มือใหม่สอบถามครับ การออกทริป ควรเลือกใช้บันไดชนิดไหน'

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Polrider
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Touring WCI Freedom

มือใหม่สอบถามครับ การออกทริป ควรเลือกใช้บันไดชนิดไหน'

โพสต์ โดย Polrider »

รบกวนสอบถามครับ

๑.การออกทริป ควรเลือกใช้บันไดชนิดไหน ระหว่าง ทั่วไป คลีท กระเทย

๒.รองเท้า ควรใส่ แบบติดคลีทหรือหรือไม่ครับ

๓.รบกวน แนะนำร้องเท้า บันได แบบราคาไม่แรงมาก พอใช้ได้ครับ

๔.รบกวนแนะนำสูบพกพา ครับ

ขอบคุณครับ

ด้วยมิตรภาพ
นายไวไวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-025-1064
team: ปั่นเป็นปั่น(แก๊งค์กระจอก)
Bike: Xds Fat-bike สีดำ////Ridley fenixสีดำ
ตำแหน่ง: 110/96-97 อ.เมือง ต.ในเมือง จ.พิษณุโลก

Re: มือใหม่สอบถามครับ

โพสต์ โดย นายไวไวครับ »

บันไดM-520 ครับ 8-900 ใส่รองเท้าผ้าใบธรรมดาหรือแตะก็ปั่นได้ หรือจะใส่คลีทก็พลิกไปอีกด้านนึง มันอยู่ที่ความถนัดของแต่ละคนครับ ผมเลือกคลีทเพราะใส่แล้วประหยัดแรงกว่ารองเท้าแตะครับ เจอเนินชันๆซอยขาได้นานกว่ารองเท้าธรรมดา กว่าจะหมดแรง บางทีเรื่อยๆจนจะคิดทิ้งรถ ความเร็วเหลือ5กม./ชม.จนในที่สุดก็พ้น...ประมาณนี้ น้ำหนักไม่ซีเรียสครับ บางทีผมโหลดไป25-30กก. .\ทริปเขา80-100กม.ก็ไปมาแล้ว
ส่วนสูบพก ผมใช้ Giyoกระบอกยาวๆอ่ะ สูบเบาแรงอัดลมหมอบ110psi ยังสบายๆ แต่รถผมmax22psi กับ65psi เหลือเฟือเลย
somyorcht
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819875862
team: ในฝัน
Bike: utility all around
ติดต่อ:

Re: มือใหม่สอบถามครับ การออกทริป ควรเลือกใช้บันไดชนิดไหน'

โพสต์ โดย somyorcht »

ลองไปเลยขอรับ เดี๋ยวกลับมาก็จะทราบเองว่าควรใช้แบบไหน อย่างไร เอาเท่าที่มีไปก่อน ลองชมแล้วก็ปรับใช้ดูขอรับ(ไอ้ที่แนบมาก็..เยอะเกิน :mrgreen: )

:mrgreen: :mrgreen:
"ชื่อเสียง เงินทองล้วนมายา ส่วนข้าวปลาสิของจริง"
Polrider
สมาชิก
สมาชิก

Re: มือใหม่สอบถามครับ

นายไวไวครับ เขียน:บันไดM-520 ครับ 8-900 ใส่รองเท้าผ้าใบธรรมดาหรือแตะก็ปั่นได้ หรือจะใส่คลีทก็พลิกไปอีกด้านนึง มันอยู่ที่ความถนัดของแต่ละคนครับ ผมเลือกคลีทเพราะใส่แล้วประหยัดแรงกว่ารองเท้าแตะครับ เจอเนินชันๆซอยขาได้นานกว่ารองเท้าธรรมดา กว่าจะหมดแรง บางทีเรื่อยๆจนจะคิดทิ้งรถ ความเร็วเหลือ5กม./ชม.จนในที่สุดก็พ้น...ประมาณนี้ น้ำหนักไม่ซีเรียสครับ บางทีผมโหลดไป25-30กก. .\ทริปเขา80-100กม.ก็ไปมาแล้ว
ส่วนสูบพก ผมใช้ Giyoกระบอกยาวๆอ่ะ สูบเบาแรงอัดลมหมอบ110psi ยังสบายๆ แต่รถผมmax22psi กับ65psi เหลือเฟือเลย

ขอบคุณครับ
Polrider
สมาชิก
สมาชิก

Re: มือใหม่สอบถามครับ การออกทริป ควรเลือกใช้บันไดชนิดไหน'

somyorcht เขียน:ลองไปเลยขอรับ เดี๋ยวกลับมาก็จะทราบเองว่าควรใช้แบบไหน อย่างไร เอาเท่าที่มีไปก่อน ลองชมแล้วก็ปรับใช้ดูขอรับ(ไอ้ที่แนบมาก็..เยอะเกิน :mrgreen: )

:mrgreen: :mrgreen:

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”