ขาตั้งtranz-Xแบบนี้ พอที่รับน้ำหนัก30กก.ไหม

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
duck&pig
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Panasonic MountainCat

ขาตั้งtranz-Xแบบนี้ พอที่รับน้ำหนัก30กก.ไหม

โพสต์ โดย duck&pig »

ตามหัวข้อเลยครับ เวลาออกทัวร์บรรทุกน้ำหนักประมาณ30กก. แต่ไม่แน่ใจว่าขาตั้งแบบนี้จะพอรับน้ำหนักไหวไหม (Crเจ้าของภาพด้วยครับ)
_kickstand.JPG (30.42 KiB) เข้าดูแล้ว 1064 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
supapolt
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Araya federal-t , Rit เขาใหญ่ ,Trek fx 7.3

Re: ขาตั้งtranz-Xแบบนี้ พอที่รับน้ำหนัก30กก.ไหม

โพสต์ โดย supapolt »

ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหา ขาตั้งดูแข็งแรงดี น่าจะรับ
30 กิโลได้ครับ :D
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

Re: ขาตั้งtranz-Xแบบนี้ พอที่รับน้ำหนัก30กก.ไหม

โพสต์ โดย O'Pern »

ตัวแร็คต่างหากที่รับน้ำหนักของกระเป๋า

ขาตั้งข้างมีไว้แค่ประคองให้รถตั้งได้ตอนจอดเท่านั้นเองครับ
fear is a mind killer
737
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: KMITL
Bike: Fisher, M1, Giant 760, Neo-Cot, Ground Control, GT, Pana Grand canyon, SoloistUltra,Miyata
ติดต่อ:

โพสต์ โดย 737 »

ถ้า นน.30 กก.นี่เฉพาะแร็คหลังก็น่าคิด เพราะขาแบบนี้เวลากางออกมาตอนจอดรถมันจะเอียงซ้าย ถ้าของไม่เยอะมันก็ไม่มีปัญหา มันจะมีปัญหาตอนพื้นที่จอดขรุขระ พื้นลาดเอียง ของบรรทุกเยอะ รถมันจะหมุนหรืออาจจะไหลได้ ทำให้โอกาสรถจกย.เราล้มได้ ถ้าเจอสภาพแบบนี้ผมจะใช้วิธีหาเสาหรือต้นไม้ แล้วเอาตรงเบาะเป็นจุดพิงรถครับ
duck&pig
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Panasonic MountainCat

โพสต์ โดย duck&pig »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เมื่อวานนี้โทรไปคุยกับทางร้าน อาจจะติดตัวยีดคาลิปเปอร์เบรก ต้องเอารถไปลองเทียบดู
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

โพสต์ โดย O'Pern »

ผมเข้าใจว่า 30 กก คือน้ำหนักรวมทั้งหมดแล้ว คือรวมตัวรถด้วย

แต่ถ้าจะแบกน้ำหนักบรรทุกถึง 30 กก ให้พิจารณาแร็คก่อนเป็นอันดับแรก และควรแบ่งน้ำหนักมาไว้ด้านหน้าบ้างอย่างน้อยสัก 30 %
fear is a mind killer
Toshi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.2 2011, Cycle Life Style M, Bridgestone X3, Chevrolet FDB166 CY, Chevrolet CSF167 Classic
ตำแหน่ง: 46 ซอยรามคำแหง 27 ถนน รามคำแหง แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ 10240
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Toshi »

ขาตั้งแบบ TranzX ใช้ไปนานๆ จะมีปัญหาตรงจุดพับ มันจะมีพลาสติกรองมันจะสึก ทำให้ง่อนแง่น

อยากได้ทนทาน ต้องขาตั้งเหล็ก รถมือสองญี่ปุ่นครับ

รูปภาพ
Toshi Bike & Service
https://www.facebook.com/toshibike.th/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”