ตะเกียบโครโมรี่ดัดไม่ได้หรือครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: ตะเกียบโครโมรี่ดัดไม่ได้หรือครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ThoShiRo เขียน:
Dhandranunda เขียน: ต้องถอดแฮนด์ dropbar ออกก่อนมั๊ยครับ
ถ้าทีมงานผมทำกันแฮนด์ไม่ถอดครับ จับรถหงายที่สนามหญ้า หาผ้ามารองแฮนด์กับเบาะหน่อย
ช่วยกันสองคนจับคนนึง อีกคนดึง แล้วเล็งเอา
จะใช้เชือกหรือเอ็นดึงจากปลายตะเกียบทั้งสองข้างไปหากะโหลกก็ได้เพื่อตรวจสอบศูนย์
ถ้าเราดึงสองข้างไปข้างหน้าเท่ากัน เชือกฝั่งซ้ายและขวาจะยาวเท่ากัน
ถ้าต้องทำคนเดียวจะทำได้รึเปล่า ไม่มีคนช่วยจับยึดจักรยานไว้
ขวด

The Power Of Slow Ride
kaka7
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897004499
Bike: มือสองญี่ปุ่น ทัวร์ริ่ง

Re: ตะเกียบโครโมรี่ดัดไม่ได้หรือครับ

โพสต์ โดย kaka7 »

ถอดล้อหน้าออก เอาตะเกียบพาดราวที่แข็งแรงหน่อย มัดตะเกียบกับราวแล้วดัดจะได้หรือเปล่า
ตอนทำ ผมถอดตะเกียบออก หิ้วไปถามไปเรื่อยๆ ไม่มีใครทำให้ เลยดัดเองพอใช้ได้ครับ
รถไฮบริด หลุยกานัวเชสซี ไซส์ 52 ผมสูง163ซม คร่อมคานกลางนั่งได้พอดี ตะเกียบงอตอนดันเข้าตู้คอนเทนเนอร์ :D
ThoShiRo
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ชลบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ThoShiRo »

Dhandranunda เขียน: ถ้าต้องทำคนเดียวจะทำได้รึเปล่า ไม่มีคนช่วยจับยึดจักรยานไว้
ทำคนเดียวได้ครับ ค่อยๆทำไปเช็คไปใจเย็นๆ
ถึงแม้จะเก่า ถึงมันจะหนัก ผมก็รัก CrMo นะจ๊ะ

ห้องโชว์รถเก่าประกอบใหม่ บรรจงสร้างสรรค์ by ป๋านึก Chonburi http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=647398
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

ตะเกียบโครโมรี่ดัดไม่ได้หรือครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

:idea:
ขวด

The Power Of Slow Ride
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”