ทรมานบันเทิงภาค มั่วๆไป ห้วยโก๋น-ปากห้วยยาง-หลวงพระบาง

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
rtx
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0880181587
team: เสือริมกว๊าน
Bike: garry fisher, neo bike, ขาไก่ RM, dahon classic, Brompton, rit, khs F20 T3

Re: ทรมานบันเทิงภาค มั่วๆไป ห้วยโก๋น-ปากห้วยยาง-หลวงพระบาง

โพสต์ โดย rtx »

กินเสร็จแล้วไปต่อครับ ตรงไปยาวๆ เหลืออีก 60-70 โล ตอนนี้เที่ยงกว่าเอง 55555 หวานหมู
ไม่มืดแน่

รูปภาพ

รูปภาพ

หงษา 163 โล ไซยะบุรีคงเหลือ 60 กว่าโล

รูปภาพ

ร้อนครับพักดีกว่า พ่อแม่ลูกก็มาหลบร้อน ปั่นทางดินจะดีกว่าเพราะมีร่มไม้เยอะ ไม่ร้อนตับแลบแบบนี้ มันเรียบราบจนน่าเบือ

รูปภาพ

ไปกันละ ขออยู่ต่ออีกนิดเถอะ ร้อนนนนนนน

รูปภาพ

ออกมาได้สักหน่อยขึ้นดอยครับ ไม่ใช่เล่นเลยครับแทบกระอัก

รูปภาพ

จอดแล้ว 5555 มี 2 อย่าง เกียรหมด และหมดแรง ระยะทางที่เหลือ เข็นสิครับ รอเตี้ยอะไร ท้อครับ ตรูน่าจะนั่งเรือกลับ จิบเขยลาวสบายๆ ชิวๆดีกว่า ขึ้นเรื่อยๆครับ จะลงบ้างก็ลงเล็กน้อย ตราบใดที่ไม่ถึงยอดดอยก็จะไม่ลงเยอะ ทางขึ้นน่าจะประมาณ 10 กว่าโล ขึ้นเสร็จก็จะขึ้นๆลงๆบนที่ราบสูงอีก 10 กว่าโลจากนั้นถึงจะเป็นทางลง

รูปภาพ

กว่าจะพ้นดอยก็เกือบบ่าย 4 โมงครับ เด็กเริ่มกลับบ้านละ

รูปภาพ

รูปภาพ

ทุ่งนากว้างใหญ่ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

เหลืออีก 40 โลเป็นทางราบค่อยๆลงครับ ทำความเร็วได้ครับ แต่ตอนนี้ใกล้มืดแล้ว 5555 ใส่เกียรหมาเผ่นครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

ใกล้มืดละเจอร้านปิ้งย่าง หาไรกินแก้หิวดีกว่าครับ เห็นเด็กก็ซื้อแจกเด็กๆด้วย

รูปภาพ

รูปภาพ
rtx
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: garry fisher, neo bike, ขาไก่ RM, dahon classic, Brompton, rit, khs F20 T3

Re: ทรมานบันเทิงภาค มั่วๆไป ห้วยโก๋น-ปากห้วยยาง-หลวงพระบาง

มืดครับเหลืออีกประมาณ 15 โล ต้องเปิดไฟครับไฟหน้ามันแสงขาวๆมองเห็นรายละเอียดไม่ชัด ถึงแม้จะจอดเปลี่ยนแบตก็มองอะไรไม่ชัดได้แต่มองเห็นขอบถนน ดีว่าช่วงนี้เจอหมู่บ้านถี่มากขึ้น นึกถึงไฟคุณซาเล้ง มันต้องจัดเต็มอย่างนั้นถึงจะปลอดภัย ปั่นมาเหลือ 4 โล จะถึงไซยะบุรี ที่นั่นมีที่พัก มีที่นั่งจิบเบียรฟังเพลง และมีที่นวดด้วย ผมไม่ได้แวะครับคิดว่าข้างในเมืองน่าจะมีแจ่มกว่านี้ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: เลยรีบปั่นเข้าไปในเมือง เจอ 3 แยกให้เลี้ยวซ้ายเข้าเมือง

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ถึงในเมืองหาที่พักเจอแล้วเอาเลย 600 บาทครับตอนนี้อยากพักแล้วครับตอนนี้เกือบ 2 ทุ่มครับ

รูปภาพ

วังเวงเหมือนกัน 5555

รูปภาพ

อาบน้ำเสร็จก็ออกไปหาไรกิน โอ้พระเจ้าไอ้ที่เราหวังไว้ว่าจะมีที่จิบเบียรฟังเพลงดี ไม่มีเลยซักร้าน รู้งี้พักที่ ก่อนถึงไซยะบุรี 4 โลดีกว่า มีแต่ร้านที่เห็นครับ หมดกันวันนี้

รูปภาพ

เลยได้แต่นั่งกินไส้ย่างแก้มเขยลาว 3 แก้ว และข้าวเปียก เสียดายครับ ไอ้การที่จะย้อนกลับไปเที่ยวก็ขี้เกียจแล้วครับหมดแรง
แก้ไขล่าสุดโดย rtx เมื่อ 11 ต.ค. 2015, 11:25, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
rtx
ขาประจำ
ขาประจำ

ลืมบอกที่พักครับที่พักคืนนี้ชื่อว่า เรือนพักคำภูมิ

รูปภาพ

รูปภาพ
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

rtx เขียน:มืดครับเหลืออีกประมาณ 15 โล ต้องเปิดไฟครับไฟหน้ามันแสงขาวๆมองเห็นรายละเอียดไม่ชัด ถึงแม้จะจอดเปลี่ยนแบตก็มองอะไรไม่ชัดได้แต่มองเห็นขอบถนน ดีว่าช่วงนี้เจอหมู่บ้านถี่มากขึ้น นึกถึงไฟคุณซาเล้ง มันต้องจัดเต็มอย่างนั้นถึงจะปลอดภัย ปั่นมาเหลือ 4 โล จะถึงไซยะบุรี ที่นั่นมีที่พัก มีที่นั่งจิบเบียรฟังเพลง และมีที่นวดด้วย ผมไม่ได้แวะครับคิดว่าข้างในเมืองน่าจะมีแจ่มกว่านี้ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: เลยรีบปั่นเข้าไปในเมือง เจอ 3 แยกให้เลี้ยวซ้ายเข้าเมือง
รูปภาพ
กลับจากลาวสงสัยพี่ rtx มีติดไฟดุมแหงเลย ใครปั่นที่ลาวบ่อยๆ คงต้องใช้ไฟที่ตัดหมอกได้ ไฟหน้าอย่างของ แคทอาย ( cateye) มันแสงขาวๆ แม้นว่าถ่านใหม่ๆ ก็มองเห็นได้แค่ในภาวะกาศปกติใช้ได้กับงานทั่วไปเหมือนไฟฉายที่บ้าน แต่หากเจอทางภูเขาที่มีหมอกลอยๆ ไม่ว่าจะเป็นที่ลาว หรือไทยเช่น ภูทับเบิก หรือน่าน หรือ แม่ฮ่องสอน ที่มีหมอกเยอะ ต้องการไฟหน้าที่สว่างระดับไฟหน้ามอเตอร์ไซค์หรือไฟหน้ารถยนต์หนึ่งข้างเลยทีเดียว หากเราปั่นขณะลงเขาไฟที่ระดับความเข้มแสงไม่สามารถทะลุหมอกถือว่าอันตรายเสี่ยงมากเพราะมันเราจะมองไม่เห็นทางเลย รถที่สวนมาก็ไม่เห็นเราด้วย ส่องไปเมตรเดียวแสงชิ่งสะท้อนกลับ ผมไปเจอปันหานี้ตอนปั่นที่ภูคูน ซ้ายเหว ขวาหน้าผา แต่ไฟหน้ารถ ( cateye) มันแสงขาวๆ มันส่องทางได้แค่เมตรเดียว มองไม่เห็นทางไม่เห็นเหว เซ็งมากกลับมาจากทริปเปลี่ยนไฟก่อนเลย ฮ่า ๆๆ ซุมอกาลิโกตอนนี้ติดไฟดุมแรงเทียนสูง ทุกคันเลย.. ติดตามอ่านต่ออยู่นะครับ :mrgreen: :mrgreen:
rtx
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณ คุณซาเล้งที่ติดตามชมครับ ผมต้องจัดอีกหลายอย่างครับ ตั้งแต่ไฟดุม ที่ยึดล้อหน้าเวลาจอด จานหน้า และเฟืองหลัง อย่างที่คุณซาเล้งบอกครับ รถอะไรก็ไปได้ แต่มันไปได้ไม่ดี ยิ่งปั่นเดี่ยวคนเดียวทุกอย่างต้องครบและดีเพียงพอที่จะทำให้เรา ไปได้ด้วยปลอดภัย และไม่ติดขัดครับ
rtx
ขาประจำ
ขาประจำ

เขยลาวหมดไป 3 แก้วมึนครับ ค่าเสียหายรวมไส้ย่าง ข้าวเปียก ย่อมเยาว์ครับ 230 บาท ดันเอาตังย่อยจ่ายเขาหมด พรุ่งนี้มีเฮแน่ กลับมาเรือนพักเจอกลุ่มพนักงานคนลาวเขามาพักที่นี่กำลังตังวงซดเขยลาว คนลาวเป็นคนใจดีครับ เรียกผมเข้าวง ผมก็ดันเป็นคนใจง่ายครับ ตอนนั้นก็เมาง้องแง้งแลัวครับ 5555 นั่งกับเขา เขาให้ผมลองเขยลาวโกลด์ โอ้พระเจ้าไปซื้อที่ไหนทำไมเราถึงไม่เคยเห็น มันหอมมาก นั่งคุยกับพวกเขาประมาณชั่วโมงมั้ง เด็กๆบอกจะไปต่อ ผมเลยเข้าห้องนอนครับพรุ่งนี้ตื่นเช้า ต้องออก 6 โมงครับกลัวไปไม่ทันด่านปิดครับ พรุ่งนี้ต้องปั่นจากไซยะบุรีไปหงษา ประมาณ 110 โล แล้วเหมารถจากหงษาเข้าด่าน เพราะว่าช่วงนี้เคยปั่นขามาแล้วครับ ผมตื่นตี 5 ครึ่ง ล้างหน้าเสร็จจัดแจงเก็บข้าวของขึ้นรถ ข้าวเหนียวก้อนโตที่ผมได้จากบ้านชาวบ้านที่บ้านห้วยทากตั้งแต่ 2 วันก่อนผมยังไม่ทิ้งเขาอุตส่าห์มีน้ำใจให้มาเก็บกลับบ้านด้วยครับ เก็บของเสร็จต้องไปปลุกเจ้าของเรือนพัก เขายังไม่ตื่น ตอนนั้น 6 โมงเอง 5555 ออกมาหาข้าวกินก็ไม่มีเช้าเกินไป เขากำลังก่อไฟกันทุกบ้าน ก็เลยปั่นไปหากินข้างหน้า คิดผิดนะครับ :mrgreen: :mrgreen: ปั่นชมเมืองไซยะบุรีครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

ร้านรวงยังปิดอยู่ครับหาไรกินไม่ได้ ตลาดอยู่ไหนไม่รู้ต้องรีบไปครับวันนี้

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ปั่นมาเจอประตูเมืองเมื่อคืนนี้ก็ผ่านมาครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

อันนี้เป็นผับเมื่อคืนทำไมผมไม่เห็นมันวะ

รูปภาพ

ถึงทางแยกหงษาเลี้ยวซ้ายครับ

รูปภาพ

หน้าบวมเพราะว่ายังไม่ตื่นดี หรือบวมเบียร์วะเนี่ย

รูปภาพ

รูปภาพ

ปั่นออกมาได้สัก 10 โล เจอร้านข้าวเล็ก

รูปภาพ

เวรกรรมเมื่อคืนดันเอาตังย่อยไปจ่ายค่าเบียรหมด เหลืออยู่ไม่กี่กีบ เลยได้ควักข้าวเหนียวเมื่อ 2 วันก่อนออกมากินกับ หมูหยอง มีตังย่อยซื้อได้แค่หมูหยอง 5555

รูปภาพ
rtx
ขาประจำ
ขาประจำ

ข้าวกับหมูหยองให้พลังงานไม่พอครับ หมดแรงปั่นไม่ออกครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

หน้าตาตอนนี้บ่งบอกว่าขาดสารอาหาร 5555

รูปภาพ

รูปภาพ
rtx
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมปั่นไม่ออกครับน้ำตาลในเลือดคงต่ำ ข้าวกับหมูหยองถุงกระติ๊ดเดียวคงหมดละ พอดีปั่นผ่านปั๊มน้ำมัน ตอนนั้นผมมีเงิน 1500 บาท แบงค์พัน 1 ใบ แบงค์ 500 1 ใบ เลยเข้าไปซี้อแลคตาซอย และ สปอนเซ่อร์ จ่ายแบงค์ 500 ไปลุ้นให้เขามีทอน เขามีครับทอนเป็นเงินกีบ สวรรค์แล้วครับผมแวะร้านขายอาหารเล็กๆข้างทาง ซัดซะอิ่ม คราวนี้เริ่มกระฉับกระเฉงได้บ้างปั่นมาเรื่อยครับ จำได้หลังจากมาจากไซยะบุรีได้ประมาณ 40-50 โลจนถึงหงษา ไม่มีร้านขายข้าวครับ มีแต่ร้านตู้น้ำเป็นระยะๆ ต้องตุนอาหารกลางวันด้วยครับ เส้นทางช่วงนี้เขาขึ้นดอยสูงมากแต่ละเนินผมปั่นได้แค่ครึ่งเนิน บางที่ ก็ไม่ถึง เข็นเป็นส่วนมาก มีอยู่เนินหนึ่งขึ้นตลอดน่าจะประมาณ 15-20 โล ท้อมากครับกว่าจะได้แต่ละโล คิดว่ามาทำไรตรงนี้วะ ตอนนั้นทำให้คิดอยากจะเลิกปั่นทัวร์ริ่ง มันร้อนมาก ร้อนจนเนื้อตัวชาไปหมดแถมต้องมาเข็น และหยุดเป็นพักๆ เข็นได้ 50 เมตร ก็ต้องหยุด ทางดำมันร้อนอย่างนี้นี่เอง ทั้งรถยนต์ที่เขามาเที่ยวเป็นคาราวานก็วิ่งกันเร็วมาก อันตราย ช่วงทางดำไม่ค่อยได้ถ่ายรูปครับไม่มีอารมณ์ศิลปินเลยครับ ก็มีรูปเด็กนักเรียนและชาวบ้านบ้างครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ถึงบ้านศิลาเล็ก

รูปภาพ

คงใกล้ถึงโรงเรียน เด็กนักเรียนที่นี่แข็งแรงมากครับปั่นรถจักรยานขึ้นเนินโดยซ้อนเพื่อนมาด้วย

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ทำไมเขามาสร้างบ้านอยู่ในป่ามีอยู่หลังเดียวครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

หงษาเหลืออีก 36 โล ครับยังไม่มีวี่แววถึงทางลงเลยครับ ที่ผ่านมาขึ้นเขามาตลอดประมาณ 15-20 โล จากนั้นก็ไม่ยอมลง จะเป็นทางที่ขึ้นๆลงๆบนที่ราบสูง บั่นทอนพลังมากครับ ผมเข็นขึ้นเนินผ่านหมู่บ้านหนึ่งจำชื่อไม่ได้ ผมได้ยินเสียงเด็กคุยกัน คนหนึ่งบอกว่าฝรั่งคนนี้มันขี้โกงมันเข็นขึ้น 5555 ปรี๊ดเลยครับ แต่อีกคนหนึ่งบอกว่า ฝรั่งมันคงจะร้อนหมดแรง ค่อยยังชั่วยังมีคนเข้าใจ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ตอนนั้นผมว่าพลาดแล้วครับไม่ได้เตรียมเรื่อง จานหน้าควรมีฟันแค่ 22 ซี่ เฟื่องหลังควรมีฟันให้มากที่สุด 36 ซี่ ใครที่คิดจะทัวร์ คิดว่ารถอะไรก็ได้ คิดผิดครับ ผมขาดไปหลายอย่าง แทนที่จะได้ปั่นก็ต้องมาเข็น และการเข็นมันก็เหนื่อยกว่าการปั่นครับ ผมคิดจะโบกรถหลายครั้งละครับ ท้อแท้ แต่ก็อยากไปให้ถึงหงษา จะได้ปั่นครบรอบเป็นวงกลมพอดีครับมองดูเวลาก็งวดไปทุกที ต้องไปให้ถึงหงษาและไปเช่ารถที่นั่นเข้าหน้าด่าน

รูปภาพ

รูปภาพ

ผมปั่นมาได้เหลืออีก 20 โลจะถึงหงษาก็มาถึงทางลงครับตอนนั้น 4 โมงเย็นแล้วครับลุ้นให้ถึงหงษาอีก 1 ชั่วโมง ตอนนั้นเป็นทางลงตลอดสวรรค์จริงๆครับแต่ก็ต้องระวังรถสวนมาครับทางมันแคบ ผมดิ่งลงมา ผ่านทางแยกที่ขามาผมเลี้ยวเข้าไปในปากห้วยยาง ดีใจมากครับ ผมปั่นได้ครบรอบแล้วครับ ปั่นต่อไปได้สักพักประมาณอีก 10 โล เจอของดีครับ เนินรับแขกที่ขามาผมก็จุกแล้วครับ ผมต้องมาเข็นขึ้นอีกเนินหนึ่งยาวๆ ครับ เล่นเอาซะหมดแรง จากนั้นก็ดิ่งเข้าหงษา ถึงที่นั่น 5 โมงกว่าแล้วครับ ก่อนเข้าหงษาผมเหลือบเห็น รถตู้โดยสารจอดอยู่ครับ เลยแวะถามจะเหมาให้ไปส่งหน้าด่าน เขาจะเอา 1500 บาท ตอนนั้นผมเหลือเงิน อยู่ 1300 แบงค์พัน1ใบ และเงินกีบประมาณ 300 บาท ผมต่อรองขอแค่ 1000 ครับเพราะว่าต้องเหลือเงินอีก 300 ไว้เติมน้ำมันรถปิคอัพที่จะขับจาก หน้าด่านกลับบ้านที่พะเยา ต่อรองกันอยู่นาน เขาตกลง แต่จะไปส่งแค่ท่ารถบ้านน้ำเงิน ห่างจากด่าน 3-4 โล ผมบอกให้เขาหาที่แลกเงินกีบประมาณ 300 ให้เป็นเงินไทยผมจะเอาไปเติมน้ำมันรถ กว่าจะถึงท่ารถมืดพอดีครับ
ผมรีบเอากระเป๋าติดรถและปั่นเข้าหน้าด่าน กว่าจะผ่านด่านมาได้ทุ่มกว่า ทันด่านปิด เป็นความโชคดีอย่างแรกที่ผมหารถได้ทันทีไม่ต้องเสียเวลาถามหลายๆคันทำให้ทันเข้าด่าน ตอนนั้นผมต้องโทรหาน้องที่ผมฝากรถปิคอัพไว้ แต่....โทรศัพท์พังครับ ตายละกู ถ้าน้องเค้าไม่อยู่ทำไงวะ ไม่เป็นไรยังไงก็เข้าไปที่ รพ. เฉลิมพระเกียรติก่อน ปั่นเข้าไปถึงหน้ารพ.น้องเค้าก็นังรถตู้มาถึงหน้า รพ. เหมือนกัน น้องบอกว่ากำลังนั่งกินเลี้ยงงานกีฬา เห็นผมปั่นรถเข้ามาเลยให้รถตู้เขามาส่ง นี่ก็เป็นความโชคดีครับที่น้องเค้าเห็นผม ผมจัดแจงมัดรถจักรยาน เสร็จก็ให้น้องเขาไปส่งเติมน้ำมัน ผมเติมไป 200 บาทเหลือเงิน 100 ไว้กินข้าว จากนั้นก็ไปกดเงินที่ตู้ ATM ลุ้นว่าเงินเดือนจะเข้าหรือเปล่าปกติเงินเดือนจะเข้าวันที่ 26 หรือ 27 วันนี้วันที่ 25 ตายละกู เหลือเงิน 100 บาทกับน้ำมัน อีก 200 จะถึงพะเยาหรือเปล่าฟระ โชคดีอีกละกดเงินได้ครับผมกดทีเดียวเลย 5000 บาท เพราะว่าเดือนนั้นเป็นเดือนกุมภาพันธ์ มี 28 วัน เงินเดือนจะเข้าก่อน 55555 มีเงินละ แต่น้ำมันมีไม่พอไปพะเยา ผมขับรถออกจากเฉลิมพระเกียรติ มาถึง อ.ปัวประมาณ 3 ทุ่มพอดี มองหาปั๊มน้ำมันก็ปิดหมด หิวข้าวครับเลยแวะกินก๋วยเตี๋ยวที่เขากำลังจะปิดร้านเหมือนกัน ผมถามแม่ค้าว่าที่ท่าวังผา และน่านจะมีปั๊มน้ำมันเปิดอยู่ไหม เขาน่าจะปิดหมดแล้ว แย่ละกลับไม่ถึงบ้านแน่ๆ แต่แม่ค้าบอกว่าปั๊มน้ำมันที่ผ่านมาที่ผมเห็นว่ามันปิดที่จริงมันพึ่งปิด แม่ค้าบอกว่าให้ไปเรียกเจ้าของเค้าได้ เค้ายังไม่นอน และแล้วผมก็ได้เติมน้ำมันครับเติมไป 1000 บาท เป็นความโชคดีต่อเนื่องอีกแล้วครับ ถ้าผมไม่แวะกินก๋วยเตี๋ยว ผมคงไม่มีน้ำมันกลับบ้าน ได้นอนข้างทาง หรือไปเปิดโรงแรมนอน ที่ผมต้องกลับพะเยาเพราะว่าพรุ่งนี้ต้องไปทำงานต่อครับ ความโชคดีที่มีต่อเนื่องทำให้ผมกลับบ้านได้ ผมคิดถึงเด็กผู้ชายที่ปั่นจักรยานแล้วโซ่ขาดกลางทาง ตอนแรกผมปั่นผ่านไปแล้วครับเพราะผมต้องรีบไปปากห้วยยาง แต่ถ้าไม่ช่วยเด็กจะกลับบ้านได้ยังไง ผมปั่นกลับมาช่วยต่อโซ่ให้เด็ก ทำให้เค้าได้กลับบ้าน ผลการกระทำนั้นอาจทำให้ผมโชคดีต่อเนื่องได้กลับบ้านเหมือนกัน คิดแล้วขนลุกครับ
ขอจบทริป ที่สรุปทุลักทุเล ครับ กว่าจะจบ เดือนครึ่ง ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามครับ โดยเฉพาะผู้ที่เข้าโพสให้กำลังใจครับ ทริปหน้าถ้าได้ไปไหนจะมาสรุปให้ชมอีกครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
rtx
ขาประจำ
ขาประจำ

ลืมสรุปครับ ผมทำได้ตามแผนที่วางไว้ ใช้เวลา 5 วัน จาก 21 -25 กุมภาพันธ์
วันแรก ห้วยโก๋น ถึงปากห้ายยาง ประมาณ 70 กว่าโล
วันที่ 2 ปากห้วยยาง ถึงห้วยทาก 70 กว่าโล
วันที่ 3 ห้วยทากถึง หลวงพระบาง 30 โล ตอนบ่ายไปน้ำตก ไปกลับ 60 โล
วันที่ 4 เที่ยววัดในหลวงพระบาง และออกจากหลวงพระบาง ไป ไซยะบุรี 100 โลกว่า
วันที่ 5 ไซยะบุรี ถึงหงษา 100 โลกว่า
รวมๆแล้วดูจากไมล์รถ 400 โลกว่า ครับ ปั่นครบ 1 รอบพอดี
kok_2
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-735836x
team: Weekend BikeClub
Bike: Cromoly,SCOTT,Louis Garneau,Ritchey

โพสต์ โดย kok_2 »

ตามมาจนจบขอบคุณครับสำหรับสรุปทริปเส้นทางที่อัฟเดตและข้อมูลที่เป็นประโยชน์
ได้รู้ ได้เห็นวิถีของคนทัวร์ริ่งในการบินเดี๋ยว มีสุขมีทุกข์ การประเมินสถานะการณ์ต่างๆ ผิดมั่งถูกมั่ง
ทริปนี้มีอะไรเหลือ อะไรขาด ก็มาปรับปรุงในทริปต่อไป :mrgreen:
ปล.อย่างนี้ไม่เรียกว่ามั่วๆไปหรอกครับ ถือว่าโปรเลยล่ะครับในการวางเส้นทาง+บินเดี๋ยว
แก้ไขล่าสุดโดย kok_2 เมื่อ 16 พ.ค. 2015, 21:24, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
MY OWN WAY !
MY OWN LIFE !
THERE WAS ONLY WAY WHICH WAS MY WAY
ลม ลำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Free

โพสต์ โดย ลม ลำเพย »

ติดตามมาตลอดทางครับ สุดยอดจริงๆเลย... :mrgreen:
ติดต่อเบอร์นี้ครับ ** 089--556--4322 ** (เบอร์อื่นๆโจร)

วัยรุ่น......... มีเวลา มีแรง แต่ไม่มีเงิน
วัยทำงาน... มีแรง มีเงิน แต่ไม่มีเวลา
วัยชรา....... มีเงิน มีเวลา แต่ไม่มีแรง
de win
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: BerGaMonT Greyhound

โพสต์ โดย de win »

ตามจนตาลาย หมดเบยลาวไปหลายแก้ว อิอิ
rtx
ขาประจำ
ขาประจำ

kok_2 เขียน:ตามมาจนจบขอบคุณครับสำหรับสรุปทริปเส้นทางที่อัฟเดตและข้อมูลที่เป็นประโยชน์
ได้รู้ ได้เห็นวิถีของคนทัวร์ริ่งในการบินเดี๋ยว มีสุขมีทุกข์ การประเมินสถานะการณ์ต่างๆ ผิดมั่งถูกมั่ง
ทริปนี้มีอะไรเหลือ อะไรขาด ก็มาปรับปรุงในทริปต่อไป :mrgreen:
ปล.อย่างนี้ไม่เรียกว่ามั่วๆไปหรอกครับ ถือว่าโปรเลยล่ะครับในการวางเส้นทาง+บินเดี๋ยว
ขอบคุณครับที่ติดตามจนจบ 5555 ทริปนี้เป็นครั้งแรกที่บินเดี่ยวต่างประเทศ มั่วๆอยู่ครับ 55555
rtx
ขาประจำ
ขาประจำ

kok_2 เขียน:ตามมาจนจบขอบคุณครับสำหรับสรุปทริปเส้นทางที่อัฟเดตและข้อมูลที่เป็นประโยชน์
ขอบคุณครับที่ติดตามจนจบ 5555 ทริปนี้เป็นครั้งแรกที่บินเดี่ยวต่างประเทศ มั่วๆอยู่ครับ 55555
rtx
ขาประจำ
ขาประจำ

ลม ลำเพย เขียน:ติดตามมาตลอดทางครับ สุดยอดจริงๆเลย... :mrgreen:
เมื่อไหร่ลูกจะโตจะได้ชวนออกทริป :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”