TokyoBikeClub Thailand

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

rainbow
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896402264
team: -
Bike: Bridgestone, Panasonic,Chalenger,Malin

Re: รวมพลคนใช้ TOKYOBIKE (Bike your life)

โพสต์ โดย rainbow »

ถามเพราะสงสัยครับ

1) โตเกียว ไบค์ เป็นเฉพาะล้อ 650 เท่านั้นหรือเปล่า เพราะเห็นมาหลายคันแล้วเป็นล้อ 650
2) อะไหล่ทั้งยางนอกและยางใน 650 มีให้ซื้อหรือเปล่า แพงไหมครับ ที่ไหน?
3) พบพบสีขาว ราคา 10,000 บาท สภาพ 80% แพงหรือเปล่า น่าซื้อหรือไม่
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=347851 การขี่ปั่นท่องไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=437764 บทปรารภจักรยาน Brompton
เสือพุงกาง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida matts5, Tokyo bike , สับถัง bridgestone

Re: รวมพลคนใช้ TOKYOBIKE (Bike your life)

โพสต์ โดย เสือพุงกาง »

1) โตเกียว ไบค์ เป็นเฉพาะล้อ 650 เท่านั้นหรือเปล่า เพราะเห็นมาหลายคันแล้วเป็นล้อ 650
- ก็ออกจากโรงงานก็เป็น 650 อะครับ แต่เหมือนเคยได้เจอว่ามีคนในเวป แปลงไปใช้ 26 นิ้ว

2) อะไหล่ทั้งยางนอกและยางใน 650 มีให้ซื้อหรือเปล่า แพงไหมครับ ที่ไหน?
- มีครับยางนอก ไม่ค่อยมีขายตามร้านทั่วไปหายากซักหน่อยผมได้มาจากร้านเจริญ ซ.สวนมะลิ 600บาท/เส้น แล้วที่เห้นก็มีที่ probike สวนลุมอ่ะครับ 990ราคายังไม่ได้ลด
ส่วนยางในใช้ 26*1.0 แทนได้ครับ เส้นประมาน 130 บาท

3) พบพบสีขาว ราคา 10,000 บาท สภาพ 80% แพงหรือเปล่า น่าซื้อหรือไม่
- ต้องดูว่าสภาำพอะครับ ว่าเค้าโมไปเยอะขนาดไหน อย่างผมมี2คัน ได้มาไม่เกิน 6000 ทั้งคู่เลย
nutthakit
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 027353556
Bike: 3Rensho Tokyobike Nishikitouring Miyata Canondale T500

โพสต์ โดย nutthakit »

ถ้ากลับไทยจะปั่นไปทำงานประมาณ 6 กม. ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nubeau
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ID Line : muncharin
Bike: FELT

โพสต์ โดย nubeau »

เมื่อไหร่มีทริปโตเกียวไบค์เนอะ อยากไปจัง :D :D
\(^o^)/ I love Triathlon, Cycling , Running , Swimming , Adventure
" เล่นกีฬาคืองานหลัก ....การทำงานประจำคืองานอดิเรก...."
coolmaker
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 89 77 150
team: เมียเผลอ...แล้วเจอกัน จัญไรไซคลิ้งเรซซิ่งทีม CoffeeBikeClub
Bike: mongoose,จักรยานเก่าเซียงกง,Tall-Bike

โพสต์ โดย coolmaker »

วันพุธพรุ่งนี้ มีทริปเทียนทะเลน่ะครับ
ซ้อมไว้ก่อนมีทริปโตเกียว!!!
ชาวโตเกียวท่านใดสนใจ
สะดวกขอเชิญมาปั่นด้วยกันน่ะครับ
เจอกันพระราม 2 ปากซอยเทียนทะเล 3 ตรงข้าม soken
ตั้งแต่ 1 ทุ่ม ถึง ทุ่มครึ่ง

2 ทุ่ม ถ้าท่านจะมากันเราก็จะรอ
ถนนไม่หนีไปไหน โทรเช็คเวลากะเฮียม้อได้เลย
แล้วได้มีโอกาสเจอกันครับผม
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ฮากันวันละนิด...จิตแจ่มใส
"ปั่นเร็วว่าแดกม้า...ปั่นช้าว่าหมาไม่แดก"
ฟู่ฟ่าเดี๋ยวก็วาย เรียบง่ายอยู่ได้นาน
"wake up your life,ride with CoffeeBike"

https://www.facebook.com/CoffeeBikeClub?ref=hl

http://www.facebook.com/pages/Tall-Bike ... 1164788993
coolmaker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เมียเผลอ...แล้วเจอกัน จัญไรไซคลิ้งเรซซิ่งทีม CoffeeBikeClub
Bike: mongoose,จักรยานเก่าเซียงกง,Tall-Bike

Mes เขียน:ขอมาฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มีสีขาวอยู่คันครับ (เรียนอยู่จุฬาพึ่งเห็นว่าขี่กันแถวนั้น 55)
หลุดรอดสายตาไป สวัสดีทักทายครับ คุณ Mes มีโอกาสมาปั่นด้วยกันมันส์ๆ

อยู่จุฬา วันพุธ วันศุกร์ 1 ทุ่ม พวกผมมีแจมกับ กลุ่มจามจุรีฯ นัดที่หน้าทูรคอฟฟี่
ถ้าปั่นเปิดทริปกันเอง นัดกันที่ โลตัสพระราม 3 สะดวกว่างก็ขอเชิญน่ะคร้าบ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
"ปั่นเร็วว่าแดกม้า...ปั่นช้าว่าหมาไม่แดก"
ฟู่ฟ่าเดี๋ยวก็วาย เรียบง่ายอยู่ได้นาน
"wake up your life,ride with CoffeeBike"

https://www.facebook.com/CoffeeBikeClub?ref=hl

http://www.facebook.com/pages/Tall-Bike ... 1164788993
1911
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 11 38 11 01
team: ยาสูบ แล้วก็ CoffeeBikeClub มั้ง
Bike: คันนั้นแหละ ไอ้ที่คว้าได้น่ะ

โพสต์ โดย 1911 »

ไปไหนไปด้วย เอาเจแปนไปด์ไปได้ปะครับ อ้อ ขอให้ขาหายก่อนนะคราบบบบบบบบ
มโนมอบพระผู้ เสวยสวรรค์
แขนมอบถวายทรงธรรม์ เทอดหล้า
ดวงใจมอบเมียขวัญ และแม่
เกียรติศักดิ์รักข้า มอบไว้แก่ตัว
Wanted
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0617161515
team: ChamSQ and The Gang www.facebook.com/chamsq
Bike: เมฆสีทอง....@@@

โพสต์ โดย Wanted »

coolmaker เขียน:

ทำไมไม่ใช้รถจักรยานดีดีหล่ะ?!!!
เดี๋ยวนี้เค้าใช้แต่โตเกียว ทั้งน้านแหละ
เพราะ ใช้แล้วเครื่องฟิต สตาร์ทติดง่าย!!!
เปลี่ยนเสียงคลิปข้างบนหน่อยนะ........หรือไม่ก้อทำเองเยย 5555 :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Darkevil
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0841018099
team: จามจุรีสแควร์
Bike: Trek - strida

โพสต์ โดย Darkevil »

จะมีคนที่มีวาสนาได้ขี่และเป็นเจ้าของเจ้าโตเกียวไบค์นี่สักกี่คน :?: มีเงินก็ซื้อไม่ได้ :evil: :evil: :evil: (เฮียม้ออ่านด่วน) :|
เสือพุงกาง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida matts5, Tokyo bike , สับถัง bridgestone

โพสต์ โดย เสือพุงกาง »

อยากได้โลโ้ก้ โตเกียว ที่เป็น โลหะอะครับ เฮียม้อ พอมีข้อมูลแหล่งที่ขายไหมครับ จะได้เป็นโตเกียวเต็มตัวซักที
coolmaker
ขาประจำ
ขาประจำ

Wanted เขียน:
coolmaker เขียน:

ทำไมไม่ใช้รถจักรยานดีดีหล่ะ?!!!
เดี๋ยวนี้เค้าใช้แต่โตเกียว ทั้งน้านแหละ
เพราะ ใช้แล้วเครื่องฟิต สตาร์ทติดง่าย!!!
เปลี่ยนเสียงคลิปข้างบนหน่อยนะ........หรือไม่ก้อทำเองเยย 5555 :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
เด๋วจัดให้คร้าบ!!! :lol: :lol: :lol:

joee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6626-8009
ตำแหน่ง: บางรัก กทม.

โพสต์ โดย joee »

เสือพุงกาง เขียน:อยากได้โลโ้ก้ โตเกียว ที่เป็น โลหะอะครับ เฮียม้อ พอมีข้อมูลแหล่งที่ขายไหมครับ จะได้เป็นโตเกียวเต็มตัวซักที
ถ้าหาแหล่งขายได้ช่วยบอกด้วยนะครับ สนใจเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ
A@A
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดาฮอนคลับ By พี่หมู
Bike: Dahon P8 / Tokyobike
ตำแหน่ง: จรัญฯ 13

โพสต์ โดย A@A »

joee เขียน:
เสือพุงกาง เขียน:อยากได้โลโ้ก้ โตเกียว ที่เป็น โลหะอะครับ เฮียม้อ พอมีข้อมูลแหล่งที่ขายไหมครับ จะได้เป็นโตเกียวเต็มตัวซักที
ถ้าหาแหล่งขายได้ช่วยบอกด้วยนะครับ สนใจเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ
**เอาด้วยคน จ่ะ? รถผมก็ โล่นๆ เลย ไม่มีป้าย? :D
...?????...
Rocky_Game
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bike Touring & Bike Camping
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย Rocky_Game »

มะคืน ผมเพิ่งจะได้ Tokyo Bike มาหมาดๆ ยังไม่ได้ทำอะไรซักอย่าง
มาถึงก็เอาไปลองปั่นทริปเทียนทะเลเลย แหล่มจริงๆ ปั่นดีมาก แต่คงต้อง Set ให้เหมาะกับแขนขาอีกนิด
นอกนั้นเหลือแต่แต่งองค์ทรงเครื่อง เอาให้แหล่มๆ :D อยากได้สีฟ้าน้ำทะเลเกล็ดมุก หรือไม่ก็ขาวไปเลย ไม่รู้มีที่ไหนทำมั่งครับ

แต่ขอบอกที่เราไปกินกันเมื่อคืน พุงแทบปลิ้น อิ่มมาก....อร่อยมากกกก ขากลับปั่นแทบไม่ออก เพราะมันติดพุง :lol:

ไว้ไปกันอีกนะครับ
A@A
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดาฮอนคลับ By พี่หมู
Bike: Dahon P8 / Tokyobike
ตำแหน่ง: จรัญฯ 13

โพสต์ โดย A@A »

Rocky_Game เขียน:มะคืน ผมเพิ่งจะได้ Tokyo Bike มาหมาดๆ ยังไม่ได้ทำอะไรซักอย่าง
มาถึงก็เอาไปลองปั่นทริปเทียนทะเลเลย แหล่มจริงๆ ปั่นดีมาก แต่คงต้อง Set ให้เหมาะกับแขนขาอีกนิด
นอกนั้นเหลือแต่แต่งองค์ทรงเครื่อง เอาให้แหล่มๆ :D อยากได้สีฟ้าน้ำทะเลเกล็ดมุก หรือไม่ก็ขาวไปเลย ไม่รู้มีที่ไหนทำมั่งครับ

แต่ขอบอกที่เราไปกินกันเมื่อคืน พุงแทบปลิ้น อิ่มมาก....อร่อยมากกกก ขากลับปั่นแทบไม่ออก เพราะมันติดพุง :lol:

ไว้ไปกันอีกนะครับ
สวัสดีครับ คุณเกมส์ เอาไว้ปั่นโตเกียวไบค์ กันครับ .. :mrgreen:
...?????...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”