ขอความรู้การพกเบ็ดครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pitukpar
สมาชิก
สมาชิก
Bike: มิยาตะ ริดรันเนอร์

ขอความรู้การพกเบ็ดครับ

โพสต์ โดย pitukpar »

มีท่านใดเคยปั่นจักรยานพกเบ็ดตกปลาบ้างครับ ขอแนวคิดเป็นวิทยาทานหน่อยครับ อยากปั่นไปตกปลาเราจะพกเบ็ดไปยังไงดีครับ ขอบคุณครับ
p_prageyachart
สมาชิก
สมาชิก
Bike: fuji

Re: ขอความรู้การพกเบ็ดครับ

โพสต์ โดย p_prageyachart »

แนะนำครับ หาซื้อคันเบ็ด ชนิด 4 หรือ 5 ท่อน ถอดเก็บได้สะดวกครับ มีหลายยี่ห้อ ของ ชิมาโน่ก็มีครับสะดวกในการพกพาครับถอดเก็บแล้วความยาวไม่เกิน 10-12 นิ้วใส่ในกระเป๋าด้านข้างสบายครับ
pitukpar
สมาชิก
สมาชิก

ประมาณเท่าไรครับท่าน อัดปลาใหญ่ได้ปล่าวครับ
9peter
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 3900_2014 * Infinite Spad Comp_2015
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย 9peter »

ถ้าตกได้ปลาใหญ่ ทำไงครับ ทำอาหารกินเลย หรือเอากลับครับ
nick_ra
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-4151065
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเมืองสามอ่าว
Bike: โครโมฯ 4130

โพสต์ โดย nick_ra »

พกคัน 2 ท่อน 6 ฟุตครึ่งเอาไว้ตีปลาช่อนข้างทางก็พอครับ หรือคันท่อนเดียว ยาวประมาณนั้นแหละผูกกะแร็คท้ายทำเสาธงไปเลยครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
pitukpar
สมาชิก
สมาชิก

nick_ra เขียน:พกคัน 2 ท่อน 6 ฟุตครึ่งเอาไว้ตีปลาช่อนข้างทางก็พอครับ หรือคันท่อนเดียว ยาวประมาณนั้นแหละผูกกะแร็คท้ายทำเสาธงไปเลยครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ไอเดียเริดครับ เห็นไบค์ฟอร์มัมทำเสาธงกันหลายคันเหมือนกัน
9peter เขียน:ถ้าตกได้ปลาใหญ่ ทำไงครับ ทำอาหารกินเลย หรือเอากลับครับ
ไปค้างคืนก็ทำกินครับ เหลือๆก็รมควันกลับครับผม
p_prageyachart
สมาชิก
สมาชิก
Bike: fuji

โพสต์ โดย p_prageyachart »

ขอโทษด้วยที่ตอบช้านะครับ ถ้าใช้คันท่อนเดียว หรือ 2 ท่อน จะไม่สะดวกในการพกพานะครับ ถึงเอามาใช้ทำเสาธงก็จะแกะกะนะครับ ส่วนคัน 4 หรือ 5 ท่อน ถ้าผู้ใข้มีความชำนาญ ก็สามารถตกปลาใหญ่ได้ครับ ปลาสวายขนาด 4-5 โลผมก็เคยใช้คันชนิดนี้ตกครับ แต่ต้องใจเย็นหน่อย แต่ถ้าแค่ปลาช่อน สบายมากครับ ส่วนราคา ก็แล้วแต่คุณภาพคันนะครับ มีตั้งแต่พันกว่าบาทจนถึงประมาณ 3 พันบาทครับ
pitukpar
สมาชิก
สมาชิก

p_prageyachart เขียน:ขอโทษด้วยที่ตอบช้านะครับ ถ้าใช้คันท่อนเดียว หรือ 2 ท่อน จะไม่สะดวกในการพกพานะครับ ถึงเอามาใช้ทำเสาธงก็จะแกะกะนะครับ ส่วนคัน 4 หรือ 5 ท่อน ถ้าผู้ใข้มีความชำนาญ ก็สามารถตกปลาใหญ่ได้ครับ ปลาสวายขนาด 4-5 โลผมก็เคยใช้คันชนิดนี้ตกครับ แต่ต้องใจเย็นหน่อย แต่ถ้าแค่ปลาช่อน สบายมากครับ ส่วนราคา ก็แล้วแต่คุณภาพคันนะครับ มีตั้งแต่พันกว่าบาทจนถึงประมาณ 3 พันบาทครับ
ขอบคุณมากครับ ต้องหาใช้สักคัน เอาเบ็บปากกาใว้ตกเล่นข้างทางอีกคันนึง ^^
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”