ลุงโท น้าติ๋มเอ้ยน้าทิม น้าแมน พี่น้อย พี่หมี พี่ๆ โนวิสขอจัดทริปน้องใหม่ 100 กม รังสิด อยุธยา

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
mr.tuu
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 1.2 / Trek 4300

Re: ลุงโท น้าติ๋มเอ้ยน้าทิม น้าแมน พี่น้อย พี่หมี พี่ๆ โนวิสขอจัดทริปน้องใหม่ 100 กม รังสิด อยุธยา

โพสต์ โดย mr.tuu »

ขอร่วมขบวนด้วยคนครับ เคยมาร่วมทริปลุงโทแล้ว 2 ครั้ง ใช้เสือหมอบทั้ง 2 ครั้ง คราวนี้ขอเปลี่ยนมาเป็นเสือภูเขาครับ ส่วนจะไปจนจบทริปมั้ยจะขอรับผิดชอบในการกลับเองครับ
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

Re: ลุงโท น้าติ๋มเอ้ยน้าทิม น้าแมน พี่น้อย พี่หมี พี่ๆ โนวิสขอจัดทริปน้องใหม่ 100 กม รังสิด อยุธยา

โพสต์ โดย ลุงโท »

สำหรับท่านที่จะมาทริปวันที่ 23 ขอให้ตรวจสภาพรถ โซ่เบรค เกียร์ ล้อ
ให้พร้อมนะครับ ยางถ้าหมดสภาพแล้วเปลี่ยนใหม่ครับ พกยางในมาคนละเส้น
รถที่แตกต่างกว่าชาวบ้านต้องพกมา 2 เส้น สภาพอากาศน่าจะเจอฝนนะครับ
อะไรที่โดนฝนไม่ได้หาทางป้องกันนะครับ กล้อง มือถือ กระเป๋าสตางค์ หาถุงพลาสติก
เตรียมไว้ ใครปั่นกลางฝนแล้วหนาวเตรียมเสื้อฝนครึ่งตัวมาด้วยครับ
พยากรณ์อากาศ กรุงเทพ และปริมณฑล ในช่วงวันที่ 20-24 ก.ย. มีฝนฟ้าคะนองร้อยละ 70-80 ของพื้นที่
และมีฝนตกหนักบางพื้นที่อุณหภูมิต่ำสุด 25-28 องศาเซลเซียส อุณหภูมิสูงสุด 30-32 องศาเซลเซียส
ลมตะวันตกเฉียงใต้ ความเร็ว 15-30 กม./ชม. กันฝนแล้วอย่าลืมกันแดดด้วยนะครับ

โปรดทราบทริปนี้ไม่ใช่เป็นทริปแข่งขัน ถ้าไม่ไหวโบกรถบัสรังสิต บางปะอินได้เลยครับ ไม่เสียเชิงครับ
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สำหรับท่านที่จะมาทริปวันที่ 23 ขอให้ตรวจสภาพรถ โซ่เบรค เกียร์ ล้อ
ให้พร้อมนะครับ ยางถ้าหมดสภาพแล้วเปลี่ยนใหม่ครับ พกยางในมาคนละเส้น
รถที่แตกต่างกว่าชาวบ้านต้องพกมา 2 เส้น สภาพอากาศน่าจะเจอฝนนะครับ
อะไรที่โดนฝนไม่ได้หาทางป้องกันนะครับ กล้อง มือถือ กระเป๋าสตางค์ หาถุงพลาสติก
เตรียมไว้ ใครปั่นกลางฝนแล้วหนาวเตรียมเสื้อฝนครึ่งตัวมาด้วยครับ
พยากรณ์อากาศ กรุงเทพ และปริมณฑล ในช่วงวันที่ 20-24 ก.ย. มีฝนฟ้าคะนองร้อยละ 70-80 ของพื้นที่
และมีฝนตกหนักบางพื้นที่อุณหภูมิต่ำสุด 25-28 องศาเซลเซียส อุณหภูมิสูงสุด 30-32 องศาเซลเซียส
ลมตะวันตกเฉียงใต้ ความเร็ว 15-30 กม./ชม. กันฝนแล้วอย่าลืมกันแดดด้วยนะครับ

โปรดทราบทริปนี้ไม่ใช่เป็นทริปแข่งขัน ถ้าไม่ไหวโบกรถบัสรังสิต บางปะอินได้เลยครับ ไม่เสียเชิงครับ
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
sarawutup
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0957749888
team: MRTA BIKE
Bike: trek4500 520

โพสต์ โดย sarawutup »

ไปด้วยครับพาเพือนไปด้วย2-3 คนครับเคยไปทริป100โลแล้วครับ 2 -3 ครั้งชอบบรรยากาศทริปนี้ครับ
Tisanu
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814801181
team: อิสระ
Bike: Merida
ตำแหน่ง: 1067 ม.รามอินทรานิเวช ท่าแร้ง บางเขน กทม 10230
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Tisanu »

ไปด้วยครับ ทิษณุ (รามอินทรา) ปั่น ไปอยุธยา
phanup10
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: trex

Re:

โพสต์ โดย phanup10 »

Tisanu เขียน:ไปด้วยครับ ทิษณุ (รามอินทรา) ปั่น ไปอยุธยา
ปั่น ไปพร้อมกันไหม ผมอยู่ซาฟารี ออก
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ทำใจนะครับ พรุ่งนี้เจอฝนแน่นอนครับ
peng bike
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย peng bike »

เตรียมไฟหน้า ไฟท้าย และชาร์แบตให้เต็มนะครับ กลัวติดฝนและจะกลับกันมืดค่ำ
ลุงภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
Bike: สองล้อเก่าๆ

โพสต์ โดย ลุงภพ »

ฝน แค่ 60-70 % เอง
มีทางรอด 30-40%

รอดน่า ดีด้วย ไม่ร้อนจัด
อยู๋ด้วยปัญญา ปัญหาไม่มี

กิจกรรมปั่นจักรยาน ลุงภพ
http://www.facebook.com/lungpob
whyisyu
สมาชิก
สมาชิก
team: EN KKU Bike Club
Bike: Giant Cross 3200 ,Cannondale
ติดต่อ:

โพสต์ โดย whyisyu »

ไปด้วยคนครับ คิดถึงทริปลุงโท ไม่ได้ไปปั่นด้วยนานแล้วครับ :)
phanup10
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: trex

โพสต์ โดย phanup10 »

ขายครับลุงโท. ไปไม่ได้แล้วครับ เสียดายจัง
UncleKiat
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย UncleKiat »

:D ขอบคุณครับ ทริปสนุกครับ
:lol: กลับถึงบ้านใช้เวลาพอๆกับเวลาปั่นกลับจากอยุธยา
:o เป็นวันปั่นทื่มีบรรยากาศครบรูปแบบจริงๆ (ตอนเช้าอากาศแห้งสบาย ตอนบ่ายชุ่มฉ่ำ แถมมีแอร์ให้ในตอนเย็น)
:mrgreen: ไปทริปลุงโทเหมือนได้ร้บการตรวจร่างกายfree (ถ้าปั่น 100 โลสำเร็จ ผลการตรวจร่างกายถือว่าผ่าน)
:D ลุงโทเรียกเช็คร่างกายทุกๆ 2 เดือน ผมว่ากำลังดีครับ
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณ Staff ทุกคนที่มาช่วยอำนวยความสะดวกกับสมาชิก แม้ว่าฝนตกก็ไม่ทิ้งหน้าที่
ขอบคุณมาก นาน ๆ จะเจอฝนสักทีหนึ่ง สนุกดีครับ เสียอย่างเดียวพอฝนตกกลุ่มแตก
ออกเป็นกลุ่มย่อย ๆ แต่สุดท้ายทุกคนทำสำเร็จ ขออภัยสำหรับที่จอดรถปรากฏว่ารถบัส
เหมาพื้นที่ทั้งหมดจอดไม่ได้ ทำให้ทุกคนต้องหาที่จอดกันเอง ไม่ได้จัดทริปนานไม่รู้การ
เปลี่ยนแปลงครับ
PORเมืองเอก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พับพาไป
Bike: Flyway
ติดต่อ:

โพสต์ โดย PORเมืองเอก »

ย้อนไปเมื่อปี 54 เริ่มอยากจะปั่นจักรยาน แต่ไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับการปั่น เรื่องจักรยานเลย
เห็นกระทู้ "ทริปมือใหม่ 100 โล ก็สนใจ.. เคยถามลุงโทว่า.. ขอเอาจักรยานแม่บ้านไปปั่นด้วยได้มั้ย
ลุงบอกรถไม่เหมาะ ไปไม่ไหวหรอก
ตอนนั้นก็รู้สึกเสียใจ ทำไมไม่ให้เราไป ไหนบอกเป็นทริปมือใหม่ไง (เราก็ใหม่จริงๆนะ) ^_^

จากวันนั้นเราก็ใช้จักรยานอย่างจริงจัง ปั่นไปทำงาน ปั่นเดินทาง ปั่นท่องเที่ยว
ก็ไปมันเดี่ยวๆคนเดียวสะสมประสพการณ์ไปเรื่อยๆ

จนมาถึงวันนี้ วันที่ได้มาร่วมทริป และผ่าน 100 โล ได้แล้ว... เย้ๆๆๆๆ
ดีใจนะคะ ที่ได้เจอลุงโท ^_^ ขอบคุณที่จัดทริปดีๆแบบนี้
และขอขอบคุณทีมงานทุกท่าน ที่ช่วยอำนวยความสะดวกตลอดทาง
ขอให้ทุกท่านมีสุขภาพแข็งแรงนะคะ

้อ้อ!.. และขอขอบคุณ คุณพี่..(ลืมถามชื่อ) ที่ให้ร่วมโต๊ะทานก๊วยเตี๋ยวนะคะ ^_^
เพื่อนร่วมทริปก็น่ารัก ประทับใจๆ

* ตอนนี้เข้าใจแล้วค่ะ การปั่นทางไกล ใช้ใจอย่างเดียว..ไม่พอ กายต้องพร้อม รถต้องพร้อมด้วย *

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”