มือใหม่อยากทัวร์ริ่ง

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida

Re: มือใหม่อยากทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย jarjar »

วันนี้มีเวลาเลยเอาตะแกรงที่ดัดไว้ไปเชื่อมมาครับ :D
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

สังเกตุว่าจะมีจุดกันกระเป๋าเลื่อนหลุดด้วย :D

พรุ่งนี้ว่าจะประกอบดู :mrgreen:
mr.cool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089155xxxx
team: อิสระ
Bike: Performer Recumbent 3 Wheel
ตำแหน่ง: 16110

โพสต์ โดย mr.cool »

สวยงามมากครับ น่าจับจอง :lol: :lol: :lol:
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

mr.cool เขียน:สวยงามมากครับ น่าจับจอง :lol: :lol: :lol:
ขอบคุณครับ ยังไม่มีโครงการทำขายครับ แต่บอกตรงๆเลยว่าใช้สแตนเลสไม่ถึงเส้นนะครับ(เหลือประมาณ 70 ซม. ตัดเศษทิ้งก็เยอะ ตอนดัดเผื่อไว้เยอะ) :mrgreen: :mrgreen: ถ้าใช้สแตนเลสเกรด 202 เส้นละ120-140 บาท เกรด 304 เส้นละ 220-250 บาท สำหรับผมค่าเชื่อมอาร์ก้อนฟรีครับ เพราะหลานเชื่อมให้ :mrgreen: :mrgreen: สรุปตะแกรงหน้าอันนี้ลงทุนนิดเดียวครับ :D :D
รูปประจำตัวสมาชิก
จำรัส ละหานทราย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087 261 7279
team: -

โพสต์ โดย จำรัส ละหานทราย »

สวยงามครับ ขอแลกเปลื่ยนความคิดเห็นหน่อยครับ
โดยปกติ ตะเกียบหน้าจะให้ตัว ซับแรงสั่นสะเทีอนได้ ถ้าถูกยึดด้วยตะแกรงหน้าที่แข็งแรง ทั้งบนและล่าง ประสิทธิภาพของตะเกียบจะลดลงมากไหมครับ ขอบคุณมากครับ
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

ประเด็นที่พี่จำรัสพูด
น่าคิด ผมว่ามันน่าจะมีผล นะครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

จำรัส ละหานทราย เขียน:สวยงามครับ ขอแลกเปลื่ยนความคิดเห็นหน่อยครับ
โดยปกติ ตะเกียบหน้าจะให้ตัว ซับแรงสั่นสะเทีอนได้ ถ้าถูกยึดด้วยตะแกรงหน้าที่แข็งแรง ทั้งบนและล่าง ประสิทธิภาพของตะเกียบจะลดลงมากไหมครับ ขอบคุณมากครับ
ขอบคุณที่ออกความเห็นลักษณะนี้นะครับ ถ้ามีมาบ่อยๆจะชอบมาก บอกตรงๆตามประสามือใหม่หัดเริ่มโครงการทัวร์ริ่งนะครับ ผมก็ไม่รู้ว่าประสิทะธิภาพของตะเกียบจะลดลงมากน้อยแค่ไหน-เท่าไหร่ แต่คิดว่าน่าจะมีผลไม่มากก็น้อยครับ คนที่เคยออกทัวร์อย่างช่ำชองก็มาให้คำแนะนำนะครับ ว่าตะแกรงมีแบบไหนอะไรบ้าง โคโม-อลู- สแตนเลส ให้ลองทำดู ทำเองได้-ไม่เสียหายมากนักก็น่าทำ

ทั้งซื้อและทำเองมันขึ้นอยู่กับว่า เจ้าของรถคนปั่นรับได้หรือไม่ได้ :mrgreen: :mrgreen: รับได้ก็จบ-รับไม่ได้ก็เปลี่ยน บางคนมีตะแกรงทั้งหน้าและหลังร่วมสิบชุดก็มี(รถหลายคัน) สำหรับผมตะแกรงอันนี้เป็นอันที่สาม (หน้าสอง-หลังหนึ่ง) ตะแกรงหน้าอันแรกแขวนกระเป๋าไม่ได้ ทำใหม่เลย อันแรกว่าจะดัดแปลงใส่รถแม่บ้านไปจ่ายตลาด อันที่สองก็อันนี้แหละครับ ที่นี้เป้าหมายต่อไปก็กระเป๋าครับ อันนี้ทำเองไม่ได้คงต้องซื้อล่ะครับ ใครมีเหลือใช้ พอจะแบ่งๆกันได้แบบราคาไม่แรงก็กริ๊งกร๊างได้นะครับ จะได้ลองโหลดและปั่นดูครับว่าจะมีปัญหาในการรับน้ำหนักหรือไม่ และตัวเองจะปั่นไหวไหม :D :D
mr.cool
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Performer Recumbent 3 Wheel

แก้ไขล่าสุดโดย mr.cool เมื่อ 06 ต.ค. 2014, 20:34, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
mr.cool
ขาประจำ
ขาประจำ

ไม่น่ามีผลอะไร เพราะจุดยึดที่เดียวกัน ถ้ามีปัญหา แร็คอลูฯน่าจะมีปัญหาที่ว่ามากกว่าครับ เพราะให้ตัวไม่ได้เหมือนโครโมฯ (ของผมเฉพาะตะเกียบหน้า)ท่านที่มีประสบการณ์เชิญต่อเลยครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
mr.cool
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอนุญาต จขกท.เชื้อเชิญเซียนทัวริ่งเข้ามาออกความเห็นชี้แนะอะไรเพิ่มเติมติติงกันได้นะครับ อยากรู้เรื่อง ติดตามหาข้อมูลอยู่เหมือนกัน
mr.cool
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”