เกี่ยวกับ Surly ครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
iKwan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Colnago Master Pui
ตำแหน่ง: พระรามห้า
ติดต่อ:

เกี่ยวกับ Surly ครับ

โพสต์ โดย iKwan »

เห็นรถ Surly แล้วชอบครับ ทั้ง LHT และ Cross Check
LHT คงไม่ต้องพูดถึง ทัวริ่งเต็มตัวอยู่แล้ว แต่ Cross Check นี่ก็น่าสนใจ

ถ้าผมจะประกอบ Cross Check ใส่ยางทางเรียบแต่เบอร์ใหญ่นิดๆ วิ่งในเมือง บนถนนเป็นหลักอาจมีช่วงถนนไม่ค่อยดีบ้าง แอบมีตะแกรงไว้ไลท์ทัวริ่ง และชุด 105 จะผิดจุดประสงค์ของเฟรมหรือเปล่าครับ

ปล. ผมสูง 185 หนัก 90 นิดๆ ช่วงขายาวประมาณ 84 ซ.ม. ครับ เคยลองหมอบไซส์ 57 ไม่รอดครับ เล็กเกินไป ผมจะหาเฟรม Cross Check หรือ LHT ไซส์ผมจากไหนได้บ้างครับ
Give a man a fish, he eats for a day.
Teach a man how to fish, he eats for a lifetime.
รูปประจำตัวสมาชิก
demolisher
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale, Trek, Gary Fisher

Re: เกี่ยวกับ Surly ครับ

โพสต์ โดย demolisher »

iKwan เขียน:เห็นรถ Surly แล้วชอบครับ ทั้ง LHT และ Cross Check
LHT คงไม่ต้องพูดถึง ทัวริ่งเต็มตัวอยู่แล้ว แต่ Cross Check นี่ก็น่าสนใจ

ถ้าผมจะประกอบ Cross Check ใส่ยางทางเรียบแต่เบอร์ใหญ่นิดๆ วิ่งในเมือง บนถนนเป็นหลักอาจมีช่วงถนนไม่ค่อยดีบ้าง แอบมีตะแกรงไว้ไลท์ทัวริ่ง และชุด 105 จะผิดจุดประสงค์ของเฟรมหรือเปล่าครับ

ปล. ผมสูง 185 หนัก 90 นิดๆ ช่วงขายาวประมาณ 84 ซ.ม. ครับ เคยลองหมอบไซส์ 57 ไม่รอดครับ เล็กเกินไป ผมจะหาเฟรม Cross Check หรือ LHT ไซส์ผมจากไหนได้บ้างครับ

สูงกว่าผม 10 cm แต่ขาสั้นกว่าผม 2 cm ...!!! ถ้าใช้จักรยานใหญ่กว่านี้อานจะแทบจมลงไปในหลักอานหมดเลยหรือเปล่าอะครับ ? ถ้า size 57 หมายถึงความสูงของท่อนั่ง (บางยี่ห้อหมายถึงระยะอื่น) ก็เกรงว่า size 57 cm อาจจะใหญ่เกินไปแล้วด้วย (ถ้าเทียบเป็นหมอบ) ...อาจใช้ size 53 - 56 แล้วต้องยืด stem ช่วยเอาจะเป็นไปได้มากกว่าครับ
อ.เต็ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815754812
Bike: sulry LHT#merida#miyata#bridgestone crossroad#
ตำแหน่ง: ศรีราชา

โพสต์ โดย อ.เต็ง »

ร้านพี่หมาครับ
ผม สูง 190 ซม. หนัก 120 กก. จัดเฟรม surly lht มาแล้วครับ
ไปลองค่อมดูได้ครับ ตอนผมลอง ไซค์ 58,60,62 พี่เขามีทุกไซค์ครับ
จักรยานเป็นพาหนะชิ้นสุดท้าย ที่มนุษย์ต้องกลับมาใช้มัน
iKwan
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

demolisher เขียน:
iKwan เขียน:เห็นรถ Surly แล้วชอบครับ ทั้ง LHT และ Cross Check

สูงกว่าผม 10 cm แต่ขาสั้นกว่าผม 2 cm ...!!! ถ้าใช้จักรยานใหญ่กว่านี้อานจะแทบจมลงไปในหลักอานหมดเลยหรือเปล่าอะครับ ? ถ้า size 57 หมายถึงความสูงของท่อนั่ง (บางยี่ห้อหมายถึงระยะอื่น) ก็เกรงว่า size 57 cm อาจจะใหญ่เกินไปแล้วด้วย (ถ้าเทียบเป็นหมอบ) ...อาจใช้ size 53 - 56 แล้วต้องยืด stem ช่วยเอาจะเป็นไปได้มากกว่าครับ

ขออภัยครับ คราวก่อนวัดแบบแตะๆ :) คราวนี้เลยวัดแบบจริงจังอีกนิด (งูๆ ปลาๆ ใช้แอพลูกน้ำที่แถมมากับไอโฟนช่วย) ได้ความยาวช่วงขาด้านในที่ประมาณ 90 cm. ครับ
Give a man a fish, he eats for a day.
Teach a man how to fish, he eats for a lifetime.
iKwan
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

อ.เต็ง เขียน:ร้านพี่หมาครับ
ผม สูง 190 ซม. หนัก 120 กก. จัดเฟรม surly lht มาแล้วครับ
ไปลองค่อมดูได้ครับ ตอนผมลอง ไซค์ 58,60,62 พี่เขามีทุกไซค์ครับ

ขอบคุณมากครับ ผมพยายามโทรหาแกมา 2-3 วันแล้ว ยังติดต่อไม่ได้เลยครับผม เมื่อวันพุธลองไปที่ร้านเลยก็ไม่เปิดครับ :P
อ.เต็ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815754812
Bike: sulry LHT#merida#miyata#bridgestone crossroad#
ตำแหน่ง: ศรีราชา

โพสต์ โดย อ.เต็ง »

iKwan เขียน:

ขอบคุณมากครับ ผมพยายามโทรหาแกมา 2-3 วันแล้ว ยังติดต่อไม่ได้เลยครับผม เมื่อวันพุธลองไปที่ร้านเลยก็ไม่เปิดครับ :P
พี่แกไม่ค่อยรับโทรศัพท์ครับ ตอนผมจะซื้อก็เหมือนกันเป็นสัปดาห์ ไม่รับเลย จนหายอยากได้ไปรอบนึง ผ่านมาอีกเดือนนึง เกิดอยากได้ขึ้นมาอีก ไม่โทรแล้ว ไปร้านเลยดีกว่าครับ และร้านพี่เขาเปิดช่วงบ่ายถึงดึกนะครับ ช่วงเช้าไม่ต้องไปครับ
จักรยานเป็นพาหนะชิ้นสุดท้าย ที่มนุษย์ต้องกลับมาใช้มัน
iKwan
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

อ.เต็ง เขียน:
iKwan เขียน:

พี่แกไม่ค่อยรับโทรศัพท์ครับ ตอนผมจะซื้อก็เหมือนกันเป็นสัปดาห์ ไม่รับเลย จนหายอยากได้ไปรอบนึง ผ่านมาอีกเดือนนึง เกิดอยากได้ขึ้นมาอีก ไม่โทรแล้ว ไปร้านเลยดีกว่าครับ และร้านพี่เขาเปิดช่วงบ่ายถึงดึกนะครับ ช่วงเช้าไม่ต้องไปครับ

555 ของผมแกไม่ได้ไม่รับครับ คือมันเข้าระบบฝากข้อความตลอดเลยครับ ฮาๆๆๆๆ บุกไปร้านก็ปิดซะงั้นครับ ไว้โอกาสเสียเงินมาถึงเมื่อไหร่คงได้เจอแกล่ะครับ :lol:
sompongh
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Surly LHT,Tout Terrain
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย sompongh »

อาจจะออกทริปนะครับ โทรไปสัก โน่น บ่ายสามขึ้นไปครับ เพื่อดูว่าอยู่ร้านไหม แล้วค่อยดอดไป แต่ช่วงนี้ผมว่าแกไม่น่าไปไหนนะครับ จัดไปครับ แกน่าจะมีทุก size ผม size สุด 42 เพิ่งถอยมาครับ
demolisher
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale, Trek, Gary Fisher

ท่านไหนจะไปรบกวนฝากถามพี่หมาให้นิดได้ไหมครับ LHT ของพี่ผม ลายคำว่า Long Haul Trucker ที่ท่อนอนเอาปลายนิ้วถูๆ แล้ว
ลายมันหายไปได้แฮะ เห็นทีแรกก็ตอนที่มันแหว่งๆ ไปแล้วด้วยความสงสัยก็เลยเอานิ้วไปเช็ดๆ ...แหงะ...มันกุดตามนิ้วเรย เพิ่งเอาออกทริปครั้งแรกครั้งสองเองด้วย นอกจากจะไม่ไปถูโดนมันแล้วมีวิธีป้องไม่ให้มันทยอยหายไปไหมครับ (อันที่จริง กุดถึงขนาดนี้แล้วอารมณ์ประมาณว่าเอาออกไปให้หมดจะงามกว่าป่าวแล้วหละ) มีวิธีเอาพวกมันกลับมาครบๆ ไหมครับ ตำแหน่งอื่นๆ จะเป็นแบบเดียวกันป่าวอะครับ และค่าเอากลับมาแพงไหมครับ ขอบพระคุณมากครับ
namasith
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819495655
Bike: surly LHT
ตำแหน่ง: จันทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย namasith »

ร้านคุณหมา ผมเทียวไป เทียวมา โทร.ก็แล้ว เป็นเดือน ยังไม่สำเร็จ สุดท้าย ร้านคุณปิงจัดให้(ร้านเน้นทัวริ่ง) ลองดูครับ เผื่อมีไซส์คุณ
namasith
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819495655
Bike: surly LHT
ตำแหน่ง: จันทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย namasith »

ร้านเน้นทัวริ่ง ไม่ใช่ชื่อร้านนะครับ แต่เป็นร้านที่บริการเกี่ยวกับจักรยานทัวริ่ง และอุปกรณ์ทัวริ่งครบวงจร
pnuc
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-116-3871
team: ชมรมปั่นตุ๋ย
Bike: Surly LHT, Tern P9, On-One Inbred, Thorn Nomad
ตำแหน่ง: วัดเกต เชียงใหม่

โพสต์ โดย pnuc »

พี่หมาไปญี่ปุ่น เปิดร้านอีกทีวันอังคารครับ ;)
สามแมวจักรยาน Triple Cats Cycle https://www.facebook.com/3catscycle/
Bicycle Service, Custom Wheels Building For Touring, Commuting, MTB & Small Wheels
089-116-3871

Line ID : pnuc_cha
"Let's ride and get high"
iKwan
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

pnuc เขียน:พี่หมาไปญี่ปุ่น เปิดร้านอีกทีวันอังคารครับ ;)
รับทราบคร้าบบบบ :)
maesaa hawaii
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869140972
team: Bike Eye View
Bike: JONES bike
ตำแหน่ง: พุทธมณฑลสาย๔
ติดต่อ:

โพสต์ โดย maesaa hawaii »

demolisher เขียน:ท่านไหนจะไปรบกวนฝากถามพี่หมาให้นิดได้ไหมครับ LHT ของพี่ผม ลายคำว่า Long Haul Trucker ที่ท่อนอนเอาปลายนิ้วถูๆ แล้ว
ลายมันหายไปได้แฮะ เห็นทีแรกก็ตอนที่มันแหว่งๆ ไปแล้วด้วยความสงสัยก็เลยเอานิ้วไปเช็ดๆ ...แหงะ...มันกุดตามนิ้วเรย เพิ่งเอาออกทริปครั้งแรกครั้งสองเองด้วย นอกจากจะไม่ไปถูโดนมันแล้วมีวิธีป้องไม่ให้มันทยอยหายไปไหมครับ (อันที่จริง กุดถึงขนาดนี้แล้วอารมณ์ประมาณว่าเอาออกไปให้หมดจะงามกว่าป่าวแล้วหละ) มีวิธีเอาพวกมันกลับมาครบๆ ไหมครับ ตำแหน่งอื่นๆ จะเป็นแบบเดียวกันป่าวอะครับ และค่าเอากลับมาแพงไหมครับ ขอบพระคุณมากครับ

สติ๊กเกอร์ Surly มันหลุดง่ายเป็นปกติที่ไม่ควรจะปกติ555 วิธีเอากลับคืนมา ไปซื้อสติ๊กเกอร์ใหม่มาติด ประมาณ 600-700 บาท ถ้ากลัวจะลอกอีก เอาแล็คเกอร์พ่นทับหรือทั้งคันเลย ค่ะ :D :D
I am balancing
Careful and steady
And reveling in energy that everyone's emitting~

สำหรับสาระ และความสนุก https://www.facebook.com/BikeEyeView
Wepsite : http://www.Bikeeyeview.com
LineID: maesaahawaii
demolisher
ขาประจำ
ขาประจำ

maesaa hawaii เขียน:
demolisher เขียน:ท่านไหนจะไปรบกวนฝากถามพี่หมาให้นิดได้ไหมครับ LHT ของพี่ผม ลายคำว่า Long Haul Trucker ที่ท่อนอนเอาปลายนิ้วถูๆ แล้ว

สติ๊กเกอร์ Surly มันหลุดง่ายเป็นปกติที่ไม่ควรจะปกติ555 วิธีเอากลับคืนมา ไปซื้อสติ๊กเกอร์ใหม่มาติด ประมาณ 600-700 บาท ถ้ากลัวจะลอกอีก เอาแล็คเกอร์พ่นทับหรือทั้งคันเลย ค่ะ :D :D

ขอบพระคุณมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”