มีสายตีนตุ๊กแก velcro สองเส้น(ตัวผู้ ตัวเมีย) จะตัดขนาดเท่าไรดี

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
apisit69
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon MU P24, Rit, Java Team Skeggia, Bianchi Lepre, Anemos
ตำแหน่ง: ดินแดง

มีสายตีนตุ๊กแก velcro สองเส้น(ตัวผู้ ตัวเมีย) จะตัดขนาดเท่าไรดี

โพสต์ โดย apisit69 »

ผ่านไปแถวคลองถม เห็นมีร้านขายสายตีนตุ๊กแก (Velcro) แบ่งขาย เลยซื้อมาอย่างละ 2 เมตร
จะมาตัด + เย็บใช้เอง และแบ่งเพื่อนๆบ้าง
รูปภาพ
ไม่รู้ว่าจะตัดขนาดประมาณกี่เมตร กี่เซ็นต์ กี่เส้นดี เลยอยากถามผู้มีประสบการณ์ทัวริ่งว่าปกติจะอยากใช้ขนาดเท่าไรกัน
ตัดมั่วๆ สั่นไป ยาวไป ไม่ได้ใช้แล้วเสียดาย

จริงๆอยากซื้อตัวเมีย 2 เมตร ตัวผู้แค่เมตรเดียว แต่ร้านเขาไม่ยอมแบ่งขาย ส่วนที่เหลือไม่เท่ากันเขาก็ขายไม่ออกอยู่ดี
kobfujar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone DiamondRock ชมพู-ดำ(เก่าๆ)
ตำแหน่ง: ถ.ประชาชื่น ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี

Re: มีสายตีนตุ๊กแก velcro สองเส้น(ตัวผู้ ตัวเมีย) จะตัดขนาดเท่าไรดี

โพสต์ โดย kobfujar »

ผมคิดว่า มันขึ้นกับการเอาไปใช้งานนะครับ
มีขายทั่วไปที่คลองถมหรือเปล่าครับ ร้านที่ซื้ออยู๋ตรงไหนครับ :)
ktspyder
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818352055
team: DSR
Bike: Kuwahara/Kestrel/Kramer
ตำแหน่ง: บางนา กทม.

Re: มีสายตีนตุ๊กแก velcro สองเส้น(ตัวผู้ ตัวเมีย) จะตัดขนาดเท่าไรดี

โพสต์ โดย ktspyder »

B2s ก็มีขายครับ ถ้าขี้เกียจไปคลองถม มีสีขาวสีแดงด้วย
line id: ktspy
ใหม่ที่นี่ แต่เก่า(โคตร)ที่นู่น 8-)
http://www.guitarthai.com/member/accoun ... raID=18283
apisit69
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon MU P24, Rit, Java Team Skeggia, Bianchi Lepre, Anemos

kobfujar เขียน:ผมคิดว่า มันขึ้นกับการเอาไปใช้งานนะครับ
มีขายทั่วไปที่คลองถมหรือเปล่าครับ ร้านที่ซื้ออยู๋ตรงไหนครับ :)
http://bit.ly/1oE6W4o ดูจากใน street view ได้ครับ หลังรพ.กลาง
kobfujar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone DiamondRock ชมพู-ดำ(เก่าๆ)
ตำแหน่ง: ถ.ประชาชื่น ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี

โพสต์ โดย kobfujar »

apisit69 เขียน:
kobfujar เขียน:ผมคิดว่า มันขึ้นกับการเอาไปใช้งานนะครับ
http://bit.ly/1oE6W4o ดูจากใน street view ได้ครับ หลังรพ.กลาง
ขอบคุณครับ :P
ติ๊ด ชุมสาย
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: หมู่บ้านการเคหะระยอง ตำบลทับมา อำเภอเมือง จังหวัดระยอง 21000

โพสต์ โดย ติ๊ด ชุมสาย »

:?: เขาซื้อขายกันยังไงล่ะครับ ราคาเมตรละเท่าไรครับ
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง
(Titt Rayong)
apisit69
ขาประจำ
ขาประจำ

ติ๊ด ชุมสาย เขียน::?: เขาซื้อขายกันยังไงล่ะครับ ราคาเมตรละเท่าไรครับ
จำไม่ได้แน่นอน น่าจะ ตัวผู้+ตัวเมีย อย่างต่ำ 1 เมตร คู่ละ 50 บาท ไม่ขายสั้นกว่านี้ ขายเป็นคู่เท่ากัน
เลยซื้ออย่างละสองเมตร 100 บาท
เจ๊คนขายบอกว่าของแกมาจากโรงงาน made in Thailand ทนกว่าของตลาดนัดผลิตจากเมืองจีนแน่ๆ
Witit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818511926
Bike: Gary Fisher / TrinX / Araya Touring

โพสต์ โดย Witit »

ตามร้านขายผ้าตัดเสื้อก็มีขายครับ ราคาเมตรละ50 บาท
ใช้สองล้อไม่ง้อน้ำมัน ปั่นเรื่อยเรื่อย เหนื่อยก็พัก
............Banchang Rayong...........
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”