กระทู้หลัก กลุ่ม Novice กระทู้ที่สร้างไว้สำหรับมือใหม่ พบปะสอบถามพูดคุยกับพี่ ๆ ได้ ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคน

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

Moderator: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

Re: กระทู้หลัก กลุ่ม Novice กระทู้ที่สร้างไว้สำหรับมือใหม่ พบปะสอบถามพูดคุยกับพี่ ๆ ได้ ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคน

โพสต์ โดย tanoisidpu » 31 ก.ค. 2019, 18:40

คิดถึงทุกคนอยู่เสมอครับ...
รถยนต์วิ่งยังมีวันจอด แต่หัวใจพี่เดินหน้าตลอดไม่มีวั­นจอดนะจ๊ะที่รัก

Re: กระทู้หลัก กลุ่ม Novice กระทู้ที่สร้างไว้สำหรับมือใหม่ พบปะสอบถามพูดคุยกับพี่ ๆ ได้ ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคน

โพสต์ โดย KeenMatt » 20 ต.ค. 2019, 21:26

ชาว Novice ก็ยังปั่นกันอยู่ เป็นกลุ่มย่อยๆ ครับ ไม่ได้เลิกปั่นกันไปไหน
ต่างไป ก็ตรงผู้อาวุโส หลายท่านอาจมีสุขภาพและประสิทธิภาพลดลงไปบ้าง
สักวันก็อาจจะมีนัดรวมพลปั่น กันอีกครับ

คิดถึงทุกคนเหมือนกันครับ
:P :P :P Let it be :P :P :P

โพสต์ โดย ลอยลม » 19 พ.ย. 2019, 05:37

ไม่ได้ปั่นมาหลายปี อยากกลับมาปั่นเอกต้องเริ่มนับหนึ่งใหม่เลย ลืมหมดทุกสิ่งทุกอย่าง
ALL BY MYSELF

โพสต์ โดย ลุงโท » 27 พ.ย. 2019, 14:09

จะกลับมาปั่นแล้วครับ เริ่มต้นจะกลับมาปั่นแบบท่องเที่ยวนะครับ
ทิ้งไปนานเลย ความแข็งแรงหายหมดเลย ขอซ้อมก่อนครับ
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
viewtopic.php?f=57&t=283699&p=12025142#p12025142

โพสต์ โดย ลุงโท » 27 พ.ย. 2019, 17:26

ประกาศ รื้อฟื้นทริปน้องใหม่ นัดวันเสาร์ที่ 30 พย 62 เวลา 8 โมงเช้า ที่ workpoint ปั่นไปอยุธยาความเร็ว 15-25 ขากลับไม่ไหวขึ้นรถประจำทางกลับครับ
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
viewtopic.php?f=57&t=283699&p=12025142#p12025142

โพสต์ โดย Daycho » 18 ก.พ. 2020, 10:43

คิดถึงทุกๆคนครับ เราน่าจะทำเพจกลุ่มลุงโทใน FB นะครับ ทริปลุงโทเป็นประสบการณ์ที่ดีมากๆ ครั้งแรกที่ผมได้ปั่นข้ามจังหวัด แล้วก็ปั่นไม่ทิ้งกัน ปลอดภัย กำลังดีสำหรับขาไม่แรง (แต่ก็เหนื่อยอยู่นะ) เหมือนปั่นกับครอบครัว ชอบมากครับ จะเก็บค่าทริปซัก 100-200 ผมก็ยินดีนะครับ (ค่าน้ำมันรถเซอวิทครับ) :lol: :lol: :lol:
FBผม : Day Angelshop