ล้อหลังหลุดออกจาก drop out

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
jozilla
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: XXX
team: ยังหาอยู่จ้า
Bike: Fuji Touring 2011,Giant TCR SLR 2 2015

ล้อหลังหลุดออกจาก drop out

โพสต์ โดย jozilla »

เวลาออกตัวแรงๆแล้วล้อหลังหลุดออกจาก drop out ครับ หลุดมา 2-3 รอบแล้ว ครั้งล่าสุดเมื่อวันอาทิตย์ ก่อนออกปั่นก็ตรวจเช็คว่าล็อคแน่นดีแล้ว ช่วงตอนบ่ายกำลังจะข้ามถนน กดบันไดสะดุดดังกึ้ก หันไปดู ล้อหลุดจาก drop out เล่นเอาเสียวเลยครับ :cry: จะแก้ไขหรือป้องกันยังไงได้บ้างครับ รถ ฟูจิ ทัวร์ริ่ง ปี 2011
ความสุขเล็กๆ ที่ยิ่งใหญ่
อยากรู้เช็คIPจิอิอิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: I am Gary Fisher
team: PTT Bike Race
Bike: Gary Fisher Bigsur 2000 / Gary Fisher X-Caliber 1998 / Surly Troll / Trek Madone 2.3 (2013) / Bianchi Sampre 2011

Re: ล้อหลังหลุดออกจาก drop out

โพสต์ โดย อยากรู้เช็คIPจิอิอิ »

ล้ออะไร? ดุมอะไร แกนปลดอะไรครับ?
Dirt road adventures across the world.

"ถ้าใจถึง.....ก็ไปถึง"
jozilla
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji Touring 2011,Giant TCR SLR 2 2015

Re: ล้อหลังหลุดออกจาก drop out

ของติดรถเดิมๆเลยครับ
de win
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: BerGaMonT Greyhound

โพสต์ โดย de win »

ปลดเร็วไม่แน่นพอครับ
ถ้าแน่นขนาดโดนเนินยังไม่หลุดเลย
ถ้าหลุดอีก ก็ต้องมีอะไรเสื่อมสภาพแล้ว
paak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087 985 5724
team: สัมมากร MTB / 93BIKER.
Bike: PACIFIC DHr,REIGN X0,KHS F20T23,3_60

โพสต์ โดย paak »

ถ้าสามารถ โยกแกนพับ ออกได้ด้วยมือเดียว น่าจะยังไม่แน่นครับ ของผมต้องใช้สองมืองัดถึงออก ไม่มีปัญหา(แต่ไม่ใช่แน่นจนแทบจะกด หรืองัดไม่ออกนะครับ เรียกว่าพอได้ออกแรง :mrgreen: )

http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
tano
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon obi wan , surly cross check

โพสต์ โดย tano »

เคยใช้รุ่นเดียวกันครับ เคยหลุดเหมือนกันครับ ปลดเร็วต้องให้แน่นมากพอครับ แบบสองมือกดเลยทีเดียวจะไม่มีปัญหา
jozilla
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ ของเดิมก็ว่าตึงแล้วนะ สงสัยต้องอัดเพิ่มอีกหน่อย :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”