ลุงโท น้าทิม พี่หมี และพี่ ๆ Novice จัดทริปน้องใหม่ วันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม 2555

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

ลุงโท น้าทิม พี่หมี และพี่ ๆ Novice จัดทริปน้องใหม่ วันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม 2555

โพสต์ โดย ลุงโท »

น้องใหม่ทุกท่าน กลับมาตามคำเรียกร้องครับ ทริปฝึกน้องใหม่
หายหน้าหายตาไป 1 เดือนกลับมาแล้วพี่ ๆ ทนไม่ไหว เหงา เรียกร้องเมื่อไรจะจัด ไม่มีทริปน้องใหม่
ไม่มีให้สนุกสนานเลย มะ หายไปนานกลับมาทำ 100 กม. ดูซิยังมีฝีมือเหมือนเดิม หรือแย่ลงกว่าเดิม
สำหรับพี่เก่าส่วนน้องใหม่ ถ้ากายพร้อม ใจพร้อม เชิญ

นัด
27 ตุลาคม 2555
จุดนัดพบจุดที่ 1 หน้า iT Square หลักสี่ ออกตัว 7.15 น.
จุดนัดพบจุดที่ 2 ข้าง Workpoint เลียบคลองเปรม ออกตัว 8.30 น.
กลับมาจุดเริ่มต้นประมาณ 5-6 โมงเย็น
หน้าหนาวมืดเร็วเอาไฟมาด้วยนะครับ

เส้นทาง เลียบคลองเปรมไปอยุธยา ขากลับ ถ้าเลียบฝั่งขวาแม่น้ำเจ้าพระยาได้จะทำ ถ้าทำไม่ได้จะกลับ
ทางเดิมนะครับ ระยะทาง 100 กม. ถ้าจาก It 120 กม.

ใครมีคำถามยิงมา เดี๋ยวพี่ ๆ ตอบให้

คนที่มีกรณีต่อไปนี้อย่าเพิ่งมา
1. มีโรคประจำตัว ซึ่งเป็นอันตรายต่อการออกกำลังกาย
2. คนที่เคยเป็นตะคริวตามลำตัว
3. คนที่นอนไม่หลับ อดนอน

และ
เพื่อเป็นการเข้าใจที่ถูกต้องและตรงกันระหว่างผู้ร่วมปั่นจักรยานทริปมือใหม่ ลุงโท โนวิส ขอชี้แจงดังนี้.-
“ทริปมือใหม่ที่จัดประจำทุกเดือน ไม่ได้ทำไปเพื่อการค้า และไม่ได้รับการสนับสนุน จากองค์กร บริษัท ห้างร้าน ใดๆเลย เป็นการจัดทริปโดยจิตอาสาผู้ที่รักและเห็นประโยชน์การในปั่นจักรยานเท่านั้น รายชื่อและรูปของบุคคลจิตอาสาเหล่านี้ ปรากฎอยู่แล้วในกระทู้ด้านล่าง แล้ว จิตอาสาทุกคนจะมาร่วมปั่นทริปนี้ หากไม่ติดภาระกิจอะไร

ทริปมือใหม่นี้ไม่มีการเรียกเก็บค่าใช้จ่ายใดๆ การที่ขอให้ลงชื่อในกระทู้ ก็เพื่อจะได้รู้จำนวนที่ผู้จะร่วมปั่น ส่วนขอให้แจ้งประวัติและขอให้เขียนข้อมูลส่วนตัวพกติดตัวท่านไว้นั้น ก็เพื่อความสะดวกในการช่วยเหลือในยามจำเป็นเท่านั้น หากเกิดอุบัติเหตุหรือเสียหายไม่ว่ากรณีใดๆ ผู้ร่วมทริปไม่อาจเรียกร้องค่าเสียหายใดๆได้ ผู้ร่วมทริปต้องรับผิดชอบด้วยตนเอง ขอบคุณ”

ใครไปลงชื่อด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ลุงโท เมื่อ 16 ต.ค. 2012, 16:44, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
รูปประจำตัวสมาชิก
moobinchai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818065034
team: NOVICE BKK
Bike: GIANT SOMA TREK DAHON MIYATA KONA

Re: ลุงโท น้าทิม พี่หมี และพี่ ๆ Novice จัดทริปน้องใหม่ วันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม 2555

โพสต์ โดย moobinchai »

ทริปน้องใหม่เดือนนี้เปิดช้าไปหน่อย หวังว่าสมาชิกคงมาร่วมด้วยช่วยกันเหมือนเดิมนะค่ะ
เหลือเวลาเกือบสองอาทิตย์ ซ้อมขาทันค่ะ วันละนิดวันละหน่อยก็ยังดีกว่าไม่ได้ซ้อม
รุ่นพี่รอดููแลและสนุกไปด้วยกัน
ไม่ต้องกลัวว่าจะเป็นภาระหรือกลัวจะตามไม่ทัน ขอแค่ซ้อมบ้าง ก็ไปด้วยกันได้
ไม่มีทริปไหนที่จะเปิดโอกาสให้มือใหม่ ขาอ่อนไปด้วยเท่าทริปลุงโทแล้ว
ไม่มีคำว่าถูกทิ้งแน่นอน
เจอกันวันเสาร์ที่ 27 นะค่ะ

ู่
ขาแข็งแต่แรงไม่มี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 098-670-8148
team: ไร้สังกัด
Bike: Trek fx Livestrong , specialized allez elite
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ

Re: ลุงโท น้าทิม พี่หมี และพี่ ๆ Novice จัดทริปน้องใหม่ วันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม 2555

โพสต์ โดย ขาแข็งแต่แรงไม่มี »

ลงชื่อเป็นน้องใหม่ด้วยคนครับ

ประวัติการซ้อม ช่วงนี้ไม่ได้ซ้อมเลยครับ
แต่เคยผ่านทริปลุงโทมาหลายรอบแล้ว

ช่วงนี้ไม่ได้จับจักรยาน 2 อาทิตย์ สงสัยต้องขอริบบริ้นเขียวติดแขนเสื้อซะหน่อยแล้วครับ :lol: :lol:

แบบว่าต้องการ การดูแลเป็นพิเศษ :lol: :lol:

บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร
แต่กลับทุ่มเวลาทั้งชีวิตให้แก่ศัตรู
นู๋เป็ด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Novice & Smile :)
Bike: Trek ไฮบริดรักโลก

โพสต์ โดย นู๋เป็ด »

moobinchai เขียน:ทริปน้องใหม่เดือนนี้เปิดช้าไปหน่อย หวังว่าสมาชิกคงมาร่วมด้วยช่วยกันเหมือนเดิมนะค่ะ
เหลือเวลาเกือบสองอาทิตย์ ซ้อมขาทันค่ะ วันละนิดวันละหน่อยก็ยังดีกว่าไม่ได้ซ้อม
รุ่นพี่รอดููแลและสนุกไปด้วยกัน
ไม่ต้องกลัวว่าจะเป็นภาระหรือกลัวจะตามไม่ทัน ขอแค่ซ้อมบ้าง ก็ไปด้วยกันได้
ไม่มีทริปไหนที่จะเปิดโอกาสให้มือใหม่ ขาอ่อนไปด้วยเท่าทริปลุงโทแล้ว

ู่
สวัสดีค่ะแม่หมี
นู๋เป็ดอยากไปเจอแม่หมีตัวเป็นๆมากเลยค่ะ หลังจากที่อ่านเรื่อง แปดผู้กล้ากับการขึ้นเขากระเหรี่ยงจบไปเมือเช้านี้
หวังว่าวันที่27 คงได้เจอกันนะคะ ^^"
andyjoy
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย andyjoy »

คิดถึ๊ง คิดถึง ทริปน้องใหม่
ปั่นไปเรื่อยๆ เมื่อยๆ หยุดพัก
ออกกำลังกายเป็นหลัก ปั่นไป เที่ยวไป
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

สภาพถนนเป็นไงบ้างครับ... :)
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
ไม้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่มี
Bike: no name

โพสต์ โดย ไม้ »

ไม่มีปัญหานะครับ ถนนทำบางช่วง ส่วนใหญ่เทปูนแล้ว
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

ขอบคุณครับ...งั้นก็คงต้อง ฉึก ฉึก ฉึก.... ;)
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
เสือสายเดี่ยว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6862073
team: NOVICE TEAM , BKK BIKE TRAINEE
Bike: Darkrock , Solu , Windspeed ,Trek , Bianchi , Rockhopper, Surly
ตำแหน่ง: ทุ่งศรีสมาน...ติวานนท์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือสายเดี่ยว »

ยินดีต้อนรับน้องใหม่ทุกท่านครับ....มาวัดใจกับ 100 กม.กัน อย่าลืมสวมหมวกมาด้วยครับ.....
พี่ ๆ ทีมงานทุกคนกลับมาทำหน้าที่ด้วยนะ...
เฟรมโครโมลี ทัวร์ริ่ง เสือหมอบ เสือภูเขา
-เฟรมทัวร์ริ่ง Darkrock ,Solu ,Windspeed
-หมอบวินเทจ R-900 ท่อ Columnbus อิตาลี
http://www.easybike-touring.com
Line ID : tim1922
Taweesak007
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863541010
team: smile_club@novice_team
Bike: GT 200

โพสต์ โดย Taweesak007 »

ไปด้วยคร๊าบ
no pain no gain.
ՏʍíӀҽ ϲӀմБ
Zagitarius
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-5137622
team: ปั่นจักรยานบางกรวย / RAMA5:Ride for Fun
Bike: Bianchi Intenso

โพสต์ โดย Zagitarius »

น้องใหม่รายงานตัว 1 คนครับ
เริ่มขี่มาประมาณ 2 เดือนครึ่งครับ ซ้อมอาทิตย์ละ 3-4 วัน ครังละ 30-40 โล
แต่สองอาทิตย์หลังแทบไม่ได้ขี่เลยครับ เจอฝนกระหน่ำตลอด ขอไปวัดขาด้วยคน
:D ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :D
namanza
ขาประจำ
ขาประจำ
team: NOVICE TEAM, เสน่ห์กาแฟ
Bike: Darkrock TOURING, Darkrock Road, MTB TrinX, รถพับ TrinX
ตำแหน่ง: ซ.ตลาดน้ำวัดศาลเจ้า ปทุมธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย namanza »

ไปด้วย 1คนครับ แฟนเก่าเจ้าประจำ จักรยานไม่ค่อยได้ซ้อม แต่โดนเมียซ้อมทุกวัน น่าจะไหวนะครับ
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องหาเอง
lex devil
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -089-034-3000
team: -เพื่อนปั่น วันหยุด
Bike: แล้วแต่งาน 1แรงหมา 5แรงโม้
ตำแหน่ง: 11/261 หมู่บ้าน สุขสันต์ 6 แขวง หลักสอง เขต บางแค กทม 10160

โพสต์ โดย lex devil »

:twisted: ถนนบางช่วงเป็นแบบนี้
รูปภาพ

:twisted: และแบบนี้ในช่วงสั้นๆ
รูปภาพ

8-) แต่รับรอง ความรักและความมันส์ยังเหมือนเดิม
:lol:
ทริปเล็ก ๆ ของคนกลุ่มเล็ก ๆ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=538596
. เที่ยวซะ ตอนที่ยังไปเองได้......กินซะ ตอนที่ยังกินเองได้
. เที่ยวไป กับเพื่อนที่ใจ.....ตรงกัน .
. It's my life ......@ Power Under Control
หมาน้อยน่ารัก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Novice Thailand
Bike: Surly - ม่วงมหากาฬ
ตำแหน่ง: 199/176 The Connect 9 เกษตร-นวมินทร์

โพสต์ โดย หมาน้อยน่ารัก »

moobinchai เขียน:ทริปน้องใหม่เดือนนี้เปิดช้าไปหน่อย หวังว่าสมาชิกคงมาร่วมด้วยช่วยกันเหมือนเดิมนะค่ะ

ู่

พี่หมีค่ะ หนูไม่ค่อยได้ซ้อม ดูแต่หนัง ซี่รี่ พอจะไปได้มั้ยค่ะ กลัวถูกพี่หมีทิ้งน่ะค่ะ
:lol: :lol:
คนแต่ละคนออกเดินทางด้วยเหตุผลที่แตกต่างกัน
>> Novice ลุงโท&ลุงทิมและพี่...น้าอา จัดไว้สำหรับฝึกมือใหม่ครับ
ฝากด้วยจ้า www.crazytouring.com : อุปกรณ์สำหรับคน CRAZY การเดินทางท่องเที่ยวด้วยจักรยาน
BEn :)
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ՏʍíӀҽ ϲӀմБ
Bike: ƘӀҽíղ / БɾօʍԹԵօղ / ɑӀҽ× ʍօմӀԵօղ / БíƘҽ ƒɾíժɑվ

โพสต์ โดย BEn :) »

สว ขอไปด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”