ผ้าพันแฮนด์ BROOKs สามารถแกะออกมาแล้วติดใหม่ได้ไหมครับ??

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
kokzilar
สมาชิก
สมาชิก
Bike: 5.9

ผ้าพันแฮนด์ BROOKs สามารถแกะออกมาแล้วติดใหม่ได้ไหมครับ??

โพสต์ โดย kokzilar »

สวัสดีครับ ผมรบกวนสอบถาม สมาชิกท่านใดที่เคย ใช้ผ้าพันแฮนด์ยี่ห้อ Brooks หน่อยครับ

พอดีเพิ่งนำรถไปเปลี่ยนผ้าพันแฮนด์ แต่ดันจำสีเบาะผิด (เบาะซื้อมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ใส่ )

ผลคือ คนละสีกับเบาะ (เบาะน้ำผึ้ง ผ้าพันแฮนสีน้ำตาล) :oops: :oops: :oops: ทีนี้ อยากจะเปลี่ยนสีผ้าพันแฮนด์สีใหม่

อยากทราบว่า ถ้าแกะผืนเก่าออกมาแล้ว จะสามารถนำกลับมาใช้ได้อีกหรือเปล่าครับ(จะนำไปใส่รถอีกคัน)

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
Rit by Tanin
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ผ้าพันแฮนด์ BROOKs สามารถแกะออกมาแล้วติดใหม่ได้ไหมครับ??

โพสต์ โดย Rit by Tanin »

หากยังใหม่ก็ใช้ได้เลยครับ
แต่หากใช้ไปนานแล้ว ก็สามารถใช้เทปกาวสองหน้าแบบบางๆติดเพิ่มเข้าไปได้ครับ
Rit จักรยานทัวริ่งไว้ปั่นเที่ยวทางไกล Rit
พูดคุยกับ Rit Bicycle Touring Club ใน ThaiMTB
ติดตามพูดคุยทาง Facebook.com/RitBicycle
การโอนเงิน: ธานินทร์ ฤตวิรุฬห์ ธ.ไทยพาณิชย์ 364 2345 034
jojoserie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816785480
team: -
Bike: Brompton London LTD, Velo Orange Camargue, Trek Domane 6.9 Disc
ติดต่อ:

Re: ผ้าพันแฮนด์ BROOKs สามารถแกะออกมาแล้วติดใหม่ได้ไหมครับ??

โพสต์ โดย jojoserie »

แต่เบาะสีน้ำผึ้ง ใช้ไปสักพักสีมันเข้มขึ้นจนแทบจะเป็นสีน้ำตาลเลยนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Weeris B.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818745813
team: ขี่ไว้คุย
Bike: Surly Troll, Thorn Nomad, Dr. hon Speed P8, VO Pass Hunter, OnOne 456

โพสต์ โดย Weeris B. »

ได้แน่นอนครับ ... :D :D :D :D
"หากเป็นหนึ่งเดียวกับจักรวาลของคุณไม่ได้... ก็เป็นหนึ่งเดียวกับจักรยานของคุณซะ... "

https://www.facebook.com/groups/535543496473418/
kokzilar
สมาชิก
สมาชิก
Bike: 5.9

โพสต์ โดย kokzilar »

ขอบคุณทุกท่านครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”