ป้ายเบาะ brooks หลุด

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
navy32
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 091-0659823
team: "เทพสำราญ" ร้อยเอ็ด
Bike: TREK 8500 TANGE slim road SL3 THORN RAVEN
ติดต่อ:

ป้ายเบาะ brooks หลุด

โพสต์ โดย navy32 »

ป้ายท้ายเบาะ brooks ของผมหลุด จริงๆ แล้วไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่หรอก แต่พยายามหาดูในกระทู้เก่าแล้วไม่มี ก็เลยสอบถามใครพอมีเทคนิคในการซ่อมหรือติดป้ายไม่ให้หลุดบ้าง เพราะตอนนี้ผมใช้กาวสองหน้าติดเอาไว้ไม่ค่อยเวิร์คเท่าไร รบกวนหน่อยครับ :D :D
เดินทางมาไกล 1,500 ไมล์ทะเล กว่าจะได้พบรักแท้
"JOIN "เทพสำราญ" TEAM TO SEE THE WORLD"
simon wang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891238683
team: guru-เสือชรา
Bike: vintage japan/สับถัง ไม่เน้นกรุ๊บเซ็ท ไม่บ้าแบรนด์ ไม่ทำสี เน้นสวยยยย เพราะเก็บนานนน....

Re: ป้ายเบาะ brooks หลุด

โพสต์ โดย simon wang »

ถ้าเป็นผม เจาะรู ยิงรีเวต ครับ ..... ความคิดผมเองครับ...
ต้องสับถัง.........และสีเดิมเท่านั้นนนน........
namanza
ขาประจำ
ขาประจำ
team: NOVICE TEAM, เสน่ห์กาแฟ
Bike: Darkrock TOURING, Darkrock Road, MTB TrinX, รถพับ TrinX
ตำแหน่ง: ซ.ตลาดน้ำวัดศาลเจ้า ปทุมธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย namanza »

ไปตามหาช่างกระเป๋าให้เจอครับ เขาซ่่อมได้บอกเอาหมุดทองเหลืองตัวเล็กครับ ถ้าช่างรองเท้าต้องเลือกนะครับงานไม่ค่อยระเอียด
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องหาเอง
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

อะเด่วก่อน อย่าเพิ่งใจร้อนไปซ่อมเอง :lol: :lol:
lifetime warranty เบาะแฮนด์เมดอังกฤษ ยี่ห้อนี้ จะเขียนไว้ในคู่มือ ในกล่องตอนซื้อ ว่ารับประกันตลอดชีพนะครับ
หากอยู่ในเงื่อนไขการใช้งานปกติที่ brooks กำหนด อาจได้เบาะลูกใหม่ทดแทน หรือ อาจซ่อมฟรี
อย่าเพิ่งไปซ่อมเองกลัวเดี๋ยวเสียของและอาจไม่อยู่ในเงื่อนไขรับประกัน เพราะการดัดแปลง
การเคลมในเงื่อนไข เป็นบริการหลังการขายที่เป็นปกติอยู่แล้ว แนะนำลองติดต่อร้านตัวแทนที่พี่ซื้อมานะครับ :mrgreen:

การ WARRANTY CLAIM ของ brooks saddle ลองอ่านเพิ่ม ในนี้ดูครับ
http://www.brooksengland.com/getting-in ... nty-claim/
ไฟล์แนบ
brooks.jpg (67.22 KiB) เข้าดูแล้ว 2344 ครั้ง
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

โอ..ซื้อมาก็ใช้งาน
ไม่เคยได้อ่านเพิ่งจะทราบ
ว่ามี lifetime warranty สุดยอด
ขอบคุณ คัก
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
navy32
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 8500 TANGE slim road SL3 THORN RAVEN
ติดต่อ:

ขอบคุณ คุณซาเล้งอีกครั้ง คุณนี่น่าจะช่วยเหลือผมได้ทุกเรื่องเลยนะปรึกษาไม่เคยผิดหวังเลยจริงๆ :D :D
เดินทางมาไกล 1,500 ไมล์ทะเล กว่าจะได้พบรักแท้
"JOIN "เทพสำราญ" TEAM TO SEE THE WORLD"
drhann
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถเหล็กทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: บางแก้ว

โพสต์ โดย drhann »

ซาเล้งสีแดง เขียน:อะเด่วก่อน อย่าเพิ่งใจร้อนไปซ่อมเอง :lol: :lol:
lifetime warranty เบาะแฮนด์เมดอังกฤษ ยี่ห้อนี้ จะเขียนไว้ในคู่มือ ในกล่องตอนซื้อ ว่ารับประกันตลอดชีพนะครับ
หากอยู่ในเงื่อนไขการใช้งานปกติที่ brooks กำหนด อาจได้เบาะลูกใหม่ทดแทน หรือ อาจซ่อมฟรี
อย่าเพิ่งไปซ่อมเองกลัวเดี๋ยวเสียของและอาจไม่อยู่ในเงื่อนไขรับประกัน เพราะการดัดแปลง
การเคลมในเงื่อนไข เป็นบริการหลังการขายที่เป็นปกติอยู่แล้ว แนะนำลองติดต่อร้านตัวแทนที่พี่ซื้อมานะครับ :mrgreen:

การ WARRANTY CLAIM ของ brooks saddle ลองอ่านเพิ่ม ในนี้ดูครับ
http://www.brooksengland.com/getting-in ... nty-claim/
เข้าไปอ่านแล้วไม่เจอ lifetime warranty ครับพี่ฮูก ... เจอแต่ประกัน 2 ปีครับ ไม่รู้อ่านตกหล่นตรงไหนอ่ะป่าว ช่วงนี้สายตาฝ้าฟาง :twisted:
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

drhann เขียน:
ซาเล้งสีแดง เขียน:อะเด่วก่อน อย่าเพิ่งใจร้อนไปซ่อมเอง :lol: :lol:

เข้าไปอ่านแล้วไม่เจอ lifetime warranty ครับพี่ฮูก ... เจอแต่ประกัน 2 ปีครับ ไม่รู้อ่านตกหล่นตรงไหนอ่ะป่าว ช่วงนี้สายตาฝ้าฟาง :twisted:
ขอบคุณพี่หมอฯ drhann อย่างขนาดเลย ครับผม ที่ทักท้วง
โอ้ยๆ ผมอ่านตก บกพร่อง อย่างแรง :lol:
สงสัยเละเทอะ ไปจำสับสน กับรับประกันตลอดชีพของก้อนดุมอีกา
พี่จารย์ สนั่น อันทเกตุ คร้าบ ข้อมูลฝรั่งถูก แต่ผมบอกผิดเด้อ สองปีครับ สองปี ฮ่วย
พี่ navy ครับ เบาะแฟนกบ ( บรู๊ค) รับประกันสองปี นะครับพี่
หากเบาะป้ายหลุดอยู่ในระยะประกัน รีบไปเครมกับตัวแทน นะครับ :mrgreen: :mrgreen:

รูปภาพ

ขยายข้อความสีแดงบนแบบฟอร์มการเครม ให้ชัดๆ ได้ดังนี้ครับ :mrgreen:

WARRANTY CLAIM
Brooks products are guaranteed for 2 years from the date of purchase against defects in manufacture or materials. If you believe you have a claim under this guarantee, you should return the product to the place of purchase along with your receipt. Your dealer should take care of your claim by sending the defective product back to Brooks England Ltd through its wholesaler, and substituting it with a new product if it is deemed a valid claim.
Brooks England Ltd. and its dealers will not accept claims due to crashes, accidents or low product maintenance and care.
Should you fail to have your claim satisfied by your dealer successfully, please complete the form below being sure to fill in all mandatory fields ( * ) .
biohazard
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KUKA ROBOT
Bike: surly troll

โพสต์ โดย biohazard »

ซาเล้งสีแดง เขียน:
drhann เขียน:

ขอบคุณพี่หมอฯ drhann อย่างขนาดเลย ครับผม ที่ทักท้วง
โอ้ยๆ ผมอ่านตก บกพร่อง อย่างแรง :lol:
สงสัยเละเทอะ ไปจำสับสน กับรับประกันตลอดชีพของก้อนดุมอีกา
พี่จารย์ สนั่น อันทเกตุ คร้าบ ข้อมูลฝรั่งถูก แต่ผมบอกผิดเด้อ สองปีครับ สองปี ฮ่วย
พี่ navy ครับ เบาะแฟนกบ ( บรู๊ค) รับประกันสองปี นะครับพี่
หากเบาะป้ายหลุดอยู่ในระยะประกัน รีบไปเครมกับตัวแทน นะครับ :mrgreen: :mrgreen:

รูปภาพ

ขยายข้อความสีแดงบนแบบฟอร์มการเครม ให้ชัดๆ ได้ดังนี้ครับ :mrgreen:

WARRANTY CLAIM
Brooks products are guaranteed for 2 years from the date of purchase against defects in manufacture or materials. If you believe you have a claim under this guarantee, you should return the product to the place of purchase along with your receipt. Your dealer should take care of your claim by sending the defective product back to Brooks England Ltd through its wholesaler, and substituting it with a new product if it is deemed a valid claim.
Brooks England Ltd. and its dealers will not accept claims due to crashes, accidents or low product maintenance and care.
Should you fail to have your claim satisfied by your dealer successfully, please complete the form below being sure to fill in all mandatory fields ( * ) .
:lol: :lol: ให้อภัย สงสัยตอนอ่าน จิบเบย ไปพลางๆ :lol: :lol:
Is it possible that there are no coincidences ?
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ

biohazard เขียน: :lol: :lol: ให้อภัย สงสัยตอนอ่าน จิบเบย ไปพลางๆ :lol: :lol:
....นั้น ... :lol: :lol: :lol:
navy32
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ซาเล้งสีแดง เขียน:
biohazard เขียน: :lol: :lol: ให้อภัย สงสัยตอนอ่าน จิบเบย ไปพลางๆ :lol: :lol:
....นั้น ... :lol: :lol: :lol:
ป้าด สองปีผ่านไป ไวเหมือนโกหก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”