ตะเกียบสำหรับล้อ 650A มียี่ห้อไหนบ้างครับ เบรค วี, ผีเสื้อ หรือก้ามปูก่อได้ หากได้ที่สามารถติดแร็คหน้าได้จะยิ่งดี

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
สมเสร็จหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangkok Architecture Tour On Bike, น่าถีบนัก
Bike: Trinx FA2007, Chevy FK207, Fuji F3(1974), Bridgestone Roadman, Tokyo Bike CS, Fuji Palette

ตะเกียบสำหรับล้อ 650A มียี่ห้อไหนบ้างครับ เบรค วี, ผีเสื้อ หรือก้ามปูก่อได้ หากได้ที่สามารถติดแร็คหน้าได้จะยิ่งดี

โพสต์ โดย สมเสร็จหลังอาน »

ตามหาตะเกียบสำหรับล้อ 650A มียี่ห้อไหนบ้างครับ เบรค วี, ผีเสื้อ หรือก้ามปูก่อได้ หากได้ที่สามารถติดแร็คหน้าได้จะยิ่งดี
รบกวนช่วยชี้ทางสว่างด้วยครับ
พลาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สุดแต่ขาจะพาไป
Bike: la,bf,af,amf6

Re: ตะเกียบสำหรับล้อ 650A มียี่ห้อไหนบ้างครับ เบรค วี, ผีเสื้อ หรือก้ามปูก่อได้ หากได้ที่สามารถติดแร็คหน้าได้จะยิ่งดี

โพสต์ โดย พลาย »

:D :D :D อ้าว...ยังไม่มีใครตอบหรือครับ ที่เห็นของใหม่ก็มี ARAYA FEDERAL เป็นซางนิ้วนะครับ ติดตระแกรงหน้าเล็กแบบของวินสิตาได้ หรือตระแกรงแขวนข้างตะเกียบก็ได้ครับแต่ต้องใช้บางรุ่น หรือถ้าจะใช้ตระแกรงหน้าตัวใหญ่ก็ดัดแปลงจุดยึดที่ตระแกรงก็สามารถใช้ได้ครับ หรือถ้าพอเป็นจะเจาะป๊อบนัตที่ตะเกียบก็ได้ครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
สมเสร็จหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangkok Architecture Tour On Bike, น่าถีบนัก
Bike: Trinx FA2007, Chevy FK207, Fuji F3(1974), Bridgestone Roadman, Tokyo Bike CS, Fuji Palette

Re: ตะเกียบสำหรับล้อ 650A มียี่ห้อไหนบ้างครับ เบรค วี, ผีเสื้อ หรือก้ามปูก่อได้ หากได้ที่สามารถติดแร็คหน้าได้จะยิ่งดี

โพสต์ โดย สมเสร็จหลังอาน »

พลาย เขียน::D :D :D อ้าว...ยังไม่มีใครตอบหรือครับ ที่เห็นของใหม่ก็มี ARAYA FEDERAL เป็นซางนิ้วนะครับ ติดตระแกรงหน้าเล็กแบบของวินสิตาได้ หรือตระแกรงแขวนข้างตะเกียบก็ได้ครับแต่ต้องใช้บางรุ่น หรือถ้าจะใช้ตระแกรงหน้าตัวใหญ่ก็ดัดแปลงจุดยึดที่ตระแกรงก็สามารถใช้ได้ครับ หรือถ้าพอเป็นจะเจาะป๊อบนัตที่ตะเกียบก็ได้ครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ขอบคุณครับ แต่Araya Federal มันเป็นล้อ26 มิใช่หรือครับ มันใส่กับล้อ 650 A(หรือ 26X1 3/8) ได้หรือเปล่า ซึ่งมันจะห่างกัน 33 มม. ครับ (ถ้าเป็นล้อ26 กับ 650 C ซึ่งห่างกัน12มม. นี่ใส่กันได้ ผมเคยลองแล้ว) และอาจต้องเป็นห่วงเรื่องเบรคด้วย

นอกจากนั้น คือ ตามหาเฉพาะตะเกียบอย่างเดียวเลยครับ เพราะของเก่าโดนรถชน ตะเกียบฉีก คอถ้วยคลอน
หากใส่ได้กับตะเกียบของ Araya Federal ไม่รู้ว่ามีขายเป็นของใหม่เฉพาะตะเกียบอย่างเดียวหรือไม่ครับ
พลาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สุดแต่ขาจะพาไป
Bike: la,bf,af,amf6

โพสต์ โดย พลาย »

:D :D :D Araya Federal แฮนด์หมอบเป็นล้อ๒๖x๑ ๓/๘ ครับ แต่ถ้าเป็นAraya Federal T จะเป็นล้อ๒๖ครับ ส่วนที่ตามหาเฉพาะตะเกียบอย่างเดียวนั้น ลองโทรถามร้านแฟมิลี่สปอร์ตเลยครับ เขานำเข้ามาเอง เน้นนะครับโทรถาม อย่าถามหน้าเวป เพราะเฮียแกไม่ตอบ ผมโดนมาแล้ว :lol: :lol: :lol: แต่โทรไปแกก็ตอบคำถามดีนะครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”