เยือนบางกระเจ้าชมหิ่งห้อย กับ Joy&Jam คืนวันศุกร์ที่ 23 มี.ค. 55

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

เยือนบางกระเจ้าชมหิ่งห้อย กับ Joy&Jam คืนวันศุกร์ที่ 23 มี.ค. 55

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

สวัสดีครับ ขอเปิดทริปเร่งด่วนซักหน่อยเนื่องจากเมื่อวานมีเสียงเรียกร้องอยากปั่นกลางคืนหลบร้อน
ไปหาบรรยากาศมืดเย็นๆชมหิ่งห้อย ซึ่งก็คือบางกระเจ้าใกล้ๆกับตลาดบางน้ำผึ้งนั่นเอง
เป็นที่ๆเราเคยไปกันมาหลายครั้งหลายครา ไปกันไม่รู้จักเบื่อ และครั้งนี้ก็เป็นโอกาสที่ดี
สำหรับใครที่ยังไม่เคยไป โดยเฉพาะคนที่อยากเห็นหิ่งห้อยเป็นฝูง ใกล้ชิดแบบแทบจับต้องได้ทีเดียว

ทริปนี้ไม่มีแผนที่ให้ดูนะครับ เพราะบริเวณบางกระเจ้าเป็นเมืองลับแล แล้วก็กำหนดเส้นทางไม่ค่อยจะได้
ปั่นบนสะพานปูนมั่ง ปั่นในซอยวกไปวกมา บอกได้แต่เพียงว่าจากสุขุมวิท ถึงแยกบางนาก็เลี้ยวขวาเข้า
ถ.สรรพาวุธ ตรงไปสุดนั่งเรือไปขึ้นที่ท่าเรือวัดบางน้ำผึ้งนอก

ทริปนี้มือใหม่ไปได้สบายๆครับ เพราะปั่นกันไม่เร็วและระยะทางก็ไม่มากคือไม่เกิน 40 กม. ครับ
ปิดทริปถึงอ่อนนุชไม่เกินเที่ยงคืน นำทริปโดยพี่ชัย ผู้เชียวชาญเรื่องน้องห้อย ไม่มีหลงแน่นอน

เนื่องจากแถวบางกระเจ้าค่อนข้า้งมืด ติดไฟหน้าไฟหลังสว่างๆไปด้วยแล้วอย่าลืมหมวกกันน๊อกด้วยนะครับ

แล้วพบกันที่บิ๊กซีอ่อนนุช ล้อหมุนเวลา 20:00น. เหมือนเดิม :P
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Re: เยือนบางกระเจ้าชมหิ่งห้อย กับ Joy&Jam คืนวันศุกร์ที่ 23 มี.ค. 55

ไปดูบรรยากาศของทริปที่แล้วกัน :D

:arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=352515

รูปภาพ

รูปภาพ
meejamis
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY&JAM

Re: เยือนบางกระเจ้าชมหิ่งห้อย กับ Joy&Jam คืนวันศุกร์ที่ 23 มี.ค. 55

โพสต์ โดย meejamis »

ไปด้วยนร้าคร้า :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted:
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

กลัวผีอ่ะ!
ขวด

The Power Of Slow Ride
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

ถ้าไม่ติดอะไรจะไปด้วย จะไปบอกน้องห้อยว่า กลับมาเถอะ พวกเราให้อภัยแล้ว ;)
sweetken
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: กำลังพิจารณา

โพสต์ โดย sweetken »

หนูไปด้วย ดีมั้ย เหอๆ :evil: :evil:
ไม่ได้คบคนที่หน้าตา แต่จะคบคนที่ชราไปด้วยกัน
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

สวัสดีครับคุณโป้ง

ไม่เจอกันนานเลยนะครับ ถ้าจะจัดทริปวันหยุดกลางวันมาย่านตะวันตกของเมืองนนท์ ยินดีบริการครับ :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ

สมพิศ เขียน:
สวัสดีครับคุณโป้ง

ไม่เจอกันนานเลยนะครับ ถ้าจะจัดทริปวันหยุดกลางวันมาย่านตะวันตกของเมืองนนท์ ยินดีบริการครับ :mrgreen:
สวัสดีครับน้าสมพิศ เป็นไงบ้างครับ สงกรานต์นี้มีโปรแกรมไปไหนหรือเปล่า พูดถึงนนทบุรี ผมอยากไปสวนบางกรวยมาก
ไม่ได้ไปหลายปีแล้ว ชอบบรรยากาศ ถ้านำไปได้หรือมีเส้นทางอื่นแนะนำก็จะยินดีมากครับ
:P
HerO No.9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09x-x8x3x0x
team: @IsBkk (At East Bangkok)
Bike: พังพอน

โพสต์ โดย HerO No.9 »

อิอิ :D
จะเชยก็ช่าง จะช้าก็ช่าง แต่กรูก็ยังปั่น จักรยาน
No Fixed No Road No Fold Not Mini MTB Only
"ปั่นเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนกัน"
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

รอกลางทางครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

ครับคุณโป้ง สงกรานต์ปีนี้ผมจะไปเล่นน้ำที่เมืองจีนครับ ไปกับทริปน้าเป็ดนั่นแหละ

สวนเมืองนนท์เดี๋ยวนี้เปลี่ยนแปลงไปมากเลย ถนนตัดผ่านสองสายไขว้กันแบ่งสวนเมืองนนท์ออกเป็นสี่ส่วน (ถนนนครอินทร์ กับถนนราชพฤกษ์) มีหมู่บ้านจัดสรรขึ้นเป็นดอกเห็ดเชียวแหละ แถมเมื่อปลายที่แล้วน้องน้ำมาอาละวาดต้นไม้ตายไปเยอะมาก ทุเรียนเกือบสูญพันธุ์ ไม่น่ารื่นรมย์เลย เข้าไปดูที่กระทู้ Bicycle Diary ก็ได้ :arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=456035 กว่าจะเจอสวนทุเรียนต้องสำรวจตั้งสองวัน :mrgreen:

ลุ่มน้ำนครชัยศรียังมีที่เที่ยวอีกเยอะครับ ลองดูในกระทู้ชวนปั่นใต้ลายเซ็นต์ผมก็ได้ ปั่นกันทุกสัปดาห์ หากสนใจให้นำทริปก็ยินดีครับ ติดต่อมาได้เลย
gryphonxp
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย gryphonxp »

คืนนี้ถ้าไม่ติดธุระจะไปเเจมด้วยนะครับ :D
KeawZila
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0914292410
team: ไม่มี
Bike: VooDoo
ตำแหน่ง: 41 ซ อ่อนนุช 56 ก.ท.ม

โพสต์ โดย KeawZila »

อัมพวาชิดซ้าย
Long Live the king
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KHONKAEN
Bike: Bianchi Sempre; Surly Troll; Bridgestone Radac full Alu, Araya Muddy Fox
ตำแหน่ง: บ้านโกทา ตำบลศิลา อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น

โพสต์ โดย Long Live the king »

ขอแจมด้วยคนครับ
รักชาติศาสน์กษัตริย์
เรารักพระเจ้าอยู่หัว[/b]
http://www.youtube.com/watch?v=iH56-hKLpNs
sombut promdang
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam,RAMINDRA
Bike: Giant Propel
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sombut promdang »

อดไปครับวันเสาร์ต้องไปต่างจังหวัดแต่ตี4 ขอให้ปั่นให้สนุกนะครับ
มาปั่นจักยาน กันเถอะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”