ทริปแจ้ห่ม-อินทนนท์

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ASAP
Bike: DAHON , SURLY , BIANCHI

ทริปแจ้ห่ม-อินทนนท์

โพสต์ โดย tune-bike »

รูปภาพ

ได้ไปลองปั่น+หยู้มาแล้วครับ :lol: :lol: :lol:
เส้นทางเริ่มจาก อ.แจ้ห่ม - อ.แจ้ซ้อน - บ้านแม่แจ๋ม - ปางแฟน - แม่วอง - แม่ลาย -อ.สันกำแพง
ล้อเริ่มหมุนจากแจ้ห่ม 8.00am.ไปหยุดทานข้าวเย็นที่ ตลาดแม่ออนตอน 5.30pm.ครับไปถึงที่พัก 6.00 รวมเวลาในการเดินทางแบบฟูลโหลด ประมาณ10ชม.ครับ....แล้วจะทะยอยโพสรูปทริปเรื่อยๆนะครับ :D :D :D
แก้ไขล่าสุดโดย tune-bike เมื่อ 08 ม.ค. 2015, 14:55, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
flybigbear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจังหวัดแพร่
Bike: NICH SIGNATURE

Re: ทริปแจ้ห่ม-อินทนนท์

โพสต์ โดย flybigbear »

เป็นช่วงเขาสูงไม่มีสัญญาณโทรศัพท์เป็นบางช่วง อันตรายพอสมควรถ้าไม่ชินเส้นทาง แต่ก็ปั่นได้ครับ รบกวนก่อนปั่นให้โทรแจ้งคนใกล้ตัวก่อนนะครับและหลังปั่นก็โทรแจ้งเหมือนกัน ให้กำหนดช่วงระยะเวลาครับ เช่น "อีก 4 ชั่วโมงถ้าไม่โทรมาให้รีบตามหา"
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ASAP
Bike: DAHON , SURLY , BIANCHI

โพสต์ โดย tune-bike »

flybigbear เขียน:เป็นช่วงเขาสูงไม่มีสัญญาณโทรศัพท์เป็นบางช่วง อันตรายพอสมควรถ้าไม่ชินเส้นทาง แต่ก็ปั่นได้ครับ รบกวนก่อนปั่นให้โทรแจ้งคนใกล้ตัวก่อนนะครับและหลังปั่นก็โทรแจ้งเหมือนกัน ให้กำหนดช่วงระยะเวลาครับ เช่น "อีก 4 ชั่วโมงถ้าไม่โทรมาให้รีบตามหา"
ขอบคุณมากครับคุณ flybigbear ผมจะทำตามนะครับ คงจะโทรบอกแฟนเป็นระยะครับ :) :) :)
Gentoo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gentoo »

สวยครับเคยไปอยู่ แต่ข้างๆนี่เหวเลยนะครับ แนะนำแจ้ซ้อน-อินทนน
เสื้อจักรยานราคา 195 บาท
สกรีนเสื้อ 1 ตัวก็สกรีนได้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”