มือเกียร์หมอบ Sora 9sp ใช้กับชุดตีนผี Deore ได้ไหม

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
สัญญา โวหารเดช
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

มือเกียร์หมอบ Sora 9sp ใช้กับชุดตีนผี Deore ได้ไหม

โพสต์ โดย สัญญา โวหารเดช »

ผมเคยใช้มือเกียร์ปลายแฮนด์แล้วรู้สึกไม่ถนัดเหมือนใช้shifter หมอบ อยากทราบว่าหากผมจะใช้shifter Sora 9 sp กับชุดตีนผีและเฟือง Deore จะได้ไหมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: มือเกียร์หมอบ Sora 9sp ใช้กับชุดตีนผี Deore ได้ไหม

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ใช้กับดีโอเรเก้าเกียร์ได้ครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
mrayut
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-148-7367
Bike: Surly DT, Salsa Vaya, DAHON Speed P8 (mod to 2x10)

Re: มือเกียร์หมอบ Sora 9sp ใช้กับชุดตีนผี Deore ได้ไหม

โพสต์ โดย mrayut »

ใช้ได้ครับ ขอผมเคยใช้เป็น SORA 3x9 ชิฟเตอร์, สับจาน, จานหน้าเป็นของ SORA ส่วนชุดเฟืองหลัง + ตีนผี เป็น DEORE Reverse 9 Speed + เฟือง 9 Speed 12-36T ครับ ใช้เฟืองได้ครบ ยกเว้นจานหน้าใหญ่ กับเฟืองท้าย 24T ขึ้นไปครับ แต่ถ้าเป็นเฟืองท้ายหมอบ 11-25T ใช้ได้ครบครับ
สำหรับตีนผี 9 สปีดที่เป็น MEGA9 ถือว่าเป็นตีนผีครอบจักรวาลเหมือนกันครับ เพราะสามารถใช้ร่วมกับชิฟเตอร์หมอบที่เป็น 10 speed ได้ด้วยครับ

รูปภาพ
สัญญา โวหารเดช
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สัญญา โวหารเดช »

ขอบคุณทั้งสองท่านที่ให้ความกระจ่างครับ
IDragon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือหมอบจิตป่วน
Bike: GIANT TCX

โพสต์ โดย IDragon »

ช่วยยืนยันว่าได้อีกคนครับ ผมใช้ชิฟเตอร์,จานหน้า,สับจาน sora กับตีนผี,เฟืองท้าย deore9 เหมือนกัน
NTCXO (NonTouring CycloCross Only!)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”