มือใหม่ลองปั่นทัวร์ริ่ง มีข้อสงสัยเรื่องการปั่นและซ้อม

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: มือใหม่ลองปั่นทัวร์ริ่ง มีข้อสงสัยเรื่องการปั่นและซ้อม

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

เข้ามาชื่นชม
และเอาใจช่วย
ผ่านช่วงแรกไปได้ก็สบาย
เซ็ตรถให้ลงตัวกับคนปั่น ในเรื่อง
ความสูง-ตำแหน่งของเบาะ -แฮนด์
สู้ ๆ ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
koken
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0842332178
Bike: bianchi kuma 5300/Fuji rubaix cuxtom 2014
ติดต่อ:

Re: มือใหม่ลองปั่นทัวร์ริ่ง มีข้อสงสัยเรื่องการปั่นและซ้อม

โพสต์ โดย koken »

เรื่องเจ็บต้นขาใกล้ๆหัวเข่าอาจจะเป็นเพราะปรับเบาะต่ำไปรึเปล่าครับ รถเซ็ทถูกต้องไหม ถ้ารถเซ็ทถูกต้องแล้วยังเจ็บเข่าอยู่ แนะนำให้ประคบน้ำแข็งก่อนนอนครับ 20 นาที มันจะทรมาณหน่อยห้ามเอาออกนะครับเดี๋ยวซักพักก็ชา ถ้าประคบน้ำแข็ง3วันแล้วอาการไม่ดีขึ้นแนะนำให้ไปหาหมอหรือนักกายภาพบำบัดครับ ^^
นักกายภาพบำบัด
รูปประจำตัวสมาชิก
new kid
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Bridgestone Neo-Cot, Araya Muddy Fox, Araya Federal T

โพสต์ โดย new kid »

:D :D เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ เมื่อผ่านจุดเริ่มต้นแล้ว ทุกอย่างจะลงตัวครับ คำแนะนำจากพี่ๆ ทุกท่านข้างบนถูกต้องหมดแล้วครับ ปั่นๆๆๆครับ สู้ๆๆๆครับ :D :D
อยากปั่นไปไกลๆ อยากปั่นไปตามใจที่ฝัน
https://www.facebook.com/Arty.Thongprong
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”