เรื่องเก่ามาเล่าใหม่ เพิ่มขากระติกน้ำและอุปกรณ์

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
mr.cool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089155xxxx
team: อิสระ
Bike: Performer Recumbent 3 Wheel
ตำแหน่ง: 16110

เรื่องเก่ามาเล่าใหม่ เพิ่มขากระติกน้ำและอุปกรณ์

โพสต์ โดย mr.cool »

ผมเคยลงเรื่อง เจาะรูใส่รีเวทนัท เพื่อเพิ่มอุปกรณ์ที่เฟรมและตะเกียบหน้า ค้นหามาฝากชาวทัวริ่งครับ ตามลิงค์ไปเลยครับ โดย อ.ช่าง (ขอบคุณ อ.ช่าง ขอนุญาต คัดลอกมาเพื่อเผยแพร่ครับ)

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=126265
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: เรื่องเก่ามาเล่าใหม่ เพิ่มขากระติกน้ำและอุปกรณ์

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

เจ๋ง มาก
ขอบคุณ ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
series8
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: เรื่องเก่ามาเล่าใหม่ เพิ่มขากระติกน้ำและอุปกรณ์

โพสต์ โดย series8 »

mr.cool เขียน:ผมเคยลงเรื่อง เจาะรูใส่รีเวทนัท เพื่อเพิ่มอุปกรณ์ที่เฟรมและตะเกียบหน้า ค้นหามาฝากชาวทัวริ่งครับ ตามลิงค์ไปเลยครับ โดย อ.ช่าง (ขอบคุณ อ.ช่าง ขอนุญาต คัดลอกมาเพื่อเผยแพร่ครับ)

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=126265
ขอบคุณ mr.cool ที่นำเรื่องเก่า มีประโยชน์มาเล่าใหม่
และขอขอบพระคุณ อ.ช่าง ที่ให้ความรู้
รูปประจำตัวสมาชิก
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 715 3757
Bike: น้องหนิมเก่าๆ

โพสต์ โดย อ้วนค้าบ »

ขอบคุณครับ
อยากให้คนไทยรักกัน ^^
อ้วนค้าบ, ตรวจสอบพัสดุ/ไปรษณีย์
K@K
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย K@K »

ขอบคุณ ข้อมูลดีๆครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
layla5150
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0615964668
team: -
Bike: หมอบเหล็ก
ตำแหน่ง: ต.คูคต อ.ลำลูกกา

โพสต์ โดย layla5150 »

ขอบคุณมากครับ จำได้ว่าเคยอ่านผ่านๆ นานแล้ว แต่พอจำเป็นต้องใช้จริงๆดันหากระทู้ไม่เจอ
mr.cool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089155xxxx
team: อิสระ
Bike: Performer Recumbent 3 Wheel
ตำแหน่ง: 16110

โพสต์ โดย mr.cool »

layla5150 เขียน:ขอบคุณมากครับ จำได้ว่าเคยอ่านผ่านๆ นานแล้ว แต่พอจำเป็นต้องใช้จริงๆดันหากระทู้ไม่เจอ
ทำเสร็จแล้วเอามาโชว์กันหน่อย
ตัวอย่างของผมที่ทำเสร็จ (สองจุด แร็คหน้า+ที่ติดสูบ)ใช้งานจริงครับ

รูปภาพ
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”