ขอความเห็นพี่ๆ กับ trek 7.3 FS กับ merida speeder T2

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
apichat_InsE
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอความเห็นพี่ๆ กับ trek 7.3 FS กับ merida speeder T2

โพสต์ โดย apichat_InsE »

พี่ tidnajohnny ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำขนาดของรถให้ครับ
พี่ seed2524 ตัว crossway ผมก็สนใจอยู่เช่นกันครับ ยังไม่มีโอกาสได้เปรียบเทียบตัวเป็นๆ เลยครับ อยากไปลองคร่อมตัวจริง แล้วจะตัดสินใจอีกครั้งนึงครับ แต่ตอนนี้ใจผมไปตัว speeder T2 แล้วครับ อิอิ
รูปประจำตัวสมาชิก
seed2524
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้ทีมสังกัด
Bike: Mongoose Sycamore touring bike

โพสต์ โดย seed2524 »

ครับ ผมก็เกือบได้สอยตัวสปีดแล้วครับ ติดตรงร้านไซส์ผมหมด เลยจัดตัวนี้มาแทน ชอบสปีดตรงที่ตะเกียบหน้ามีรูใส่แร๊กด้วย

ปล.โช๊คหนักไปหน่อย เกือบ 2 โลครึ่ง
ปั่นด้วยหัวใจ ท่องเที่ยวไทยไปด้วยกัน

Facebook Fanpage : @Touringbikeaccessories, @Up2You
Line ID: Km.thailand
สมาชิก
สมาชิก

Re:

seed2524 เขียน:ครับ ผมก็เกือบได้สอยตัวสปีดแล้วครับ ติดตรงร้านไซส์ผมหมด เลยจัดตัวนี้มาแทน ชอบสปีดตรงที่ตะเกียบหน้ามีรูใส่แร๊กด้วย

ปล.โช๊คหนักไปหน่อย เกือบ 2 โลครึ่ง
พี่ seed2524 ไม่ทราบว่าจัด crossway 100 หรือ crossway 300 มาครับ ใช้งานเป็นยังไงบ้างครับ
seed2524
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mongoose Sycamore touring bike

Re: Re:

apichat_InsE เขียน:
seed2524 เขียน:ครับ ผมก็เกือบได้สอยตัวสปีดแล้วครับ ติดตรงร้านไซส์ผมหมด เลยจัดตัวนี้มาแทน ชอบสปีดตรงที่ตะเกียบหน้ามีรูใส่แร๊กด้วย

พี่ seed2524 ไม่ทราบว่าจัด crossway 100 หรือ crossway 300 มาครับ ใช้งานเป็นยังไงบ้างครับ
จัดตัว 300 มาครับ ใช้งานได้ปกติครับ แต่แอบหนักโช๊คเวลายกขึ้นสะพานลอยนิดหน่อยครับ องศารถเดิมๆนั่งสบายครับไม่ก้มมาก ใหลพอสมควรถ้าเปลี่ยนดุมใหม่นะครับ โช๊คหน้าอย่าหวังเรื่องความนิ่มนวลเพราะเป็นโช๊คติดรถ ระยะยุบแค่ 60 โดดลงฟุ๊ตปาทมีสะท้านมือที่สำคัญ หาโช๊คล้อ 700 ยากแต่ใช้กับโช๊ก 29 นิ้วได้สบายๆ หลักอานโช๊ค ใช้งานได้ดีในทางขรุขระแต่จะเสียจังหวะเวลามันยุบตัว ผมปรับไว้แข็งสุดตลอด

โดยรวมปั่นในเมืองดีครับ คล่องตัว ช่วงเลี้ยวไม่ยาวมาก ผมเอาไปติดตระแกรงหลังกับแร๊กหน้า ลองขนฟูลโหลด ใช้งานได้ดีครับ แต่เฟรมจะย้วยนิดหน่อยถ้าใส่แต่ของด้านท้าย แก้อาการย้วยด้วยการ บรรทุกเต็มพิกัดหน้าหลังก็ไม่ย้วยแล้ว

ปล. รักทัวริ่ง ต้องรับน้ำหนักได้ครับ อิอิ (ยกฟูลโหลดข้ามสะพานลอยทุกวันจนชินไปเองครับ) :lol: :lol: :lol:
ปั่นด้วยหัวใจ ท่องเที่ยวไทยไปด้วยกัน

Facebook Fanpage : @Touringbikeaccessories, @Up2You
seed2524
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอความเห็นพี่ๆ กับ trek 7.3 FS กับ merida speeder T2

โอ้วววววว เพิ่งไล่อ่านที่โพสรูปมโหราญไว้ ขออภัยด้วยครับ ไม่ได้ลดขนาด ใช้มือถือโพส

สมาชิก
สมาชิก

seed2524 เขียน:
apichat_InsE เขียน:

จัดตัว 300 มาครับ ใช้งานได้ปกติครับ แต่แอบหนักโช๊คเวลายกขึ้นสะพานลอยนิดหน่อยครับ องศารถเดิมๆนั่งสบายครับไม่ก้มมาก ใหลพอสมควรถ้าเปลี่ยนดุมใหม่นะครับ โช๊คหน้าอย่าหวังเรื่องความนิ่มนวลเพราะเป็นโช๊คติดรถ ระยะยุบแค่ 60 โดดลงฟุ๊ตปาทมีสะท้านมือที่สำคัญ หาโช๊คล้อ 700 ยากแต่ใช้กับโช๊ก 29 นิ้วได้สบายๆ หลักอานโช๊ค ใช้งานได้ดีในทางขรุขระแต่จะเสียจังหวะเวลามันยุบตัว ผมปรับไว้แข็งสุดตลอด

โดยรวมปั่นในเมืองดีครับ คล่องตัว ช่วงเลี้ยวไม่ยาวมาก ผมเอาไปติดตระแกรงหลังกับแร๊กหน้า ลองขนฟูลโหลด ใช้งานได้ดีครับ แต่เฟรมจะย้วยนิดหน่อยถ้าใส่แต่ของด้านท้าย แก้อาการย้วยด้วยการ บรรทุกเต็มพิกัดหน้าหลังก็ไม่ย้วยแล้ว

ปล. รักทัวริ่ง ต้องรับน้ำหนักได้ครับ อิอิ (ยกฟูลโหลดข้ามสะพานลอยทุกวันจนชินไปเองครับ) :lol: :lol: :lol:

ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำสำหรับการใช้งานจริงครับ ได้ความรู้มากเลยครับ ตอนนี้ก็คิดว่าเจอแนวของตัวเองแล้วครับ แนวทัวริ่ง อิอิ
pongsak1979
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Surly Disk Trucker - bianchi kuma 27.25
ติดต่อ:

Re:

โพสต์ โดย pongsak1979 »

seed2524 เขียน:รูปภาพ
รบกวนถามหน่อยคับ ว่าตะแกรงหน้า เรียกว่ารุ่นอะไรคับ เอามาใส่ ครอสเวย์ 100
seed2524
ขาประจำ
ขาประจำ

แร๊กหน้ายึดโช๊กของวินสิตาครับ เนื่องจากผมเอามาใช้กับโช๊คดีสเบรกต้องดัดตัวยึดหลักวีเบรกครับ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”