กำลังจะไปอำเภอบางสะพานอาทิตย์นี้ครับ พอจะมีเส้นทางแนะนำบ้างมั้ยครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
Panda on The Rock
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0863991618
team: อิสระ
Bike: BIANCHI VOLPE, Surly Long Haul Tracker

กำลังจะไปอำเภอบางสะพานอาทิตย์นี้ครับ พอจะมีเส้นทางแนะนำบ้างมั้ยครับ

โพสต์ โดย Panda on The Rock »

อาทิตย์นี้ต้องไปงานแต่งงานของเพื่อนที่อำเภอบางสะพานน้อย ประจวบคีรีขันธ์ ว่าจะเอาจักรยานติดรถไปด้วย อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ท่านใดที่อยู่ละแวกนั้น แนะนำเส้นทางให้ด้วยครับ คงปั่นแบบสบายสบายวันอาทิตย์ตอนเช้า (ไม่รู้ว่าจะตื่นไหวมั้ย :roll: :o ) ที่เล็งเล็งไว้คือบางอำเภอบางสะพานน้อยปั่นไปอำเภอบางสะพานแล้วต่อไปบ้านกรูด แล้วกลับเส้นทางเดิม คงได้ระยะทางประมาณ 40-50 กิโล ก็คงพอประมาณแล้วครับ
เตยทะเล
สมาชิก
สมาชิก
team: 345 Bike Club, Bangtanai Bike Club
Bike: MTB
ติดต่อ:

Re: กำลังจะไปอำเภอบางสะพานอาทิตย์นี้ครับ พอจะมีเส้นทางแนะนำบ้างมั้ยครับ

โพสต์ โดย เตยทะเล »

อันนี้ผมปั่นไว้เมื่อปีที่แล้ว จากบ้านกรูด ไป-กลับบางสะพาน ใช้เส้นเลียบหาดเป็นหลักครับ .. จากแผนที่ระยะทาง 60 กม.หน่อย ๆ

ถ้ายังมีแรง ปั่นขึ้นเขาไปดูวิวที่วัดทางสายด้วยนะครับ

https://www.google.co.th/maps/ms?msa=0& ... 078d81f810
รูปประจำตัวสมาชิก
handnew
ขาประจำ
ขาประจำ
team: LKB bike club
Bike: Trek,Bianchi

Re: กำลังจะไปอำเภอบางสะพานอาทิตย์นี้ครับ พอจะมีเส้นทางแนะนำบ้างมั้ยครับ

โพสต์ โดย handnew »

เข้าไปทักทายในกลุ่มบางสะพานได้เลยครับ พี่ๆในกลุ่มใจดีครับ มีทริปมากมาย

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=5550
สบายๆ สไตล์หวานเย็น กินลม ชมวิว
Panda on The Rock
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0863991618
team: อิสระ
Bike: BIANCHI VOLPE, Surly Long Haul Tracker

โพสต์ โดย Panda on The Rock »

> คุณเตยทะเล ขอบคุณครับ จะลองแผนดูตามเส้นทางครับ

> คุณ handnew ขอบคุณมากครับ แล้วจะเข้าไปทักทายกลุ่มพี่พี่บางสะพานครับ จะได้เพื่อนใหม่เพิ่มอีกกลุ่มนึง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”