ตามหารัดหลักอาน ที่ติดตั้งตะแกรงหลังได้ครับ(มีรูป)

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
ไม่เฒ่าNominee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep
Bike: Wheeler

ตามหารัดหลักอาน ที่ติดตั้งตะแกรงหลังได้ครับ(มีรูป)

โพสต์ โดย ไม่เฒ่าNominee »

อยากได้รัดหลักอาน ที่ติดตั้งตะแกรงหลังได้ สำหรับจักรยานที่ไม่มีตาไก่ที่หางหลัง( seatstays)ครับ
รูปภาพ

หรือแบบนี้ครับ ยี่ห้ออะไรก็ได้
รูปภาพ

เคยถามโปรไบค์ทางกล่องข้อความ เรื่อง Bontrager: Eyeleted Seatpost Clamps (Model #08427) แต่ก็ไม่ได้รับคำตอบครับ
รูปภาพ

พอจะมีนักปั่นท่านใด เคยเห็นรัดหลักอ่านพวกนี้ ผ่านตาบ้างไหมครับ? ตามตลาดนัดจักรยาน มีไหมครับ?
ak919
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: Nooooo
Bike: Dahon Cannondale Gios VeloOrange Tyrell Trek Colnago Soma Bianchi

Re: ตามหารัดหลักอาน ที่ติดตั้งตะแกรงหลังได้ครับ(มีรูป)

โพสต์ โดย ak919 »

ร้าน XP-bike น่าจะมีของSalsa ครับ
http://www.thaimtb-beta.com/forum/viewt ... 7066d03d89
ปั่นไปยิ้มไป :D :D :D
Pajero
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TCC.
Bike: ANCHOR
ตำแหน่ง: นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: ตามหารัดหลักอาน ที่ติดตั้งตะแกรงหลังได้ครับ(มีรูป)

โพสต์ โดย Pajero »

Bontrager เห็นที่โปรไบร์สวนลุม มีของครับ

ขนาดต้องโทรถาม :mrgreen:

ราคา หลักร้อย จำไม่ได้เท่าไร
แมวป่า Pajero
Poykubphom
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Drink Drank Ride!!!
Bike: Araya Muddy Fox Tange Prestige 1990, พับ Bridgestone Sneaker Light 16"
ตำแหน่ง: ใจใครสักคน

โพสต์ โดย Poykubphom »

เข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคนครับ
:) :) :)
ขาประจำ
ขาประจำ

ak919 เขียน:ร้าน XP-bike น่าจะมีของSalsa ครับ
http://www.thaimtb-beta.com/forum/viewt ... 7066d03d89
Pajero เขียน:Bontrager เห็นที่โปรไบร์สวนลุม มีของครับ

ขนาดต้องโทรถาม :mrgreen:

ราคา หลักร้อย จำไม่ได้เท่าไร
ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ ที่ให้คำแนะนำ
raksanook
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย raksanook »

bon มีของพร้อมส่งมีสองแบบให้เลือก...หลักอาน 31.9 และ 36.4
ขาประจำ
ขาประจำ

ในที่สุด ก็เจอบแบบรูปแรกครับ"ACOR" เป็นของVINCITA กำลังติดต่อไปว่า จะซื้อon lineได้หรือเปล่า ราคาไม่แพงครับ แค่฿350
mindbomb
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย mindbomb »

มีรูปให้ดูมั้ยครับลุง รบกวนขอลิงค์ด้วยได้มั้ยครับ
ถึงแน่แต่นานหน่อย
ขาประจำ
ขาประจำ

mindbomb เขียน:มีรูปให้ดูมั้ยครับลุง รบกวนขอลิงค์ด้วยได้มั้ยครับ
รูปเหมือนข้างบนเดี๊ยเลยครับ ลิ้ง เข้าไปที่FBพร้อมพิมพ์ VINCITAครับ
737
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: KMITL
Bike: Fisher, M1, Giant 760, Neo-Cot, Ground Control, GT, Pana Grand canyon, SoloistUltra,Miyata
ติดต่อ:

โพสต์ โดย 737 »

ขอบคุณครับกำลังหาอยู่เหมือนกันครับ
Poykubphom
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Drink Drank Ride!!!
Bike: Araya Muddy Fox Tange Prestige 1990, พับ Bridgestone Sneaker Light 16"
ตำแหน่ง: ใจใครสักคน

โพสต์ โดย Poykubphom »

Victita มีทำจำหน่ายแล้วนะครับ 350 บาท
แต่มีแค่หลักอานสองขนาดคือ 27.2 และ 31.8 ครับ
สั่งซื้อผ่านเวปได้ครับ รวมส่ง 400 บาทครับ
แหะๆ
^^
ขาประจำ
ขาประจำ

Vincitaก็แจ้งกับผมอย่างนั้น แต่ปั่นปั่นไบค์ "รุ่น C032 เป็นขนาด 34.9 ครับผม ราคาเท่ากันครับ จะรับเลยไหมครับ" ผมเลยจัดมาแล้ว ทั้ง31.8 และ34.9ครับ แต่ขอบอก รัดหลักอานของVincitaนี่อย่างบึ้กครับ น่าจะหนักกว่าปกติ
nutt2511
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0994691455
team: คลุกฝุ่น
Bike: surly lht,surly troll,surly moonlander,trek520,tokyo bike,jamis coda,....

โพสต์ โดย nutt2511 »

Xpbikeครับ
jezdo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Speed Falco, Specialized Sirrus

โพสต์ โดย jezdo »

Bontrager: Eyeleted Seatpost Clamps (Model #08427)
2-3 สัปดาห์ก่อน เห็นที่ probike มีขายอยู่ครับ
devilsodom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 878 689เก้า
team: KHAOKRADON
Bike: MTB & RB

โพสต์ โดย devilsodom »

:mrgreen:
ต้องย้อนถามตัวเองว่าเราปั่นเพื่ออะไร..เพื่อใคร..?

กด like MTB KHAOKRADON
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”