สตาร์นัท หมดสภาพแล้ว ชิ้นบนล่างมันแยกจากกัน '

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mindbomb
ขาประจำ
ขาประจำ

สตาร์นัท หมดสภาพแล้ว ชิ้นบนล่างมันแยกจากกัน '

โพสต์ โดย mindbomb »

สตาร์นัทของรถผมมันหมดสภาพแล้ว ชิ้นบนล่างมันแยกจากกัน ล็อคไม่อยู่ซะแล้ว จำเป็นต้องเปลี่ยนใหม่ รบกวนน้าๆอาๆแนะนำสตาร์นัทให้หน่อยครับ ว่าปัจจุบันมีสตาร์นัทแบบไหนบ้าง มีแบบที่ไม่ต้องใช้เครื่องมือใส่แบบลุงอ๊อดมั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ถึงแน่แต่นานหน่อย
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: สตาร์นัท หมดสภาพแล้ว ชิ้นบนล่างมันแยกจากกัน '

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

แนะนำให้ใส่แบบเดิมนั่นล่ะครับ อันละไม่เกินร้อย เข็นไปให้ร้านใส่หรือเอามาตอกเองก็พอได้

หากตอกเองให้ใช้น็อตปิดฝาไขลงไปซักหน่อย ใช้ค้อนตอกที่หัวน็อต เคาะประคองให้ตรง เอียงนิดหน่อยก็ไหว ให้ขันน็อตปิดฝาได้ก็พอ

ที่สงสัยคือ ใช้ยังไงจนสตาร์นัทพัง เพราะพวกนี้มันอยู่ได้แทบจะเท่าอายุรถเลย เปลี่ยนแล้วใช้ระวัง ไม่ขันน็อตแน่นเกินไป อยู่ได้ยันลูกบวชโน่นน่ะครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
mindbomb
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สตาร์นัท หมดสภาพแล้ว ชิ้นบนล่างมันแยกจากกัน '

โพสต์ โดย mindbomb »

ขอบคุณพี่น้องหนึ่งมากครับ สงสัยขันแน่นเกินไปน่ะครับ หัดทำรถเองนะครับ กลัวไม่แน่น เสียงดัง กึ้บ แกะออกมาอีกทีมันเบี้ยวไปซะแล้ว
ไฟล์แนบ
20150615_100313[1].jpg (827.06 KiB) เข้าดูแล้ว 629 ครั้ง
ถึงแน่แต่นานหน่อย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”