ยางไซโครครอสมันต่างจากยาง 700c ทั่วไปยังไงครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

ยางไซโครครอสมันต่างจากยาง 700c ทั่วไปยังไงครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

มีใครใช้ยางไซโครครอสยี่ห้อ Panaracer รุ่น cedric gracia บ้างครับ
สำหรับล้อ 700x32

CG CX --- Cyclo Cross ตัวจริงยางนักเดินทางทัวริ่งก็ได้ จัดหนักก็เยี่ยม

ยาง Cycle Cross ออกแบบโดย Cedric Gracia มือฉมัง หน้ายางสัมผัสกับผิวถนนตรงเฉพาะตัว H เบาสบายขา และให้ตัวดีเวลาเข้าโค้งหรือรับแรงกระแทก

หน้ายาง 700x32c
คุณสมบัติ Fast Rolling, ALL Condition Riding
น้ำหนักยาง 300 กรัม ทนแรงอัดได้ 126TPI

ราคาค่าตัว 12xx บาท / เส้น

CG CX

Cyclo Cross

A new generation of cross tires is born with the CG Cross. Super fast rolling center tread combined with optimal rise side lugs provides the perfect combination of bite and speed. Designed to perform in wet, muddy, loose and dry conditions the CG Cross tire will get you up, over, and through the toughest of courses. Exclusive Combo Compound hallmark of lighter weight and long lasting tread work together to give you the edge in every race or riding condition out there.
SIZES BEAD ETRO TPI WEIGHT
700 x 32 Aramid 32-622 126 300g.

ไฟล์แนบ
cg_cx.jpg (12.6 KiB) เข้าดูแล้ว 1834 ครั้ง
ขวด

The Power Of Slow Ride
8TEEBike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หลังเขาสัญญานเข้าไม่ถึง
team: ไม่ชอบยึดติด
Bike: รถซาเล้ง

Re: ยางไซโครครอสมันต่างจากยาง 700c ทั่วไปยังไงครับ

โพสต์ โดย 8TEEBike »

หลักๆ คือ ดอกยาง ที่ตอบโจทย์ในเรื่องของเส้นทางที่ลุยๆ เพราะ cyclocross มันคือ หมอบลุยๆ วิบาก แนวเดียวกับ เสือภูเขา ครับ....

ถ้าเอาไปทัวริ่ง...ผมมองว่า สบายครับ สำหรับทางขรุขระ ลูกรัง ดิน ทราย น้ำ ผมว่าเต็มที่ไปเลย :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: ยางไซโครครอสมันต่างจากยาง 700c ทั่วไปยังไงครับ

8TEEBike เขียน:หลักๆ คือ ดอกยาง ที่ตอบโจทย์ในเรื่องของเส้นทางที่ลุยๆ เพราะ cyclocross มันคือ หมอบลุยๆ วิบาก แนวเดียวกับ เสือภูเขา ครับ....

ถ้าเอาไปทัวริ่ง...ผมมองว่า สบายครับ สำหรับทางขรุขระ ลูกรัง ดิน ทราย น้ำ ผมว่าเต็มที่ไปเลย :mrgreen:
แล้วในส่วนของการปั่นบนถนนทางเรียบๆ ล่ะครับ จะโอเคทำความเร็วได้ดีมั้ยครับ (เข้าใจว่ายังไงก็คงไม่เหมือนกับยางหมอบหน้าแคบๆ หรือยางทางเรียบสำหรับล้อ 26 นิ้วแน่นอน)
ขวด

liwan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Alone
Bike: Bianchi Attivo/ Missile stout/Specialized Sirrus

โพสต์ โดย liwan »

มีใครใช้ยางไซโครครอสยี่ห้อ Panaracer รุ่น cedric gracia บ้างครับ

ผมใช้้ Panaracer เหมือนกัน แต่เป็น Cross Blaster ครับ 700x31C
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

liwan เขียน:มีใครใช้ยางไซโครครอสยี่ห้อ Panaracer รุ่น cedric gracia บ้างครับ

ผมใช้้ Panaracer เหมือนกัน แต่เป็น Cross Blaster ครับ 700x31C
รูปภาพ
ใช้ดีมั้ยครับ
ขวด

ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”