แฮนด์ปีกผีเสื้อ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pitukpar
สมาชิก
สมาชิก
Bike: มิยาตะ ริดรันเนอร์

แฮนด์ปีกผีเสื้อ

โพสต์ โดย pitukpar »

ขออนุญาตสอบถามครับ
ถ้าเราจะเปลี่ยนแฮนด์มาเป็นแฮนด์ปีกผีเสื้อ เราต้องเพิ่มความยาวสเต็มให้ยาวเพิ่มจากปกติที่เราใช้หรือเปล่าครับ
ผมสังเกตุเห็นยานเพื่อนผมใส่แล้ว ด้านปลายเปิดของแฮนด์มันเข้ามาใกล้ตัวมากกว่าตอนใส่แฮนด์ตรง (หรือถือว่าเป็นเรื่องปกติของการใส่แฮนด์ผีเสื้อ)
อีกอย่างครับแฮนด์ปีกผีเสื้อมีกี่แบบครับ เห็นมีทั้งงอมาก งอน้อย ขอบคุณครับ
esara suksuwan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0952911428
team: เสือเขมราฐ
Bike: ทัวร์ริ่ง

Re: แฮนด์ปีกผีเสื้อ

โพสต์ โดย esara suksuwan »

รอคำแนะนำด้วยครับสั่งมาแล้วหนึ่งอัน...
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

ผมชอบ Satori ครับ องศาจับสบายมือมากๆ พันแฮนด์หนาๆขี่สบายสุดๆ ระยะเอื้อมไม่เปลี่ยนมากเปลี่ยนท่าจับได้ไม่มากเท่า LKLM แต่เพียงพอแล้วครับราคาไม่แรงแปดร้อยเองครับ
ไฟล์แนบ
20150921_095420-resized-800.jpg (53.62 KiB) เข้าดูแล้ว 2865 ครั้ง
20150921_095332-resized-800.jpg (73.78 KiB) เข้าดูแล้ว 2865 ครั้ง
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
pitukpar
สมาชิก
สมาชิก

shpiak เขียน:ผมชอบ Satori ครับ องศาจับสบายมือมากๆ พันแฮนด์หนาๆขี่สบายสุดๆ ระยะเอื้อมไม่เปลี่ยนมากเปลี่ยนท่าจับได้ไม่มากเท่า LKLM แต่เพียงพอแล้วครับราคาไม่แรงแปดร้อยเองครับ
สวยครับ satori ผมก็ชอบแบบนี้ครับปลายเปิดขึ้นบน
ระยะน่าจะไม่ต่างจากแฮนด์ตรง แล้วเพิ่มระยะจับด้วย 800 นี่ซื้อในนี้ใช่ป่าวครับ น่าสนใจ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

ร้าน 104 custom ครับ
มันมีสองแบบนะครับ satori แบบเปิดล่างก็มี
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
pitukpar
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณครับ
nuugoz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819069801
team: -
Bike: Thorn SHERPA
ตำแหน่ง: ซ.รามอินทรา 65

โพสต์ โดย nuugoz »

ตำแหน่งมือจับที่แขนยืดตรงไม่เอื้อม
จะถอยหล้งเข้าหาตัวครับ ถ้าเดิมสเต็มยาว 100
ก็น่าจะลบไปเหลือ. 80 ครับ. ตัวเลขคร่าวๆนะ
แต่ตำแหน่งเปลี่ยนแน่ครับ
mindbomb
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย mindbomb »

ของผมเป็นคอจุ่มรุ่นเก่านะครับ เลยไม่มีโอกาสเลือก รึ ลองความสั้นยาวของสเต็ม พอผมเปลี่ยนใส่แฮนด์ผีเสื้อทุกอย่างเปลี่ยนไปหมดครับ สัดส่วนทุกอย่างมันสัมพันธกันหมด ความสูงของคอ ระยะสูงต่ำของหลักอาน ระยะก้มเงยของเบาะ ระยะรางเบาะ ค่อยๆปรับเอาครับ ผมใช้เวลานานเหมือนกันกว่าจะลงตัว เราปั่นทุกวันเราจะรู้สึกได้ถึงการเปลี่ยนแปลงเล็กๆน้อยๆครับ ผมอาศัยอ่านเอาจากกระทู้พี่ๆอาๆลุงๆในนี้แหละครับแล้วค่อยๆลอง มันไม่ตรงตามทฤษฎีเป๊ะหรอกครับ ผมเอาความสบายส่วนตัวเป็นหลัก ลองดูนะครับ พอได้ที่แล้วมันจะทำให้เราแฮปปี้มากเลยละครับ รอท่านอื่นแนะนำเพิ่มเติมนะครับ
ถึงแน่แต่นานหน่อย
pitukpar
สมาชิก
สมาชิก

ของผมก็คอจุ่มเหมือนกันครับ
liwan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Alone
Bike: Bianchi Attivo/ Missile stout/Specialized Sirrus

โพสต์ โดย liwan »

ผีเสื้อ LKLM ถอยหลังเยอะมาก สงสัยผีเสื้อหนอนกระท้อน

รูปภาพ

ผมปวดหัวอยู่นี่ แฮนด์ตรง ผมใส่สเต็ม 90 ในรูปนี่ใส่ไป 120 แล้ว
ยังเป็นแบบนี้เลย ตอนนี้เลยใส่มือเบรคไปอีกชุดก่อน เดี๋ยวย้ายมือ
กลับมาเบรคไม่ทัน แล้วเกิดอุบัติเหตุ

ว่าจะต่อสเต็ม ตั้งกระทู้ต้องการซื้อไว้ครับ ว่าต้องการสเต็มแบบนี้
รูปภาพ
แต่ยังว่างเปล่า

สงสัยต้องeBayอีกแล้ว มีใครจะแนะนำอะไรมั้ยครับ...

เพื่มเติมครับ
ถ้าได้สเต็มแบบนี้ .. สุดยอดเลย
oval  R720.JPG
oval R720.JPG (16.84 KiB) เข้าดูแล้ว 2473 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย liwan เมื่อ 19 ต.ค. 2015, 08:24, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
pitukpar
สมาชิก
สมาชิก

รอด้วย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”