ขอความคิดเห็นและแจ้งเตือนครับ(((ภัยสังคม)))

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
supreeya
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0899648339
Bike: เสือหมอบวินเทจ columbia,gios mignon,bianchi nirone7,bianchi kuma,salsa ala carte.
ติดต่อ:

ขอความคิดเห็นและแจ้งเตือนครับ(((ภัยสังคม)))

โพสต์ โดย supreeya »

เหตุเกิดเมื่อเวลาประมาณ 21:30น.วันนี้ คือผมมีนัดไปบ้านลูกค้าประจำซึ่งระยะทางห่างจากบ้านผมประมาณ 1 กม.ผมจึงได้ปั่นจักรยานไปและเคยปั่นไปสัก4-5ครั้งแล้วเพราะเห็นว่าไม่ไกลและไม่เปลี่ยวเลย ปั่นไปสัก 400ม.ใกล้ถึง seven-11 อีกนิดเดียวได้มีมอเตอร์ไซค์ขี่ซ้อนสอขี่สวนมาแล้วโฉบมาเส้นกลาง คนซ้อนท้ายใช้นัำสาดเข้าใบหน้าผมอย่างแรง โชคดีผมปั่นช้าๆและควบคุมอาการตกใจได้เลยไม่เกิดอุบัติเหตุครับ เหตุเกิดในซอยเพชรเกษม48 ช่วงท้ายซอยซึ่งเชื่อมต่อกับซอยจรัญฯ13(พานิชฯธนบุรี)และอีกครั้งเมื่อช่วงเดือนธ.ค.57ที่ถนนพุทธมณฑลสาย1 ครั้งนั้นโดนสาดมาจากด้านหลังโดยวัยรุ่นผู้หญิงที่ซ้อนมากับผู้ชาย สาดเสร็จก็หันมาขำแล้วรีบเปิัลเครื่องไป เจ็บใจจริงๆครับหาสาเหตุไม่เจอเลย เพี่อนสมาชิกเคยเจอเหตุการณ์แบบนึ้บ้างไหมครับ.
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: ขอความคิดเห็นและแจ้งเตือนครับ(((ภัยสังคม)))

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ช่วยกันแจ้งความดำเนินคดีด้วยครับ

ถ้าเกิดเหตุบ่อย มีคนแจ้งเยอะ ตำรวจจะต้องมาดูแลมากขึ้น
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ไม่เฒ่าNominee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep
Bike: Wheeler

Re: ขอความคิดเห็นและแจ้งเตือนครับ(((ภัยสังคม)))

โพสต์ โดย ไม่เฒ่าNominee »

ฮอร์โมนครับ วัยรุ่นพิเรณ https://www.youtube.com/watch?v=fOompsLOZXM
tom_issara
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -0932255811
team: -
Bike: fuji

โพสต์ โดย tom_issara »

:( คนจัญไรครับ
cycle2000
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย cycle2000 »

ควรไปแจ้งความไว้นะครับ แล้วถ้าจับได้ก็ไม่ต้องยอมความครับ
gordy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: surly LHT, straggler

โพสต์ โดย gordy »

ไอ้คนที่ทำเนี่ยเลวจริงๆ ถ้าเกิดเหตุอีกแจ้งความจับเลยครับ :evil:
Advanced dog
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Buffalo Upgraded(ควายเล 1000 โล), Crazy Dogs
Bike: ORBEA ROAD & MOUNTAIN BIKE
ตำแหน่ง: HATYAI

โพสต์ โดย Advanced dog »

พวกขยะสังคมเยอะคับเดี๋ยวนี้ แถมยังมีระบบกำจัดขยะที่ไม่เข้มแข็งอีกด้วยคับ ไม่รู้ต่อไปจะอันตรายมากกว่านี้อีกมั๊ยคับ เลวมากคับ
+ อย่าทำในสิ่งที่คิด จงทำในสิ่งที่ถูกต้อง
++ ไปไหนก็ได้ ทีมไหนก็ได้ ขอได้ปั่นตามแนวทางตัวเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”