แชร์ประสบการณ์ของการใช้กระเป๋าทัวร์ริ่งแบบกันน้ำครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
trongsak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: giant

Re: แชร์ประสบการณ์ของการใช้กระเป๋าทัวร์ริ่งแบบกันน้ำครับ

โพสต์ โดย trongsak »

เธียร X-treme เขียน:(ขออนุญาตเปลี่ยนหัวข้อกระทู้นะครับ)
มือใหม่สำหรับทัวร์ริ่งครับขอคำแนะนำประสบการณ์การใช้กระเป๋าทัวร์ริ่งของสองยี่ห้อนี้ครับ
สำหรับผู้ที่ใช้ Vincita กับ Ortlieb แชร์ข้อดีข้อด้อยของสองยี่ห้อนี้
เพื่อจะได้เป็นความรู้และการตัดสินใจใช้ผลิตภัณท์ให้เหมาะสมกับการใช้งานครับ...ขอบคุณครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
สวัสดีคุณ.เธียร.
คุณต้องการรู้เรื่อง
-ประสบการณ์.การใช้กระเป๋า.วิชิตา.กับออเรียบ.
-ข้อดีข้อด้อยของทั้งสองยี่ห้อ..
เพื่อตัดสินใจ.เลือกใช้ให้เหมาะสมกับงาน..
ตรงประโยคหลังนั้นน่าจะเป็นจุดประสงค์ของคุณ..และบุคคลอื่น ๆ..ที่สนใจ.
ผมลุงศักดิ์..ใช้มาทั้งสองยี่ห้อครับ.และก็ใช้จริงจัง.ไม่ได้ใช้ครั้งละ 7 วัน 10 วัน.แล้วนานๆใช้ครั้ง.ผมใช้ต่อเนื่องเป็นเดือน.หรือหลายเดือน.และอัดของเต็มกระเป๋าเท่าที่มันจะบรรจุลงไปได้
น้ำหนักไม่เกี่ยว..ที่เล่ามาทั้งหมดนี้.คุณและคนอื่น ๆ ที่เข้ามาอ่านจะได้เข้าใจตรงกันถึงการใช้กระเป๋าของผม..
-ตอบครับ..เอามาเปรียบเที่ยบกันไม่ได้เลยครับ..เพราะราคามันต่างกันเกือบสามเท่าตัว..ฉะนั้นวัสดุ.อุปกรณ์.ชิ้นส่วนที่นำมาใช้มันต่างกันมากครับ...
-เอาตรงการเลือกใช้ให้เหมาะสมดีกว่าครับ...ถ้าเดินทางไม่นาน.บรรทุกไม่เยาะ(ไม่ถึงกับอัดเข้าไป.).ไม่ได้ใช้บ่อย.เป็นคนมีระเบียบ..เลือกวิชิตาได้เลยครับ.ไม่ผิดหวัง..
ถ้าเดินทางบ่อย.ใช้อยู่เป้นประจำ.ค่อนข้างชุ่ยๆ เหมือนผม.เลือกออเรียบครับ
-ข้อดีข้อเสียผมพูดรวมๆทั้งสองยี่ห้อพร้อมกันไปเลยครับ..ตัวกระเป๋า.วิชาตาใช้ไปสักระยะอัดมากๆ.แตกครับ.ยิ่งถ้ารถล้มบ่อยๆ.หรือเกี่ยวชนนิดๆหน่อยๆ.ตัวยึดกระเป๋าหลุดออก
มาทั้งยวง.หมายถึงตัวยึดติดที่แร๊ค.กระเป๋ากริ่งอยู่บนพื้น. ออเรียบก็เป็น.แต่มันขาดที่ละตัว(อ้าออก)เราแก้ไขทัน..ตัวเกี่ยวไม่ดีทำให้กระเป๋าตก.อันนี้อยู่ที่แร๊คจักรยานด้วยครับ
แต่ถ้าลงเขา.แล้วทางขรุขระมากลงแรง..ถ้าไม่มัดช่วยหลุดเหมือนกันหมดครับ.เพราะเวลากระแทรก.ก็เหมื่อนการดึงกระเป๋าออก.ตัวล๊อคมันจะเปิดขึ้นเองโดยอัตโนมัติ..ส่วนเรื่อง
การกันน้ำดีใกล้เคียงกันครับ.(ถ้าไม่มีรูรั่วนะครับ)

ลุงศักดิ์
รูปประจำตัวสมาชิก
เธียร X-treme
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-3885258
team: X-Treme Hatyai
Bike: Trek 8900 Black

Re: แชร์ประสบการณ์ของการใช้กระเป๋าทัวร์ริ่งแบบกันน้ำครับ

โพสต์ โดย เธียร X-treme »

ลุงศักดิ์มาตอบนิผมเคลียร์เลย..คงต้องตามลุงว่ามันอยู่ที่ตัวเราจะใช้งานอย่างไร..ขอบคุณครับ
X-treme Hatyai กลุ่มกีฬาที่ไม่มีขีดจำกัด
Baby "F" Neverdie
jojoserie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816785480
team: -
Bike: Brompton London LTD, Velo Orange Camargue, Trek Domane 6.9 Disc
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jojoserie »

เคยใช้เฉพาะวินสิตาครับ

ผมคิดว่าถ้าบรรจุของอย่างเป็นระเบียบและไม่หนักมาก

เดินทางประมาณไม่เกิน 1 เดือน

วินสิตาคุ้มค่ามากครับ เพราะราคาถูกกว่ากันเยอะมาก

แต่ถ้าผมต้องเดินทางไกลระดับข้ามประเทศ ผมจะมองหายี่ห้ออื่นที่ดูทนไม้ทนมือกว่านี้คับ
tachata
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 086-256-3-555
Bike: Mini Bruno 10', Masi Special Fixed 10', Bianchi Nirone7 13', Bianchi Kuma 27.2 14', Fuji Comet R 13', Dahon Archer P18 12', Charge ju, Gary fi, Araya to, Deus, Empo, Conago dr, Slx, Tokyo bi, Marushi

โพสต์ โดย tachata »

ตอนที่ใช้ ortlibe คู่ละห้าหกพัน ทะนุถนอม ค่อยๆถอด ค่อยๆประคอง ค่อยๆวาง เปื้อนหน่อยรีบเช็ด
ส่วนอีกคู่ของ vincita ซื้อมาพันกว่าบาท นี่ดึงกระชาก ยัด จับโยน ก็ขาดครับตามสภาพ

ตอนนี้ขายortlibeไปแล้วครับ มาเป็นvincitaกันน้ำโหลดเต็มคันหน้าหลัง หน้าแฮนด์ 6ใบ ราคาไม่ถึง5,500 เปลี่ยนวิธีการใช้ใหม่ ใช้แบบทะนุถนอม ปั่นทั่วไทย ก็ยังไม่เคยมีปัญหาครับ

สรุปอยู่ที่คนใช้ครับ
วินสิตา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 025408080-2
team: บริษัท วินสิตา จำกัด
ตำแหน่ง: 39/11-12 ถ.รามคำแหง แขวงมีนบุรี เขตมีนบุรี กทม. 10510
ติดต่อ:

โพสต์ โดย วินสิตา »

สวัสดีค่ะ เป็นตัวแทนจากวินสิตานะคะ
ก่อนอื่นก็ขอขอบคุณทุกท่านมากเลยเชื่อมั่นในแบรนด์วินสิตาทั้งยังช่วยกันแลกเปลี่ยนความคิดเห็นสำหรับติชมที่เป็นกำลังใจให้ทีมงานวินสิตา
ส่วนเรื่องที่ไม่ดีเราจะเอาไปปรับปรุงทั้งด้านสินค้าและด้านบริการต่อๆไปค่ะ :D

ขอชี้แจงเล็กน้อยเรื่องเคสของคุณเธียร X-treme
ที่มีปัญหาเรื่องการส่งพัสดุแบบธรรมดาแทนที่จะเป็น EMS
วันที่ 15 ม.ค. หลังจากที่เราได้รับออร์เดอร์ เราส่งต่อให้พนักงานวินสิตาไปส่งของค่ะ แต่เนื่องจากวันนั้นคนส่งของหาที่จอดรถไม่ได้ จึงให้คนที่นั่งข้างๆวิ่งลงไปส่ง
โดยที่คนที่วิ่งไปส่งให้ไม่มีประสปการณ์ด้านการส่งของให้ลูกค้าภายในประเทศ เขาไม่ทราบว่าเราจะต้องส่งเป็น EMS และมอบเลข tracking number ให้ลูกค้า
หลังจากคนส่งกลับมาและได้พูดคุยกับทีมงานวินสิตา พนักงานที่ดูแลตรงนี้โดยตรงก็รีบเข้าไปที่ไปรษณีย์คลองจั่นวันเสาร์ที่ 17 ม.ค. เพื่อยกเลิกการส่งอันนั้นโดยเร็วที่สุดและนำกล่องใหม่ไปส่งให้พร้อมลงทะเบียน EMS และได้แจ้ง tracking number ใหม่กลับไป โดยคุณลูกค้าได้รับของวันที่ 21 ม.ค. ค่ะ
ตามภาพที่แนบมา โดยคุณเธียรได้ไปชี้แจ้งในอีกกระทู้นึงแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

[album]รูปภาพ[/album]

ส่วนของคุณ Sukittanti
ที่อุตส่าห์โทรมาแล้วได้รับการตอบแค่ให้ติดต่อผ่านอีเมล์ ต้องขอโทษด้วยนะคะ
คิดว่าคนที่รับโทรศัพท์ไม่น่าจะใช่คนที่อยู่ตรงนั้นประจำและได้รับการเทรนให้ลูกค้าติดต่อผ่านอีเมล์ ทั้งๆที่จริงๆแล้วก็บอกเบอร์บัญชีหรือรายละเอียดต่างๆได้เลย
มันเป็นเพราะเขาอาจจะไม่อยากให้เกิดความผิดพลาด เพราะถ้าส่งมาทาง e-mail จะผิดพลาดน้อยกว่าค่ะโดยเฉพาะเรื่องตัวเลข
แนะนำคุณ Sukittanti ว่าหากไม่ประทับใจระบบโทรศัพท์ให้ลองติดต่อผ่านทาง facebook ก็จะได้รับคำตอบที่เร็วเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจค่ะ :)
Vincita Co., Ltd.
ข้อมูลสินค้าครบพร้อมรายละเอียดดีลเลอร์http://www.vincita.co.th
อัพเดตข่าวสารล่าสุดเกี่ยวกับสินค้าและแบรนด์ Vincita ได้ที่ Vincita on Facebook
ติดต่อฝ่ายขาย Tel: 025408080-2
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

จากที่ได้ฟังมา
และจากที่เคยปั่นไปซื้อของที่บริษัท
ผมมั่นใจเรื่องการบริการและการดูแลลูกค้า
ผมเคยติดต่อไปเรื่องเขาควาย(ตัวยึดเกี่ยวกระเป๋าติดกับเสาตะแกรงหลัง)หล่นหาย
จากการบกพร่องของผมเองที่ไม่ได้ขันสกรูให้แน่น ทางร้านติดต่อกลับทันทีให้ประสานไปที่คุณหมัด
แต่ผมยังไม่ได้ติดต่อไปจนบัดนี้ กะว่ามีโอกาสขึ้นไปจากใต้เมื่อไหร่จะแวะไปที่ร้าน-อุดหนุนอย่างอื่นด้วย ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
Mr.coffee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9451819
Bike: bianchi 1885

โพสต์ โดย Mr.coffee »

:D
poei
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 086-7890713
team: -
Bike: Araya

โพสต์ โดย poei »

จากประสบการณ์ผมนะ
ซื้อของไม่ดี ต้องซื้อหลายครั้ง แล้วตอนสุดท้ายก็มาซื้อของแพงอยู่ดี แต่ไม่ค่อยได้ใช้เพราะเริ่มหมดแรงแล้ว ขอแนะนำให้ซื้อของดีไปเลย ใช้คุ้ม ไม่ต้องซื้อใหม่อีกรอบ
Neng_ftc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Giant Rit Bianchi Cinelli

โพสต์ โดย Neng_ftc »

ความรู้ล้วนๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”