สอบถามเส้นทางปั่น ชลบุรี-สกลนคร

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
kiti30
สมาชิก
สมาชิก
Bike: araya federal
ตำแหน่ง: 700/75 ต.คลองตำหรุ อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

สอบถามเส้นทางปั่น ชลบุรี-สกลนคร

โพสต์ โดย kiti30 »

รบกวรสอบถามเส้นทางหน่อยครับ เพื่อนๆท่านใดที่อยู่ในจังหวัดทางผ่านช่วยเข้ามาแนะนำด้วยครับ
คือผมจะไปดูงานที่สกลนคร 1 เดือน ก็เลยว่าจะปั่นจักรยานจากไป โดยเริ่มจาก อมตะนครชลบุรีไปสกลนคร มีเวลาไม่เกิน 8 วัน เส้นทางไหนน่าปั่นบ้างครับ แนะนำกันเข้ามาเลยครับ ทางหลัก ทางรอง ทางที่ทัศนียภาพสวยๆ ขอบคุณล่วงหนาครับผม
แก้ไขล่าสุดโดย kiti30 เมื่อ 20 ก.ค. 2014, 14:21, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: สอบถามเส้นทางปั่น ชลบุรี-สกลนคร

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

บอกรายละเอียดน้อยจัง
ถ้าเป็นผมคงปั่นไปทางฉะเชิงเทรา
ปราจีน แวะพักนอน เขาใหญ่สักคืน
ต่อไปทางวังน้ำเขียว-ปักธงชัย เข้าโคราช
มหาสารคาม-กาฬสินธุ-ภูพาน-สกลนคร ประมาณนี้
ต้องทำรายละเอียดอีกที สำคัญที่สุดเลยคือมีเวลากี่วัน
ถ้าเวลาไม่ใช่ปัญหา สนุกเลยครับ วางแผนได้ตามใจอยากเลย
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
kiti30
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: 700/75 ต.คลองตำหรุ อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

Re: สอบถามเส้นทางปั่น ชลบุรี-สกลนคร

สนั่น อันทเกตุ เขียน:บอกรายละเอียดน้อยจัง
ถ้าเป็นผมคงปั่นไปทางฉะเชิงเทรา
ปราจีน แวะพักนอน เขาใหญ่สักคืน
ต่อไปทางวังน้ำเขียว-ปักธงชัย เข้าโคราช
มหาสารคาม-กาฬสินธุ-ภูพาน-สกลนคร ประมาณนี้
ต้องทำรายละเอียดอีกที สำคัญที่สุดเลยคือมีเวลากี่วัน
ถ้าเวลาไม่ใช่ปัญหา สนุกเลยครับ วางแผนได้ตามใจอยากเลย

ขอบคุณมากครับผม ผมว่าจะออกทางพนัสนิคม แล้วกำลังเลือกระหว่างไปเขาใหญ่กับทับลานอะไรน่าสนกว่ากัน
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

คิดว่าคงจะเลือก ข้ามภูพานนะครับ
รอชมภาพสวย ๆ โดยเฉพาะ ช่วงภูพาน ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
kitti-u
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปทุกดอย..คอยข้างล่าง
Bike: mosso..เก่าๆ
ตำแหน่ง: ห้วยเหียน ชลบุรี

โพสต์ โดย kitti-u »

พนัสออกเส้น331ตรงยาวกบินบุรีทับลานวังน้ำเขียวตรงเข้าโคราชผมว่าย่นกว่าขึ้นเขาใหญ่นะ :D
kiti30
สมาชิก
สมาชิก

kitti-u เขียน:พนัสออกเส้น331ตรงยาวกบินบุรีทับลานวังน้ำเขียวตรงเข้าโคราชผมว่าย่นกว่าขึ้นเขาใหญ่นะ :D
ขอบคุณครับ
tunpisit_tin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0972934193
team: BKBบ้านโคกไบค์ หนองกี่ กบินทร์บุรี
Bike: giant - trek

โพสต์ โดย tunpisit_tin »

kitti-u เขียน:พนัสออกเส้น331ตรงยาวกบินบุรีทับลานวังน้ำเขียวตรงเข้าโคราชผมว่าย่นกว่าขึ้นเขาใหญ่นะ :D
ตามนั้น ครับ ออกจากพนัสเช้าหน่อย มาพักเอาวังน้ำเขียวน่าจะทันวันรุ่งขึ้นค่อยต่อไปโคราช
ชมรมจักรยาน บ้านโคกไบค์ BKB ต.หนองกี่ อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี่

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=705634
รูปประจำตัวสมาชิก
STI2011
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย STI2011 »

เริ่มจาก พนัสไปสาย 331 เลยครับ ตรงไปกบินบุรีเลย. ประมาณ100 กม ถึงแยกกบินก็ตรงไปทับลาน
วันแรกน่าจะไปนอนแถว อุทยานแห่งชาติทับลาน. หน้าวาเลเวีย ชื่อไม่แน่ใจกำลังสร้างอยู่ ติดปั้ม ปตท
รุ่งเช้าค่อยปั่นขึ้นเขาโทน ไปปักธงชัยเข้าโคราช.
แล้วคงหาที่นอนแถวช่วงโคราชไป พิมาย

ต่อจากนี้คงรอเพื่อนๆแถวนั้นแนะนำแล้วกัน ผมเคยไปสกนนครแค่2ครั้งเองขับรถไปครับ
kiti30
สมาชิก
สมาชิก

STI2011 เขียน:เริ่มจาก พนัสไปสาย 331 เลยครับ ตรงไปกบินบุรีเลย. ประมาณ100 กม ถึงแยกกบินก็ตรงไปทับลาน
วันแรกน่าจะไปนอนแถว อุทยานแห่งชาติทับลาน. หน้าวาเลเวีย ชื่อไม่แน่ใจกำลังสร้างอยู่ ติดปั้ม ปตท
รุ่งเช้าค่อยปั่นขึ้นเขาโทน ไปปักธงชัยเข้าโคราช.
แล้วคงหาที่นอนแถวช่วงโคราชไป พิมาย

ต่อจากนี้คงรอเพื่อนๆแถวนั้นแนะนำแล้วกัน ผมเคยไปสกนนครแค่2ครั้งเองขับรถไปครับ
ขอบคุณมากเลยครับ 331 แล้วต้องไปต่อ 304 รึยาวไปเลยครับ
737
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: KMITL
Bike: Fisher, M1, Giant 760, Neo-Cot, Ground Control, GT, Pana Grand canyon, SoloistUltra,Miyata
ติดต่อ:

โพสต์ โดย 737 »

สกลนคร จว.ของนักทัวริ่ง รอชมภาพสวยๆด้วยนะครับ จาก 4 แยกกบิน ก็วิ่งตามเส้น 304 ขึ้น อช.ทับลาน ไปลง วังน้ำเขียวและปักธงชัย ได้เลยครับ ต่อจากนั้นรอพี่ๆเจ้าถิ่นมาแนะนำต่อครับ เตรียมตัวเรื่องฝนตกด้วยนะครับ ไฟท้ายส่องสว่าง ขอให้ :D โชคดีในการเดินทางครับ
techno00
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย techno00 »

นักปั่นแก่แก่ ยินดีต้อนรับ บนเทือกเขาภูพาน สร้างค้อ จะเอาถนนแบบไหน เอาแบบมีจูง หรือเอาแบบบีนเขามีหมด มาทงเต่างอยก็ดีเหมือน
techno00
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย techno00 »

ลองพิมพ์คำว่า ภูพานสกลนครใจเกินร้อย ครั้งที่ 1 19 ม.ค. 2557 จะรู้จักอะไรอีกมากนะ
kiti30
สมาชิก
สมาชิก

737 เขียน:สกลนคร จว.ของนักทัวริ่ง รอชมภาพสวยๆด้วยนะครับ จาก 4 แยกกบิน ก็วิ่งตามเส้น 304 ขึ้น อช.ทับลาน ไปลง วังน้ำเขียวและปักธงชัย ได้เลยครับ ต่อจากนั้นรอพี่ๆเจ้าถิ่นมาแนะนำต่อครับ เตรียมตัวเรื่องฝนตกด้วยนะครับ ไฟท้ายส่องสว่าง ขอให้ :D โชคดีในการเดินทางครับ
ขอบคุณมากครับ
kiti30
สมาชิก
สมาชิก

techno00 เขียน:ลองพิมพ์คำว่า ภูพานสกลนครใจเกินร้อย ครั้งที่ 1 19 ม.ค. 2557 จะรู้จักอะไรอีกมากนะ
ขอบคุณมากๆครับ ผมไปแบบเรื่อยๆกินลมชมวิว ไม่หนักมากเกินไป
tano
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon obi wan , surly cross check

โพสต์ โดย tano »

เส้นแนะนำของผมนี่ขอเริ่มจากอ.บ้านไผ่แล้วกันนะครับ จากอำเภอบ้านไผ่ไปจังหวัดมหาสารคาม ผ่านทางอำเภอบรบือน่าปั่นกว่าทางไปขอนแก่น อุดรแล้ววิ่งไปสกลครับ
เส้นทางนี้จะต้องผ่าน อ.บรบือ ...จ.มหาสารคาม...อ.ยางตลาด...จ.กาฬสินธุ์...อ.สมเด็จ...อ.ภูพาน ...จ.สกลนคร ครับ เส้นทางนี้น่าปั่นเหมือนกันครับผมว่าได้ฟิลลิ่งกว่าไปเส้นขอนแก่น อุดร สกลครับ ที่สำคัญใกล้กว่าด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”