ชวนปั่นลงแทร็คโป่งดินดำ-เขาเขียว-แนวกันไฟ วัดเขาน้อยคีรีวัน ชลบุรีครับ

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
คนบ้านโคกนาโก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0923516919
Bike: SCOTT Scale 950 1x11 sp. Fox FIT4

ชวนปั่นลงแทร็คโป่งดินดำ-เขาเขียว-แนวกันไฟ วัดเขาน้อยคีรีวัน ชลบุรีครับ

โพสต์ โดย คนบ้านโคกนาโก »

:D :D สวัสดีครับพี่น้องชาว Thaimtb ทุกท่าน ขออนุญาตลงจัดทริปส่งท้ายปี ต้อนรับปี ๒๕๕๗ ครับ อยากชวนพี่เสือ น้องเสือ ที่ชื่นชอบ ความโหด มันส์ ฮา ไปไหว้พระเพื่อเป็นสิริมงคลต้อนรับปีใหม่ ที่วดโฆษิตฯ บนเขาเขียวครับ โดยใช้เส้นทางที่ต้องใช้วิริยะอุตสาหะ ในการเดินทาง ซึ่งเราจะดันเนินแทรคจากอ่างเก็บน้ำโป่งดินดำ ขึ้นไปที่ศูนย์ฝึกอบรมของสวนสัตว์เขาเขียว เชื่อว่าหลายท่านในชลบุรีคงจะรู้จักดี เส้นทางแทรคครบรสต้องที่นี่เลยครับ ฝึกทักษะได้เป็นอย่างดี ปกติจะไปคนเดียวตลอด เส้นทางนี้ชอบมากครับ สนุกสุดๆ และได้บุญด้วย ที่สำคัญเป็นการบำเพ็ญขันติด้วยครับ.. :lol: :lol: :lol: กำหนดการคร่าว ๆ ครับ
อาทิตย์ ที่ ๕ มกราคม ๒๕๕๗
เวลา ๐๘.๐๐ น. รวมตัวกันที่อ่างเก็บน้ำโป่งดินดำ ฝั่งฝายน้ำล้น (บ้านพักคนงานสวนมะนาว)
เวลา ๐๘.๓๐ น. ออกตัวไปตามแทร็ครอบอ่างเก็บน้ำ (ทวนเข็มนาฬิกานะครับ)
กำหนดไม่ได้ ถึงวัดโฆษิตฯ ไหว้พระ เดินชมธรรมชาติในวัด สนทนาธรรมกับหลวงพ่อที่วัด... :D :D :D
เวลา ...... ลงจากวัดถึงสวนสัตว์ ปั่นไปกินผัดไทยไข่ปู ที่บายพาส (ข้างสะพานสวนผีเสื้อ) ตามพลังที่สูญเสียไป :lol: :lol: :lol:
:D :D จากนั้นก็แยกย้ายกลับบ้านครับ..... :D :D
ปล....สำหรับใครที่คิดจะเอารถมาจอดที่อ่างเก็บน้ำโป่งดินดำ ก็สามารถแยกตัวออกมาได้หลังจากออกจากสวนสัตว์นะครับ.. :D :D
มีภาพเส้นทางมาให้ดูเพื่อตัดสินใจร่วมทริปครับ.....เป็นเพียงบางส่วนของเส้นทางนะครับ :D :D :D
ไฟล์แนบ
1.jpg (112.98 KiB) เข้าดูแล้ว 1357 ครั้ง
2.jpg (118.58 KiB) เข้าดูแล้ว 1357 ครั้ง
3.jpg (119.51 KiB) เข้าดูแล้ว 1357 ครั้ง
4.jpg (112.4 KiB) เข้าดูแล้ว 1357 ครั้ง
5.jpg (116.7 KiB) เข้าดูแล้ว 1357 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย คนบ้านโคกนาโก เมื่อ 06 ม.ค. 2014, 15:24, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: SCOTT Scale 950 1x11 sp. Fox FIT4

Re: ชวนปั่นไปไหว้พระที่วัดโฆษิตฯ บนเขาเขียวครับ ต้อนรับปี 2557 ในวันอาทิตย์ ที่ ๕ มกราคมนี้ครับ (แทร็คและเนิน)

:D :D ทางลาดยางนั้น...ไปวัดโฆษิตฯ ครับ :D :D ต้องปั่นไปอีกประมาณ 7 กม. มั้งก็จะถึงวัด. :mrgreen: :mrgreen:
ไฟล์แนบ
6.jpg (119.91 KiB) เข้าดูแล้ว 1356 ครั้ง
7.jpg (115.17 KiB) เข้าดูแล้ว 1356 ครั้ง
8.jpg (105.17 KiB) เข้าดูแล้ว 1356 ครั้ง
9.jpg (102.88 KiB) เข้าดูแล้ว 1356 ครั้ง
10.jpg (111.45 KiB) เข้าดูแล้ว 1356 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ชวนปั่นลงแทร็คโป่งดินดำ-เขาเขียว-แนวกันไฟ วัดเขาน้อยคีรีวัน ชลบุรีครับ

คนบ้านโคกนาโก เขียน: :D :D สวัสดีครับพี่น้องชาว Thaimtb ทุกท่าน ขออนุญาตลงจัดทริปส่งท้ายปี ต้อนรับปี ๒๕๕๗ ครับ อยากชวนพี่เสือ น้องเสือ ที่ชื่นชอบ ความโหด มันส์ ฮา ไปไหว้พระเพื่อเป็นสิริมงคลต้อนรับปีใหม่ ที่วดโฆษิตฯ บนเขาเขียวครับ โดยใช้เส้นทางที่ต้องใช้วิริยะอุตสาหะ ในการเดินทาง ซึ่งเราจะดันเนินแทรคจากอ่างเก็บน้ำโป่งดินดำ ขึ้นไปที่ศูนย์ฝึกอบรมของสวนสัตว์เขาเขียว เชื่อว่าหลายท่านในชลบุรีคงจะรู้จักดี เส้นทางแทรคครบรสต้องที่นี่เลยครับ ฝึกทักษะได้เป็นอย่างดี ปกติจะไปคนเดียวตลอด เส้นทางนี้ชอบมากครับ สนุกสุดๆ และได้บุญด้วย ที่สำคัญเป็นการบำเพ็ญขันติด้วยครับ.. :lol: :lol: :lol: กำหนดการคร่าว ๆ ครับ
อาทิตย์ ที่ ๕ มกราคม ๒๕๕๗
เวลา ๐๘.๐๐ น. รวมตัวกันที่อ่างเก็บน้ำโป่งดินดำ ฝั่งฝายน้ำล้น (บ้านพักคนงานสวนมะนาว)
เวลา ๐๘.๓๐ น. ออกตัวไปตามแทร็ครอบอ่างเก็บน้ำ (ทวนเข็มนาฬิกานะครับ)
กำหนดไม่ได้ ถึงวัดโฆษิตฯ ไหว้พระ เดินชมธรรมชาติในวัด สนทนาธรรมกับหลวงพ่อที่วัด... :D :D :D
เวลา ...... ลงจากวัดถึงสวนสัตว์ ปั่นไปกินผัดไทยไข่ปู ที่บายพาส (ข้างสะพานสวนผีเสื้อ) ตามพลังที่สูญเสียไป :lol: :lol: :lol:
:D :D จากนั้นก็แยกย้ายกลับบ้านครับ..... :D :D
ปล....สำหรับใครที่คิดจะเอารถมาจอดที่อ่างเก็บน้ำโป่งดินดำ ก็สามารถแยกตัวออกมาได้หลังจากออกจากสวนสัตว์นะครับ.. :D :D
มีภาพเส้นทางมาให้ดูเพื่อตัดสินใจร่วมทริปครับ.....เป็นเพียงบางส่วนของเส้นทางนะครับ :D :D :D
หลังจากที่ประกาศจัดทริปหนักๆ ไป...ปรากฎว่า..ไม่มีใครมาเล่นด้วยเลย...แต่ไปคราวนี้รู้สึกว่าปลอดภัยกว่าครั้งก่อนๆ เยอะครับ...เพราะป่าเริ่มโล่งขึ้น มองไปก็ไม่น่ากลัว แต่มนต์เสน่ห์ของเส้นทางยังเมื้อนเดิม :mrgreen: :mrgreen: สนุกสุด ๆ ไปคนเดียวก็หายห่วงแล้ว มาวันนี้จึงขอแจ้งไว้ในบอร์เลยครับว่า ใครสนใจอยากลองปั่นแบบนี้....ก็ติดต่อผมได้ครับ สำหรับคนไกล ยินดีเป็นเนฯ ให้ครับ...อยากรู้ อยากลองทางแทรคเส้นไหน ในเขาเขียว บอกมาเลยครับ ชอบปั่นขึ้น หรือดิ่งลง หรืออยากเสริมทักษะหินลอย ก็บอกได้ครับ ยินดีเป็นเจ้าบ้านที่ดีครับ จากนี้ไปจนถึงหน้าฝน ปั่นเส้นทางนี้ทุกวันอาทิตย์ครับ :D :D :D (คนเดียวตลอด เรื่องเวลาคุยกันได้) ใครอยากมาร่วมแจม โทรหาผม 087-936-8214 รันครับ :D :D ;) ;) สำหรับอาทิยต์ที่ผ่านมา ไปคนเดว ภาพสรุปทริปจึงมีแค่นี้ พยายามอย่างสุดความสามารถแล้ว ต้องขอโทษด้วยนะครับ :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
เหงาสวด สวด 555.jpg
เหงาสวด สวด 555.jpg (112.12 KiB) เข้าดูแล้ว 1231 ครั้ง
kongeng03
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สังกัด
Bike: sapcialiZ M4 2015

Re: ชวนปั่นลงแทร็คโป่งดินดำ-เขาเขียว-แนวกันไฟ วัดเขาน้อยคีรีวัน ชลบุรีครับ

โพสต์ โดย kongeng03 »

อยากไปด้วยครับ ยังปั่นอยู่หรือเปล่าครับเขาเขียวอะ ขอบคุณครับ :D :D :D
ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
ขาประจำ
ขาประจำ

kongeng03 เขียน:อยากไปด้วยครับ ยังปั่นอยู่หรือเปล่าครับเขาเขียวอะ ขอบคุณครับ :D :D :D
ช่วงนี้ผมปั่นที่เขาฉลากซะส่วนใหญ่ครับ......จะไปเขาเขียว-โป่งดินดำบ้าง เฉพาะตอนที่มีเพื่อนชวน.....แต่ช่วงนี้แถวนั้นก็มีคนปั่นกันเยอะนะครับ
เสาร์-อาทิตย์ มีคนไปทุกวัน ไม่น่าจะต่ำกว่า 10 คัน/วัน ครับ ....แต่ถ้าต้องการให้ผมพาไปก็ติดต่อมาได้ครับ...ยินดีพาไป
kongeng03
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สังกัด
Bike: sapcialiZ M4 2015

โพสต์ โดย kongeng03 »

ครับยินดีมากเลยครับ อยากชวนไปปั่นด้วยครับ รบกวนหน่อยพอดีผมพึ่งย้ายมาจากต่างจังหวัดครับ

ขอบคุณครับ ผมปั่นได้ช่วงเย็นครับ จันทร์ถึงพฤหัสครับ
ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”