รบกวนช่วยดูหน่อยครับ GIOS BAGGIO

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
tiger14
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892704320
team: ส่วนตัว
Bike: GIANT

รบกวนช่วยดูหน่อยครับ GIOS BAGGIO

โพสต์ โดย tiger14 »

หาข้อมูลไม่ค่อยมีเลย ได้มาจากโกดัง ฝุ่นเต็มไปหมด ยากแตกทั้ง 2ล้อ ผ้าพันแฮนด์เปื่อยขาด เกียร์ 105 9สปีดครับ
ไม่ทราบข้อมูลรุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับ ทำทัวร์ริ่งเหมาะใหม ขอบคุณครับ
รูปภาพ รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
mek777
ขาประจำ
ขาประจำ
team: (- -" )
Bike: Java Decaf TT

Re: รบกวนช่วยดูหน่อยครับ GIOS BAGGIO

โพสต์ โดย mek777 »

เท่าที่เล็งๆดู เฟรมไม่มีจุดยึดตะแกรงหน้าหลัง อาจจะต้องใส่ตัวจับหลักอานหรือโมขายึด น่าจะได้ประมาณ Light Touring ครับ
ดูจาก Spec ตอนใหม่ๆน่าจะหลายตังค์ อุปกรณ์แจ่มๆทั้งนั้น เพราะยุคสิบกว่าปีที่แล้วของพวกนี้ยังมีไม่เยอะเหมือนสมัยนี้ Groupset 105 ล้อ Mavis Ksyrium Elite ของดีทีเดียว
ตัวถังถ้าดูจาก Plate ที่ติดว่า EOM 16.5 น่าจะเป็น Steel เกรด High end ของ Dedecciai
ถ้าให้เดาคงจะเป็นสไตล์ตัวแข่ง ในสมัยก่อนที่จะมีเป็นอลูหรือคาร์บอนครับ
องศาดูจาก Chain Stay ค่อนข้างยาว น่าจะนิ่งดีเวลาความเร็วสูง
ทีนี้ก็เหลือที่ใจแล้วครับ ว่าอยากเอาไปทำทัวริ่งรึเปล่า ต้องโมอะไรบ้าง แล้วที่สำคัญ มันปั่นสบายเหมาะกับเรารึเปล่า :D :D
tiger14
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892704320
team: ส่วนตัว
Bike: GIANT

Re: รบกวนช่วยดูหน่อยครับ GIOS BAGGIO

โพสต์ โดย tiger14 »

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลและข้อแนะนำ เท่าที่ลองปั่นดูไม่หนักครับไหลดีนุ่มดี เฟรมมีรูยึดตระแกรงใกล้ๆดุมล้อทั้งหน้าและหลังครับแต่ด้านบนไม่มีต้องใช้อเดปเตอร์แปลงเอา ตอนนี้กำลังเปลี่ยนยางเป็น 700x28 เปลี่ยนจานหน้า เฟือง ตีนผีเป็นของเสือภูเขาไว้ขึ้นดอย ติดตระแกรงหลัง ไว้ลองทริปเล็กๆ ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
INDY RIDER
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: SKILL COMP

โพสต์ โดย INDY RIDER »

รถสวยจังเลย อยากได้มาก
chant
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: wildwest

โพสต์ โดย chant »

:D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”