สอบถามเรื่องชุดเกียร์หน่อยครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
little
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 092-2798369
team: vintage eco bike
Bike: NON

สอบถามเรื่องชุดเกียร์หน่อยครับ

โพสต์ โดย little »

สอบถามหน่อยครับ รถผมแนวทัวร์ริ่ง จานหน้า deore 10 sp shilfter sora 3x9 โซ่ xtr 9 sp สับจาน xt 10 sp
เวลาสับจานหน้าถ้าปรับให้ขึ้นใบใหญ่สุดตั้งให้สับจานไม่สีกับใบจานจะลงจานใบเล็กสุดไม่ได้ แต่ถ้าตั้งให้ลงจานเล็กสุดได้ตอนขึ้นจานใหญ่สุดใบจานจะสีกับสับจาน ช่างที่ติดตั้งบอกว่า shilfter มันดันสับจานไปได้แค่นั้น. ผมจะต้องแก้ปัญหาอย่างไรโดยใช้งบน้อยที่สุดครับ.....ขอบคุณครับ
up ไปเรื่อย
Toshi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.2 2011, Cycle Life Style M, Bridgestone X3, Chevrolet FDB166 CY, Chevrolet CSF167 Classic
ตำแหน่ง: 46 ซอยรามคำแหง 27 ถนน รามคำแหง แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ 10240
ติดต่อ:

Re: สอบถามเรื่องชุดเกียร์หน่อยครับ

โพสต์ โดย Toshi »

ใช้สับจาน 8 หรือ 9sp ส่วนของเดิม ขายมือสองครับ
Toshi Bike & Service
https://www.facebook.com/toshibike.th/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”