มือใหม่อยากทัวร์ริ่ง

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida

Re: มือใหม่อยากทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย jarjar »

จัดการเรียบร้อยแล้วครับสำหรับตะแกรงหน้า+หลังของผม บอกไม่ได้ว่าแข็งแรงหรือไม่ รับ นน.ได้เท่าไหร่ อิอิ ทำแบบมั่วๆ ถ้าใช้งานไม่สมบูรณ์ก็คงต้องมีการแก้ไขดัดแปลงอีกครั้ง ยังไงก็รบกวนผู้มีประสบการณ์ติชมด้วยนะครับ รถผมค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ ไม่รีบร้อน คันอื่นก็พอมีปั่นอยู่ :D :D

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
little
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 092-2798369
team: vintage eco bike
Bike: NON

โพสต์ โดย little »

แจ่มเลยครับ :D
up ไปเรื่อย
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

เจ๋งมาก
ชื่นชม ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
bike holiday
สมาชิก
สมาชิก
Bike: THORN ELLsworth BROMPTON SURLY

โพสต์ โดย bike holiday »

สีขาวสวยครับ ปั่นไปเรื่อย ไม่ต้องรีบ ฟรีสไตล์ ทัวร์ริ่งของแต่งมากมาย ตามใจชอบ ที่สำคัญไฟกระพริบ สะท้อนแสง ต้องมี ปลอดภัยไว้ ดีกว่า ยิ่งเยอะยิ่งดี เค้าจะได้เห็นเรา
รูปประจำตัวสมาชิก
upstair014
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818930623
Bike: Specialized E5

โพสต์ โดย upstair014 »

งานออกมาดูดีเลยครับ
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

little เขียน:แจ่มเลยครับ :D
ขอบคุณครับ ทำเล่นๆ แต่ ใช้จริงๆครับ 555
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

สนั่น อันทเกตุ เขียน:เจ๋งมาก
ชื่นชม ครับ
ขอบคุณครับ ฝีมือการดัดเหล็กแบบบ้านๆครับ ไม่มีเทคโนโลยี่หรือเครื่องมือไฮเทคมาช่วยครับ ถ้าได้ดูของจริงยังไม่เนียนเท่าไหร่ครับ
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

bike holiday เขียน:สีขาวสวยครับ ปั่นไปเรื่อย ไม่ต้องรีบ ฟรีสไตล์ ทัวร์ริ่งของแต่งมากมาย ตามใจชอบ ที่สำคัญไฟกระพริบ สะท้อนแสง ต้องมี ปลอดภัยไว้ ดีกว่า ยิ่งเยอะยิ่งดี เค้าจะได้เห็นเรา
ขอบคุณที่แนะนำนะครับ เรื่องไฟกระกพริบกำลังหาข้อมูลอยู่ครับว่าจะใช้รุ่นไหนดี รวมไฟหน้าด้วย
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

upstair014 เขียน:งานออกมาดูดีเลยครับ
ขอบคุณครับ คิดว่างานก็พอใช้ได้ครับ แต่คงต้องผ่านการใช้งานจริงก่อนครับ ตอนนี้เริ่มมองหากระเป๋าแล้ว อิอิ
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

ผมสนใจอยากทำบ้าง
ใช้เส้นสแตนเลสขนาดกี่มิล ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

เปลี่ยนบันไดใหม่ครับ อันนี้เป็นความคิดและความชอบส่วนตัว ไม่ได้ปรึกษาใครเลยไม่รู้ว่าชาวทัวร์ริ่งจริงๆเขาใช้บันไดแบบนี้กันหรือเปล่า เลือกแบบล๊อกคลิ๊ปทั้งสองด้านเสียด้วย มั่นใจมาก 555 :mrgreen: :mrgreen: เลือกของชิมาดน่ครับ ของใหม่ หามือสองในบอร์ดซ้อขายไม่ทันเขาซั๊กกกกที 555 และแบบที่เราต้องการก็นานๆมาทีสาด้วย :D :D

รูปภาพ
รูปภาพ
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

สนั่น อันทเกตุ เขียน:ผมสนใจอยากทำบ้าง
ความโตของสแตนเลสกก็พอๆกับของอลูฯครับ ผมหาขนาดให้ได้โตพอๆกันก็เอาเลย ว่างๆเดี๋ยววัดให้ครับ เน้นตรงที่ว่าต้องหนานิดนึง ไม่งั้นเวลาดัดแล้วมันบี้ ไม่สวยครับ เหตุผลเพราะเราไม่มีเครื่องมือดัดท่อโดยเฉพาะ เทคนิดการดัดแบบบ้านๆอีกอย่างคือ กรอกทรายให้แน่นหาถุงพลาสติดปิดหัวท้ายรัดด้วยหนังยางแล้วค่อยดัด โอกาสบี้ก็น้อยลงครับ :mrgreen: :mrgreen:
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

jarjar เขียน:
สนั่น อันทเกตุ เขียน:ผมสนใจอยากทำบ้าง
ความโตของสแตนเลสกก็พอๆกับของอลูฯครับ ผมหาขนาดให้ได้โตพอๆกันก็เอาเลย ว่างๆเดี๋ยววัดให้ครับ เน้นตรงที่ว่าต้องหนานิดนึง ไม่งั้นเวลาดัดแล้วมันบี้ ไม่สวยครับ เหตุผลเพราะเราไม่มีเครื่องมือดัดท่อโดยเฉพาะ เทคนิดการดัดแบบบ้านๆอีกอย่างคือ กรอกทรายให้แน่นหาถุงพลาสติดปิดหัวท้ายรัดด้วยหนังยางแล้วค่อยดัด โอกาสบี้ก็น้อยลงครับ :mrgreen: :mrgreen:
วัดมาเรียบร้อยแล้วครับ เส้นผ่าศูนย์กลางภายนอกวัดได้ 9 มม. หรือถ้าวัดหน่วยเป็นนิ้วก็ 3/8 นิ้วหรือ 3 หุน ครับ :D
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

คันอีกแล้วครับ ยังไม่มีกระเป๋ามาลองวางเลย คันอีกแล้ว เห็นสแตนเลสเหลืออยู่ 2 เมตรกว่าๆ ทำไรดีหว่า เลยลองดัดเล่นๆ(อีกแล้ว) :D ออกมาแบบนี้ไม่รู้จะเข้าท่าป่าว(ยังไม่ได้เชื่อม) หรือว่ามันเปรอะไป-รกเกินไป ระหว่างทำ วันนี้มีสมาชิกมาช่วยดูช่วยชมช่วยติด้วย 555 สนุกเลย :D :D

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
The Naive
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย The Naive »

WOW สวยมากครับ นี่ขนาดดัดมือนะเนี่ย แล้วถ้ามีเครื่องมือมันจะสวยขนาดไหนเนี่ย :o :o :o

ขอถามนิดนึงครับ เวลาดัดมีเทคนิคอะไรไหมครับที่ทำให้มุมมันโค้งออกมาเท่าๆกันครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”