หาเพื่อนร่วมปั่น ไปเที่ยวสงกรานต์ที่จ.ตรังครับ ล้อหมุนเช้าตรู่ๆของวันที่ 1 เมษา.58 ล้อกมุนจากบางกะปิ(แฮ๊ปปี้แลนด์)ครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
boh650k
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0867160977
Bike: araya federal
ติดต่อ:

Re: หาเพื่อนร่วมปั่น ไปเที่ยวสงกรานต์ที่จ.ตรังครับ ล้อหมุนเช้าตรู่ๆของวันที่ 1 เมษา.58 ล้อกมุนจากบางกะปิ(แฮ๊ปปี้แลนด์)ครับ

โพสต์ โดย boh650k »

ธีรพันธ์ เขียน:ลองกำหนดเส้นทาง ระยะทาง แบบคร่าวๆพอเป็นแนวทางในการตัดสินใจ ผมปิดเทอมพอดี
ได้เลยครับ ผมก็ยังไม่ได้วางแผนแบบเป็นทางการซักที พอดีช่วงนี้รีบเคลียร์งานครับ ตอนนี้ที่คิดไว้คือ ล้อหมุนออกจากบางกะปิ ตีสี่ของวันที่1 เพื่อหนีการจราจรช่วงเช้า ตั้งแต่วันที่ 2 ล้อจะเริ่มหมุนหกโมงเช้า เริ่มมองหาที่พักตั้งแต่สี่โมงเย็น แต่จะปั่นไม่เกินหกโมงเย็น(นอกจากจะสุดวิสัยจริงๆครับ) ปั่นเก็บไปเรื่อยๆ ให้ได้ซักประมาณ วันละ 100-150 กม./วัน ส่วนเรื่องเส้นทางและจุดพัก ผมบอกตรงๆว่าคงต้องหาเอาหน้างานอย่างเดียวเลยครับ เพราะที่ผ่านมาผมขับแต่บิ๊กไบ๊ค์ล่องใต้ตลอด(ออกเช้าถึงเย็น) สภาพเส้นค่อนข้างปลอดภัยเพราะเป็นถนนหลายเลน ช่วงเช้ามีร่มไม้บังเป็นส่วนมาก เนินชันไม่มากมีบ้างเล็กน้อยแต่ไม่โหด ส่วนมากจะเป็นเนืนซึม ปั่นตรงส่วนมาก ไม่ค่อยได้เลี้ยวตามแยกเท่าไหร่ จะมีแต่จุดตรงจะเข้าจ.สุราษฯ มี่ผมเคยขับเลี้ยวซ้ายหลงเข้าไปเมื่อล่องใต้ครั้งแรก เพราะในแผนที่บอกบอกจุดตัดไม่ละเอียด และจะมีจุดยูเทรินใต้สะพานช่วงไกล้จะถึงจังหวัดตรังเท่านั้นครับ ส่วนลายละเอียดจริงๆเรื่องเส้นทางและจุดพักคร่าวๆผมขอดูอีกทีนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย boh650k เมื่อ 20 มี.ค. 2015, 19:02, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
"ทัวร์(ริ่ง)รื่นรมย์" ปั่นนิ๊งหน่อง มองสาวไปเรื่อย....
boh650k
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: หาเพื่อนร่วมปั่น ไปเที่ยวสงกรานต์ที่จ.ตรังครับ ล้อหมุนเช้าตรู่ๆของวันที่ 1 เมษา.58 ล้อกมุนจากบางกะปิ(แฮ๊ปปี้แลนด์)ครับ

สนั่น อันทเกตุ เขียน:
boh650k เขียน:
สนั่น อันทเกตุ เขียน:ปกติขึ้นกทม.
ผมก็ไปพักที่เรสซิเด้นท์
อยู่ใกล้ ๆ กันกับเจ้าของกระทู้ครับ
ผมอยู่ที่คอนโดฯลุมพินีตึกAครับ แต่บ้านเกิดอยู่อ.ธาตุพนม จ.นครพนมครับ ลูกอีสานพลัดเช่นกันครับ 5555[
อ้าว...55555
ผมพักที่ตึก D ครับ[
ไว้ค่อยนัดคุยกันซักสี่ห้าขวดครับ แฮ่ๆๆ
"ทัวร์(ริ่ง)รื่นรมย์" ปั่นนิ๊งหน่อง มองสาวไปเรื่อย....
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

ได้เล๊ยยย
ตึก D 4 เรสซิเด้นเลยไปไม่กี่ตึก
ผมอยู่นางรอง บุรีรัมย์
จ.เดียวกันกับ อ.ธีรพันธ์ นั่นหละ
เคยพ้อกัน-กินเข่านำกันกะเพิน ยุ
อ้อเพินเป็นครูสอนดนตรีคึกันกับผม
ผมจบ เอกดนตรี ว.ค.อุดรฯ
หากินนำหมอลำเลาะตลาดบ้านห้วย :lol: :lol: :lol:
ซวนอ.ธีระพันธ์ลงใต้นำกันโลด
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
sila wanchai
สมาชิก
สมาชิก
Bike: touring

โพสต์ โดย sila wanchai »

อยากไปด้วยจะได้แวะเยี่ยมเพื่อนทางใต้น่าสนุกดี แต่คงยากเพราะภรรยาจะขึ้นเหนือปิ๊กบ้านกับลูกๆจะแยกกันไปก็ไม่บายใจ
boh650k
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

sila wanchai เขียน:อยากไปด้วยจะได้แวะเยี่ยมเพื่อนทางใต้น่าสนุกดี แต่คงยากเพราะภรรยาจะขึ้นเหนือปิ๊กบ้านกับลูกๆจะแยกกันไปก็ไม่บายใจ
[ ไม่เป็นไรครับ ครอบครัวต้องมาก่อนเสมอครับ(เรื่องผบ.เป็นเรื่องระดับชาติของนักปั่นแทบทุกคนจริงๆครับ)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”