รีแม็ทเส้นทางนี้อีกครั้ง

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida

Re: รีแม็ทเส้นทางนี้อีกครั้ง

โพสต์ โดย jarjar »

ไปต่อครับ ก่อนถึงแยกมวกเหล็กหยุดหายใจสักนี๊ดดดด เนินมวกเหล็กด้านหน้ายาวมาก มันท้าทาย กะว่าจะไม่หยุดเลยลองกำลังตัวเองดูสักหน่อย :D :D
รูปภาพ
ฝีมือถ่ายรูปขั้นเทพ 555
รูปภาพ
รูปภาพ
ก็สำเร็จครับ เนินนี้ไม่พักเลยจริงๆ พอสุดเนินเจอปั๊มก็พักครับ เติมพลังมื้อกลางวัน
อย่างอื่นรับราคาได้หมดครับ ยกเว้นไอติม ถ้วยเล็กๆ 25 บาท :(
รูปภาพ
หลังมื้อเที่ยง พักสัก 30 นาที
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ถึงนี่ได้ 146 กม.แล้ว :D
รูปภาพ
ค่า avยังดี :D
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

ได้เวลาไปต่อครับ
รูปภาพ
แดดสุดๆจริงๆครับ ต้องปลอกแขนกับหน้ากากกันล+กันร้อน+กันดำสักหน่อย อิอิ ปกติไม่ค่อยใช้ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ช่วงปากช่องครับ แชะสักหน่อย
รูปภาพ
แวะแทบทุกปั๊มที่มี 7-11 :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
ข้างหน้าเห็นเขาอีกแล้ว
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แบ่งๆกันใช้ครับ ถนน... ข้าขอไหล่ทางก็แล้วกัน :D
รูปภาพ
จุดชมวิวลำตะคองครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เดี๋ยวนี้ปกติไม่กินน้ำอัดลมครับ แต่วันนี้ร้อนจัดมาก ขอเป๊ปซี่กับน้ำแข็ง 1 ถุง ต้องเป๊ปซี่เท่านั้นนะ อย่างอื่น no....
รูปภาพ
รูปปั้นพลเอก ชาติชาย
รูปภาพ
รูปภาพ
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

ช่วงเขาลำตะคองปั่นพอได้เหนื่อยครับ แทบแย่เหมือนกัน ครั้งก่อนเอาเสือหมอบมา ช่วงดันเนินนี่สบายๆเลยครับ แต่เที่ยวนี้เป็นทัวร์ริ่งนี่หนังคนละม้วนอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ น้ำหนักรวมทั้งรถทั้งบรรทุกนี่ต่างกัน 3 เท่ากว่าแล้วครับ ถ้าชั่งจริงน่าจะถึง 4 เท่า :D
ตัดมาถึงสีคิ้วเลยครับ มาถึงเร็วกว่าครั้งก่อนประมาณ ชั่วโมงกว่าๆ เข้าตลาดไปหาซื้อธงชาติใหม่ครับ ที่ติดมาจากบ้านเสาธงหัก-หล่นหายไป แล้วเข้าพักที่เดิมครับ กรีนวิวอพาร์ทเม้นท์
รูปภาพ
ว่าจะพักชั้นล่างซะหน่อย พวกเจ้าหน้าที่มาเกณฑ์ทหารเหมาซะเกลี้ยง ต้องเดินถึงชั้น 3
รูปภาพ
ออกมาทานข้าว ช่วงรอ...มองเห็นร้านนี้ สัก 2 ชม.น่าจะดีมั๊งเนี่ยะ 555

รูปภาพ
แต่เราแก้เหนื่อยด้วยตัวนี้ล่ะกันนนน เบิ๊ล 2 :D :D
รูปภาพ
รูปภาพ
เวลาปั่นวันนี้ :D
รูปภาพ
ระยะทาง 219 กม. :D
รูปภาพ
avตกลงนิดนึง แต่ยังอยู่ในขั้นดี :D
รูปภาพ
max ได้มาตอนไหน จำไม่ด้ายยยยย..... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
khemmawan
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มี
Bike: Brompton 1991 / Dahon Classic / Surly Long Haul Trucker

โพสต์ โดย khemmawan »

.....ติดตาม...ชมตลอด...ครับ.. :)
รูปประจำตัวสมาชิก
aew43
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย aew43 »

สุดยอดครับพี่....รอติดตาม
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

khemmawan เขียน:.....ติดตาม...ชมตลอด...ครับ.. :)
ขอบคุณครับ ทริปคนเดียว ปั่นเดี่ยว เหงาๆ จำเป็นต้องไป แต่อยากไปด้วยจักรยานครับ :D
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

aew43 เขียน:สุดยอดครับพี่....รอติดตาม

thank you sir แต่ที่สุดยอดจริงๆคือ...แดด..ครับ 555 :D
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

เช้านี้ออกแต่เช้าเลยครับ 05.15 น. ล้อหมุนแล้วครับ ผ่านวัดหลวงพ่อโต โดยคุณสรพงษ์ ชาตรี อีกครั้ง ยังไม่สว่างดูสวยงามทีเดยว :D
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ปั่นหากาแฟครับ ยังไม่เจอ 7-11 เลย :(
รูปภาพ
ตาเรื่มลาย-มือเริ่มสั่น :D
รูปภาพ
จริงๆหมอกหนานะครับ แต่ถ่ายไม่ทัน
รูปภาพ
รูปภาพ
ได้แล้วครับ แต่กว่าจะได้ก็เกือบถึงโคราช
รูปภาพ
เมื่อสบายท้องก็ไม่รีบแล้วครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ช่วงบายพาสโคราช-ไปขอนแก่นครับ
รูปภาพ
ถ่ายรูปนี้บังเอิญจริงๆครับ มีนักปั่นๆตามผมมา และเราก็ได้คุยกัน นักปั่นท่านนั้นปั่นมาส่งผมถึงทางแยกไปชัยภูมิก็ขอตัวแยกย้ายครับ ต้องขอขอบคุณมากๆเลยครับ
รูปภาพ
Panda on The Rock
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0863991618
team: อิสระ
Bike: BIANCHI VOLPE, Surly Long Haul Tracker

โพสต์ โดย Panda on The Rock »

สุดยอดครับ
แต่หน้าตาบอร์ดใหม่เนี่ยยังมึนๆ อยู่ สงสัยยังไม่ชิน
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

จอดพักอีกครั้งที่ปั๊ม เลยจอหอไปหน่อย อากาศเริ่มร้อน เห็นแตงโมแดงๆน่าจะดี....จัดซะ 20 บาท
รูปภาพ
แล้วก็.....อิอิ มื้อเช้าครับ ต้องเรียบร้อยก่อนกินยาครับ มีโรคประจำตัวครับ ..ความดัน..แต่ตอนนี้ผมว่าปกติแล้วนะ แต่ไม่กล้างดยาครับ ถ้าคุณหมอไม่สั่ง
รูปภาพ
ไปต่อครับ
รูปภาพ
ช่วงที่ปั่นอยู่พื้นที่โคราช นึกถึงนักปั่นชาวชิลีที่ถูกรถชนเสียชีวิตครับ นึกๆแล้วก็ให้เสียวสันหลังเหมือนกัน
รูปภาพ
อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดครับ ฟ้าได้ลิขิตไว้แล้ว
รูปภาพ
ปั่นต่อดีกว่า อิอิ
รูปภาพ
mk_noo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898564464
team: วัดสิงห์ -4 สายน้ำ
Bike: Bianchi -Merida-Surly-Giant(ทัวริ่ง) Lamborghini
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mk_noo »

:lol: :ugeek: :P
สุดยอดมากครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
khunnon
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย khunnon »

รถเยี่ยมทำความเร็วได้ดีคนปั่นใจก็ไม่ธรรมดา
ขอให้ทุกท่านมีความสุข​
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

Panda on The Rock เขียน:สุดยอดครับ
แต่หน้าตาบอร์ดใหม่เนี่ยยังมึนๆ อยู่ สงสัยยังไม่ชิน
ขอบคุณครับ ผมก็ยังมึนๆอยู่เหมือนกันครับ ยิ่งคนไม่เก่งคอมอย่างผมคงต้องทำความคุ้นเคยสักระยะ :D
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

mk_noo เขียน::lol: :ugeek: :P
สุดยอดมากครับ
ขอบคุณครับ :mrgreen:
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

khunnon เขียน:รถเยี่ยมทำความเร็วได้ดีคนปั่นใจก็ไม่ธรรมดา
ครับ รถคันนี้บอกตรงๆเลย..ติดตรีนนนนน....เลยครับ ผมชอบมาก ใช้ดีเกินราคาจริงๆ ทำความเร็วได้ดี จริงอยากใส่บาร์เอนที่รูปร่างเหมือนแฮนด์หมอบ ที่มันโค้งลงล่างเหมือนแฮนด์หมอบ แต่ยังหาไม่ได้ครับ ถ้าใครรู้แหล่งโปรดชี้แนะด้วย :D :D
ถ้าหาไม่ได้คงต้องเปลี่ยนเป็นแฮนด์ผีเสื้อครับ :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”