เฟรม Dark Rock ใส่ชุดเกียร์ Claris ได้ไหมครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
wazgod
สมาชิก
สมาชิก

เฟรม Dark Rock ใส่ชุดเกียร์ Claris ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย wazgod »

เห็นว่าถ้าทัวริ่งจริงจังจานหน้า 3 ใบน่าจะเหมาะกว่า
แต่พอดีผมมีชุด claris เหลืออยู่ ว่าจะทำรถหน้าตาทัวริ่งไว้ขี่ซักคัน แต่ไม่ได้จะไว้ทัวริ่งจริงๆ
อยากถามว่าถ้ายกทั้งชุด Claris มาใส่เฟรมนี้มันจะมีปัญหาอะไรไหมครับ พอดีผมอยากได้เป็นชิพเตอร์มือตบด้วย

แล้วถ้าสมมติจะใช้ชุดขับภูเขา (Acera) แต่อยากได้แฮนด์หมอบ+ชิพเตอร์มือตบ
ผมต้องหามือตบของหมอบมาผสมใช่ไหมครับ พอดีผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องผสมอะไหล่ แค่คนละรุ่นก็งงแล้ว อันนี้คนละประเภทอีก งงเข้าไปใหญ่

ว่าจะเป็นทำประมาณในรูปแต่เป็นมือตบ (ตัดต่อเฟรม Dark Rock ใส่ส่วนประกอบของ Araya Randonneur คร่าวๆน่ะครับ)
ไฟล์แนบ
darkrock randonneur.jpg
darkrock randonneur.jpg (140.32 KiB) เข้าดูแล้ว 909 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”