางมาจากพะเยา มุ่งหน้าไป อ.วังเหนือ.
MEKONG BIKE.
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ

MEKONG BIKE เขียน:ขอบคุณครับ คุณTune-Bike มีโอกาศจะตามรอยล้อไปดูนาขั้นบันไดครับ :D :D :D
From.....Mekong Bike (Surly / Long Haul Trucker)
ขอบคุณครับ :D :D :D ดูจากม้าเหล็กแล้วไปได้สบายบรื๋อครับ :lol: :lol: :lol: แต่ถ้าเข็นอาจต้องเตรียมเวทกล้ามแขนหน่อยนะครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
MEKONG BIKE
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0860874724
team: อิสระ
Bike: Surly Long Haul Trucker (Black)

โพสต์ โดย MEKONG BIKE »

คงประมาณนั้นแหละครับ ผมมีสโลแกนประจำใจคือ "เข็นทุกดอย ถอยทุกภู" :o :o :o
MEKONG BIKE.
เอส-เมอร์ริด้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-818-9071
team: Bike Joy/ทีมล้างตา/ทีมอกาลิโก
Bike: MERIDA Karahari 510, rocky moutain,แหม่ม Brompton
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอส-เมอร์ริด้า »

โอ้โห แฟนพี่เอาบรอมตันไปลุยป่าปงเปียง ยินดีด้วยสามารถพิชิตเส้นทางที่สวยซ่อนโหด การเดินทางให้เราได้สัมผัสความสุนทรีย์ เส้นทางนี้ปั่นผ่านแต่ก็ยังไม่เคยเข้าไปถึงบ้านป่าปงเปียน เกือบๆ เมื่อครั้งก่อน แต่เพื่อนๆ ยังมากันไม่ถึง จึงเข้าสู่แม่แจ่มกันก่อน
คติประจำใจ : ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ

เอส-เมอร์ริด้า เขียน:โอ้โห แฟนพี่เอาบรอมตันไปลุยป่าปงเปียง ยินดีด้วยสามารถพิชิตเส้นทางที่สวยซ่อนโหด การเดินทางให้เราได้สัมผัสความสุนทรีย์ เส้นทางนี้ปั่นผ่านแต่ก็ยังไม่เคยเข้าไปถึงบ้านป่าปงเปียน เกือบๆ เมื่อครั้งก่อน แต่เพื่อนๆ ยังมากันไม่ถึง จึงเข้าสู่แม่แจ่มกันก่อน
:o :o โโห ท่านเอสเมอร์ริด้า แห่ง อกาลิโกมาเยี่ยมชมครับ :D :D :D ......ผมกับแฟนจังหวะดีมากๆครับ เพราะทางโคลนเริ่มแห้งบ้างแล้ว แต่ก่อนหน้านั้นแค่2-3วันเต็มไปด้วยโคลนเลยครับ ส่วนบรอมตั้นก็โชคดีที่ยางไม่ระเบิดไม่รั่วครับ ประทับใจที่ป่าบงเปียงมากๆครับ รู้สึกดีใจที่ทางมันไปถึงได้ยากๆมันจะได้สวยอย่างนั้นอยู่นานๆ
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ

[quote="tune-bike"][quote="เอส-เมอร์ริด้า"]โอ้โห แฟนพี่เอาบรอมตันไปลุยป่าปงเปียง ยินดีด้วยสามารถพิชิตเส้นทางที่สวยซ่อนโหด การเดินทางให้เราได้สัมผัสความสุนทรีย์ เส้นทางนี้ปั่นผ่านแต่ก็ยังไม่เคยเข้าไปถึงบ้านป่าปงเปียน เกือบๆ เมื่อครั้งก่อน แต่เพื่อนๆ ยังมากันไม่ถึง จึงเข้าสู่แม่แจ่มกันก่อน
:o :o โโหขอบคุณครับ ท่านเอสเมอร์ริด้า แห่ง อกาลิโกมาเยี่ยมชมครับ :D :D :D ......ผมกับแฟนจังหวะดีมากๆครับ เพราะทางโคลนเริ่มแห้งบ้างแล้ว แต่ก่อนหน้านั้นแค่2-3วันเต็มไปด้วยโคลนเลยครับ ส่วนบรอมตั้นก็โชคดีที่ยางไม่ระเบิดไม่รั่วครับ ประทับใจที่ป่าบงเปียงมากๆครับ รู้สึกดีใจที่ทางมันไปถึงได้ยากๆมันจะได้สวยอย่างนั้นอยู่นานๆ...ส่วนเส้นทาง1192ดอยอินทนนท์-แม่แจ่ม ทริปนี้ผมไม่ได้ปั่นครับ ได้ข่าวว่าโหดมหาโหดอย่างที่ พี่ซาเล้งไปปั่นมาครั้งกระนู้น :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”