ชวนปั่นโอกินาว่า เจแปน » จันทร์ 20 มี.ค. 2017 จังหวัดนครราชสีมา

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

Moderator: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ชวนปั่นโอกินาว่า เจแปน

โพสต์ โดย homism » 20 มี.ค. 2017, 14:12

ขอโยนหินถามทางนะครับ
ถ้าผมจัดทริป 3-5 วันปั่นเที่ยวทัวริ่งโอกินาว่า ประเทศญี่ปุ่นจะมีใครสนใจไหมครับ ผมเป็นเขยโอกินาว่า ภรรยาและแม่ยายอยู่ที่นั่น ผมปั่นเที่ยวโอกินาว่ามาทั่วทั้งเกาะแล้ว เลยเข้ามาตั้งกระทู้ซาวเสียงว่าจะมีผู้สนใจถึงห้าคนไหม อยากจัดกลุ่มเล็กครับ ปล.ถ้ามีการจัดทริปเกิดขึ้นผมขอค่าแรงด้วยเล็กน้อยนะครับ สนใจคุยกันเพิ่มเติมได้ทั้งทางกระทู้และทางมือถือ 0802461597 หรือไลน์ hed-hed-hed ผมชื่อหอมนะครับ ตอนนี้อยู่ญี่ปุ่นจะกลับไทย 25 มีนาคมนี้ครับ

Re: ชวนปั่นโอกินาว่า เจแปน

โพสต์ โดย jackal2008 » 20 มี.ค. 2017, 22:25

ผม add line ไปแล้วนะครับ เดี๋ยวคุยกันทาง line น่าจะดีกว่า

โพสต์ โดย homism » 21 มี.ค. 2017, 06:17

มีคำถามเข้ามาเรื่องค่าใช้จ่ายไม่รวมค่าตั๋ว ผมตอบไปด้วยราคาพออยู่ได้ว่า
ค่าที่พักสภาพโอเคไม่หรูหราก็คืนละ 1000 บาท อาหารในร้านแมคโดนัล ชุดเแฮมเบอร์เกอร์+โค้ก+เฟรนช์ฟาย 150 บาท ส่วนเน็ตใช้ฟรีวายฟายได้ตามร้านสะดวกซื้อ ซึ่งใช้ได้ฟรี 60 นาทีต่อวัน ย่านชุมชนทุกๆหนึ่งกิโลเมตรจะพบร้านสะดวกซื้อ แต่ถ้าเข้าสู่ภาคเหนือจะมีเพียงป่า ร้านสะดวกซื้อไม่มีครับ

โพสต์ โดย homism » 21 มี.ค. 2017, 06:19

มีคำถามเข้ามาเรื่องค่าใช้จ่ายไม่รวมค่าตั๋ว ผมตอบไปด้วยราคาพออยู่ได้ว่า
ค่าที่พักสภาพโอเคไม่หรูหราก็คืนละ 1000 บาท อาหารในร้านแมคโดนัล ชุดเแฮมเบอร์เกอร์+โค้ก+เฟรนช์ฟาย 150 บาท ส่วนเน็ตใช้ฟรีวายฟายได้ตามร้านสะดวกซื้อ ซึ่งใช้ได้ฟรี 60 นาทีต่อวัน ย่านชุมชนทุกๆหนึ่งกิโลเมตรจะพบร้านสะดวกซื้อ แต่ถ้าเข้าสู่ภาคเหนือจะมีเพียงป่า ร้านสะดวกซื้อไม่มีครับ

โพสต์ โดย aodaod234 » 26 มี.ค. 2017, 02:21

อยากเห็นภาพทิวทัศน์ระหว่างปั่นครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ

โพสต์ โดย print5 » 26 มี.ค. 2017, 08:32

ค่าใช้จ่ายโดยประมาณ ครับสนเหมือนกัน
ต้องการPlate Bianchi ที่ติดท่อคอ หาซื้อได้ที่ไหนครับ id line:print5

โพสต์ โดย kaitook » 26 มี.ค. 2017, 11:18

น่าสน
#############################
อุปสรรคไม่ใช่สิ่งที่เห็นอยู่ตรงหน้า แต่เป็นสิ่งที่ซ่อนอยู่ส่วนลึก ในใจของเรา
#############################

โพสต์ โดย homism » 26 มี.ค. 2017, 15:52

ขอบคุณท่านที่สนใจมาอ่านกระทู้ ตอนนี้มีผู้สนใจเกินที่ผมคาดแล้ว ขอเวลาผมทำรายละเอียดสัก 2-3 วันนะครับ

โพสต์ โดย Sornaruch » 05 เม.ย. 2017, 14:16

สนใจค่ะ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรค่ะ

โพสต์ โดย homism » 16 เม.ย. 2017, 20:46

สำหรับเพื่ิอนที่เคยแอดไลน์คุยกัน
ช่วยเอาเบอร์นี้ 0802461597 แอดไลน์ผมใหม่ด้วยนะครับเพราะมือถือเก่าพัง ไลน์เลยพังไปด้วยจำรหัสไม่ได้เลยสร้างบัญชีใหม่เลย